ผู้เขียน หัวข้อ: [ขาย] Popcorn Hour VTEN อายุ 3 ชั่วโมง สภาพเหมือนมือหนึ่ง  (อ่าน 13032 ครั้ง)

ออฟไลน์ honeyboy

• LCD TV member
  • **
ขายแล้วครับ
ขอปิดกระทู้

สนใจติดต่อ ตั้ม
โทร : o81-82o-8656
LINE ID : pipatpong.ch
หรือทาง PM

Popcorn Hour VTEN
- spec : http://www.cloudmedia.com/products/popcornhour/vten
- ตัวนี้ใช้ชิป Sigma 8757 ตัวล่าสุด
- ซื้อจากร้าน Digilife Gadget ที่ฟอร์จูน เมื่อ 6 มี.ค. 2015
- อายุการใช้งาน 3 ชั่วโมง
- ขายเพราะใช้แล้ว ไม่ค่อยถูกใจเรื่องการใช้งานครับ
- ประกันศูนย์ 1 ปีเต็ม
- ขาย 5,500 บาท รวม EMS แล้ว
หรือจะนัดรับของแถวสะพานควายก็ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2015, 09:13:04 pm โดย honeyboy »

ออฟไลน์ kenji08

• Edge LED TV member
Re: [ขาย] Popcorn Hour VTEN อายุ 3 ชั่วโมง สภาพเหมือนมือหนึ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 07:46:19 pm »
ลดอีกหน่อยได้รึป่าวครับ   5+++

• **
Re: [ขาย] Popcorn Hour VTEN อายุ 3 ชั่วโมง สภาพเหมือนมือหนึ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 12:44:40 am »
ดันครับ

ออฟไลน์ athrun

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 02:49:01 pm »
จุกจิกกว่า MED600X3D  ยังไงครับ
ใช้ 600X3D อยู่เหมือนกัน
กำลังสนใจตัวนี้พอดี

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 02:59:57 pm »
จุกจิกกว่า MED600X3D  ยังไงครับ

ชิฟคนล่ะตัวกันนะท่านมันเด่นเรื่องภาพมากแบบไม่ต้องจับผิดก็รู้สึกได้ถ้ายิ่งใช้จอใหญ่ๆ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 05:25:04 pm »

การเล่นไฟล์ต่างๆ
ตัว MEDE8ER เล่นได้ลื่นไหลกว่าครับ
จังหวะเลือกซับ เลือกเสียง อะไรพวกนี้ MED ทำได้เนียนกว่า

แล้วก็บางไฟล์ (พวก Full RIP หรือ REMUX) ที่เล่นบน MEDE8ER ได้ลื่นไหลไม่มีปัญหา
แต่ไปเล่นบน VTEN ดันเอ๋อซะอย่างนั้น

ก่อนหน้านี้ผมเคยใช้ Popcorn Hour ทั้ง A200 และ A300 นะครับ
แล้วเปลี่ยนมาใช้ MED600X3D (เครื่องที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน) เพราะตอนนั้น A200, 300 ที่ใช้มีปัญหาอย่างที่ผมว่า
ย้ายมา MED แล้วหายสนิท

แต่ก็อย่างที่ทราบกันว่าในด้านภาพแล้ว Sigma ดีกว่า Realtek อยู่แล้ว​ (แต่ตาผมแยกไม่ค่อยออกหรอก 555)

แล้วแต่ท่านตัดสินใจเลยครับ
แนะนำไปลองของจริง และเอาไฟล์หนังที่ใช้ดูจริงๆ ไปลองเลยที่ร้านเลยครับ

ออฟไลน์ Lekjang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 07:34:51 pm »
น่าบนับถือคนขาย จริงๆ

ออฟไลน์ bonzung

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 08:47:32 pm »
เฟิร์มแวร์รับเสียง true-hd กับ dts-ma รึยังครับ เหมือนเคยอ่านว่าเสียงยังมีปัญหาอยู่

แล้วมีharddisk docking แถมให้จาก digilife มั๊ยครับ

แอบสนใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2015, 08:56:48 pm โดย bonzung »

ออฟไลน์ LLkeng

• OLED TV member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 09:25:53 pm »

ตัว MEDE8ER เล่นได้ลื่นไหลกว่าครับ
จังหวะเลือกซับ เลือกเสียง อะไรพวกนี้ MED ทำได้เนียนกว่า

แล้วก็บางไฟล์ (พวก Full RIP หรือ REMUX) ที่เล่นบน MEDE8ER ได้ลื่นไหลไม่มีปัญหา
แต่ไปเล่นบน VTEN ดันเอ๋อซะอย่างนั้น

ก่อนหน้านี้ผมเคยใช้ Popcorn Hour ทั้ง A200 และ A300 นะครับ
แล้วเปลี่ยนมาใช้ MED600X3D (เครื่องที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน) เพราะตอนนั้น A200, 300 ที่ใช้มีปัญหาอย่างที่ผมว่า

แต่ก็อย่างที่ทราบกันว่าในด้านภาพแล้ว Sigma ดีกว่า Realtek อยู่แล้ว​ (แต่ตาผมแยกไม่ค่อยออกหรอก 555)

แนะนำไปลองของจริง และเอาไฟล์หนังที่ใช้ดูจริงๆ ไปลองเลยที่ร้านเลยครับ

ผมก็บอกกับทุกคนอย่างนั้นจริงๆ ก็แล้วแต่จะพิจารณากันเอง เพราะผมก็ผ่านมือมาหลายยี่ห้อ ลองไปเรื่อย สุดท้ายก็เค้าว่ากันอย่างโน้น นี่ นั่น ไปลองเอาเองล่ะกันครับ ของแบบนี้เจ็บลำพัง อวยกันเค้าไป 5555

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 09:42:10 pm »
เฟิร์มแวร์รับเสียง true-hd กับ dts-ma รึยังครับ เหมือนเคยอ่านว่าเสียงยังมีปัญหาอยู่

แล้วมีharddisk docking แถมให้จาก digilife มั๊ยครับ

แอบสนใจครับ

เท่าที่เล่นแบบผ่านๆ ก็รองรับแล้วนะครับ
ร้านแถม Docking มาด้วย แต่ผมแยกขายไปแล้วครับ
(ร้านบังคับขายรวม Docking ผมขอซื้อเฉพาะเครื่องอย่างเดียวร้านไม่ยอมครับ)
ที่ผมลงขายนี้เฉพาะตัวเครื่องอย่างเดียวครับ ไม่รวม Docking

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 10:00:36 pm »

ผมก็บอกกับทุกคนอย่างนั้นจริงๆ ก็แล้วแต่จะพิจารณากันเอง เพราะผมก็ผ่านมือมาหลายยี่ห้อ ลองไปเรื่อย สุดท้ายก็เค้าว่ากันอย่างโน้น นี่ นั่น ไปลองเอาเองล่ะกันครับ ของแบบนี้เจ็บลำพัง อวยกันเค้าไป 5555

ใช่ครับ

จากประสบการณ์ที่ใช้ HD Player มาทั้งหมด 5 ตัว คือ
1. Playon HD (ชิป Realtek)
2. Popcorn Hour A200 (ชิป Sigma)
3. Popcorn Hour A300 (ชิป Sigma)
4. MEDE8ER MED600X3D (ชิป Realtek)
5. Popcorn Hour VTEN (ชิป Sigma)

สรุปคร่าวๆ คือ

> ชิป Realtek จะมีความลื่นไหลในการใช้งานที่มากกว่าชิป Sigma
เช่น การเปลี่ยนเสียง, เปลี่ยน Subtitle, การกด skip ข้าม chapter
ต่างๆ เหล่านี้ Realtek ทำได้ลื่นแทบจะไร้รอยต่อ ไร้การกระตุก
ในขณะที่ Popcorn Hour ที่ใช้ชิป Sigma ทำกิจกรรมอย่างที่ว่าจะมีอาการกระตุกแบบเห็นได้ชัด (หยุดไป 1-2 วิ)
ผมไม่แน่ใจว่าชิป Sigma ที่อยู่ในยี่ห้ออื่นๆ (เช่น Dune) เป็นอาการเดียวกันไหม
เพราะ Sigma ที่ผ่านมือผมมีเฉพาะ Popcorn Hour เท่านั้น

> เรื่องภาพที่หลายๆ คนบอกว่าชิป Sigma ให้ภาพที่ดีกว่า Realtek
พูดตรงๆ ตาผมแยกไม่ออกจริงๆ ครับ ว่ามันดีกว่ายังไง
แต่ที่ซื้อ Sigma มาใช้ตั้ง 3 เครื่อง ก็บอกตรงๆ ว่ากิเลศล้วนๆ
เห็นเขาบอกว่าดีกว่า (ทั้งๆ ที่ตาตัวเองแยกไม่ออก) ก็อยากซื้อมาเล่นบ้าง 555
แต่เรื่องภาพ ผมขอย้ำเลยว่า "ไม่ต้องเชื่อผม" ให้ไปลอง ไปเล่น ให้เห็นด้วยตาตัวเองครับ ถูกใจอันไหน ซื้ออันนั้นครับ
พวก Review ต่างๆ ที่เขาบอกว่า ดี หรือ ไม่ดี ให้อ่านเอาไว้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจแค่นั้น

หมายเหตุ : ไฟล์ที่ผมใช้จะเป็นพวก Full RIP หรือ Remux ที่เรื่องนึงขนาด 30-40GB
ดูกับ ทีวี Sony 55W904A นะครับ และดูแบบ 2D เท่านั้น ไม่เคยแตะ 3D เพราะไม่ชอบครับ

สรุป ตอนนี้มีความสุขดีกับ MEDE8ER MED600X3D ครับ เล่นได้ลื่นไหล ทุกไฟล์โหลดมา ไม่มีอาการเอ๋อ หรือจุกจิก
เฟิร์มแวร์มีให้อัพเดตเรื่อยๆ ทั้งๆ ที่เครื่องก็ออกมาสักพักแล้ว

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 01:46:29 pm »
ดันครับ

ออฟไลน์ athrun

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 07:57:04 pm »

ใช่ครับ

จากประสบการณ์ที่ใช้ HD Player มาทั้งหมด 5 ตัว คือ
1. Playon HD (ชิป Realtek)
2. Popcorn Hour A200 (ชิป Sigma)
3. Popcorn Hour A300 (ชิป Sigma)
4. MEDE8ER MED600X3D (ชิป Realtek)
5. Popcorn Hour VTEN (ชิป Sigma)

สรุปคร่าวๆ คือ

> ชิป Realtek จะมีความลื่นไหลในการใช้งานที่มากกว่าชิป Sigma
เช่น การเปลี่ยนเสียง, เปลี่ยน Subtitle, การกด skip ข้าม chapter
ต่างๆ เหล่านี้ Realtek ทำได้ลื่นแทบจะไร้รอยต่อ ไร้การกระตุก
ในขณะที่ Popcorn Hour ที่ใช้ชิป Sigma ทำกิจกรรมอย่างที่ว่าจะมีอาการกระตุกแบบเห็นได้ชัด (หยุดไป 1-2 วิ)
ผมไม่แน่ใจว่าชิป Sigma ที่อยู่ในยี่ห้ออื่นๆ (เช่น Dune) เป็นอาการเดียวกันไหม
เพราะ Sigma ที่ผ่านมือผมมีเฉพาะ Popcorn Hour เท่านั้น

> เรื่องภาพที่หลายๆ คนบอกว่าชิป Sigma ให้ภาพที่ดีกว่า Realtek
พูดตรงๆ ตาผมแยกไม่ออกจริงๆ ครับ ว่ามันดีกว่ายังไง
แต่ที่ซื้อ Sigma มาใช้ตั้ง 3 เครื่อง ก็บอกตรงๆ ว่ากิเลศล้วนๆ
เห็นเขาบอกว่าดีกว่า (ทั้งๆ ที่ตาตัวเองแยกไม่ออก) ก็อยากซื้อมาเล่นบ้าง 555
แต่เรื่องภาพ ผมขอย้ำเลยว่า "ไม่ต้องเชื่อผม" ให้ไปลอง ไปเล่น ให้เห็นด้วยตาตัวเองครับ ถูกใจอันไหน ซื้ออันนั้นครับ
พวก Review ต่างๆ ที่เขาบอกว่า ดี หรือ ไม่ดี ให้อ่านเอาไว้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจแค่นั้น

หมายเหตุ : ไฟล์ที่ผมใช้จะเป็นพวก Full RIP หรือ Remux ที่เรื่องนึงขนาด 30-40GB
ดูกับ ทีวี Sony 55W904A นะครับ และดูแบบ 2D เท่านั้น ไม่เคยแตะ 3D เพราะไม่ชอบครับ

สรุป ตอนนี้มีความสุขดีกับ MEDE8ER MED600X3D ครับ เล่นได้ลื่นไหล ทุกไฟล์โหลดมา ไม่มีอาการเอ๋อ หรือจุกจิก
เฟิร์มแวร์มีให้อัพเดตเรื่อยๆ ทั้งๆ ที่เครื่องก็ออกมาสักพักแล้ว

ขอบคุณครับ...งั้นรอ MEDE8ER ชิพตัวใหม่ดีกว่า... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ LLkeng

• OLED TV member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 08:51:42 am »

ขอบคุณครับ...งั้นรอ MEDE8ER ชิพตัวใหม่ดีกว่า... [ปลื่ม]
[/quote]

ไม่ต้องรอหรอกครับ ผมว่า realtek มันสุดทางตันแล้วครับ ซื้อก่อนดูก่อนครับ

เจ้าของเครื่องนี้สไตล์เดียวกับผมเลย ต้องขอโทษด้วยที่ คุยไปคุยมากลายเป็นไม่ช่วยขายของกันซะงั้น อิอิ แต่ความจริงไม่ค่อยมีใครเอามาบอกมากนัก

มีพี่ที่เค้าเล่นเครื่องเสียงเป็นแสนเป็นล้าน มาลองที่บ้านผมๆเทียบให้ดูเลย แกยังบอกว่าอืมดีแล้วที่เชื่อผม เอาแค่ตรงกับการใช้งาน

ก็พอถ้าไม่เล่น 3D youtube realtek1185 ก็เหลือๆ

แนะนำครับอยากได้เทพๆภาพเสียงสุดๆ ทำไมไม่ซื้อแผ่นแท้ดูกันละครับ

ตรรกะนี่ใช้ไม่ได้นะครับ บางคนมีเพื่อเอาไว้คุยไว้อวด ทั้งที่ฝืนความจริงเพื่อเข้าสังคม (ดัดจริต) เชื่อไหมครับว่าคนที่ใช้ sigma จะมีเครื่อง realtek ติดบ้านไว้กันเกือบทุกคน มีไว้ทำไมเหรอ? 55555+

สุดท้ายผมยังยืนยันคำเดิมว่า ที่เค้าว่าดีกัน โน่น นี่ นั่น "พ่อค้า" ทั้งนั้นแหละครับ sigma สีจืดๆก็อวยกันว่าภาพนวลดูสบายตา 5555

ไปถามตัวคุณเองอีกครั้งนะครับว่า เวลาไปเดินห้างทำไมเค้าไม่เอาภาพสีนวลดูสบายตามาโชวที่หน้าจอทีวี

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 05:53:20 pm »
ดันครับ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 09:35:10 am »
ดันครับ

ออฟไลน์ kenji08

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 12:56:25 pm »
ใช้ popcorn a410 ครับ  sigma  ครับกับ
 dune 3d  ภาพสวยมากเสียงดีมากครับ   แต่มีปัญหาเล็กน้อยตรงเวลาเบลี่ยนเสียงที่เล่น กับเบลี่ยนซับมีสะดุดเล็กน้อย ยอมรับว่าภาพสวยเข้มกว่า realtek  แต่  realtek  เวลาเบลี่ยนเสียง กับ ซํบ ไม่มีสะดุดครับ  ใช้  egreat r 200 s ด้วยครับ 

ออฟไลน์ elecpower

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 05:41:30 pm »
ดันๆๆๆๆ  [กระดึบ] [กระดึบ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2015, 11:09:33 pm โดย elecpower »