ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 553012 ครั้ง)

ออฟไลน์ lamoon

• Flat TV member
  • *
เอาคลิปที่ผมลงไว้มาให้ชมกันครับ ว่าอาการกระตุกมันเป้นยังไง
คลิปแรก
http://www.youtube.com/watch?v=5_FNOmPrnjg&feature=youtu.be

คลิปที่สอง
http://www.youtube.com/watch?v=yvRJFiX9eRA&feature=youtu.be

ส่วนท่าน lamoon ผมได้รับPM ท่านแล้วครับไว้ช่วงบ่ายๆผมจะโทรไปหาเพราะผมมาเช็คเมล์ก็ดึกแล้วไม่อยากรบกวนมากครับ
ขอบคุณครับ

ได้เลยครับพี่

• *
เอาคลิปที่ผมลงไว้มาให้ชมกันครับ ว่าอาการกระตุกมันเป้นยังไง
คลิปแรก
http://www.youtube.com/watch?v=5_FNOmPrnjg&feature=youtu.be

คลิปที่สอง
http://www.youtube.com/watch?v=yvRJFiX9eRA&feature=youtu.be

ส่วนท่าน lamoon ผมได้รับPM ท่านแล้วครับไว้ช่วงบ่ายๆผมจะโทรไปหาเพราะผมมาเช็คเมล์ก็ดึกแล้วไม่อยากรบกวนมากครับ
ขอบคุณครับ

พี่ติดต่อไปยังมหาจักรหรือยังครับ ยังไงรบกวนอัพเดตด้วยนะพี่ อยากทราบผล ครับ

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
คลิปแรก

คลิปที่สอง

ขอบคุณครับ

พี่ติดต่อไปยังมหาจักรหรือยังครับ ยังไงรบกวนอัพเดตด้วยนะพี่ อยากทราบผล ครับ

ยังเลยครับท่านlamoon ผมต้องเคลียร์งานให้เสร็จก่อนสงกรานต์น่ะครับอีกอย่างก็ยังหาวันลา ไม่ได้เอาเป็นว่าใกล้ๆวันก่อนแล้วผมจะโทรไปที่มหาจักรว่าขอเช็คเครื่องแล้วค่อยว่ากันอีกทีครับ ขอบคุณท่านมากครับที่เป็นห่วง ยังไงผมจะรายงานความคืบหน้าให้ครับ

• *
คลิปแรก

คลิปที่สอง

ขอบคุณครับ

ยังเลยครับท่านlamoon ผมต้องเคลียร์งานให้เสร็จก่อนสงกรานต์น่ะครับอีกอย่างก็ยังหาวันลา ไม่ได้เอาเป็นว่าใกล้ๆวันก่อนแล้วผมจะโทรไปที่มหาจักรว่าขอเช็คเครื่องแล้วค่อยว่ากันอีกทีครับ ขอบคุณท่านมากครับที่เป็นห่วง ยังไงผมจะรายงานความคืบหน้าให้ครับ

ครับผม ด้วยความยินดีครับ

ออฟไลน์ totoh6226

• *
ผมขอฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ครับ Denon AVR 1912 ครับ แต่มีข้อสงสัยนิดนึงครับ การตั้ง Dynamic Volume จาก Evening ให้เป็น Day อะครับ ผมไปเข้าที่ adjust audio เพื่อเปลี่ยน แต่พอ ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ มันกลับไปเป็น evening เหมือนเดิมอะครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยไขปัญหาหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ( แต่ยอมรับจริงครับว่าเสียงได้ใจจริงครับ คุ้มค่าเกินราคา ) เออแล้วอีกเรื่องที่ยังทำไม่สำเร็จครับ คือการ set remote ให้เป็น Universal ครับ เห็นที่มหาจักรเขาบอกว่าทำได้อะครับ แต่ไม่รู้วิธีใส่ code อะครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ tommy_chu

• *
ช่วยแนะนำด้วยครับ ถอย AVR 1312 ครบชุดลำโพงDENON ที่จัดมาให้ ปรับแต่งอย่างไรบ้างให้เสียงออกมาดีครับ มือใหม่มากๆครับ ดุหนัง 50% ฟังเพลงทุกแนว 50%
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 04:36:33 pm โดย tommy_chu »

• **
ช่วยแนะนำด้วยครับ ถอย AVR 1312 ครบชุดลำโพงDENON ที่จัดมาให้ ปรับแต่งอย่างไรบ้างให้เสียงออกมาดีครับ มือใหม่มากๆครับ ดุหนัง 50% ฟังเพลงทุกแนว 50%
ขอบคุณครับ

รบกวนช่วยบอกอุปกรณ์เซ็ทอัพด้วยนะครับ คือผมก็ซื้อมาแบบเดียวกันกับท่านแต่เปิดต่อเครื่องHD107แล้วมีอาการกระตุกอะครับไม่ทราบว่าจะเป็นแบบเดียวกันรึเปล่า

ออฟไลน์ tommy_chu

• *
ขอบคุณครับ

รบกวนช่วยบอกอุปกรณ์เซ็ทอัพด้วยนะครับ คือผมก็ซื้อมาแบบเดียวกันกับท่านแต่เปิดต่อเครื่องHD107แล้วมีอาการกระตุกอะครับไม่ทราบว่าจะเป็นแบบเดียวกันรึเปล่า
ผมต่อกับ BD SONY เล่นหนังฟังเพลงตอนแรกก็มีอาการกระตุกเลยลองเปลี่ยน HDMI เป็นver.1.4แล้วมันหายครับไม่รู้แก้ถูกวิธีหรือเปล่าแต่มันหายก็ OKนะครับ

ออฟไลน์ capsules

• *
สวัสดีครับทุกๆท่านผมคนนึงที่เป็นนึงที่ใช้denon ครับ แต่เป็นรุ่นเก่ามากแล้วครับ  1508   ครับ ซื้อมาแต่ไม่ค่อยได้ใช้งานเลยเพราะไม่มีเวลา  แต่ตอนนี้เริ่มอยากดูหนังฟังเพลงแต่ปรากฎว่าตกรุ่นและก็ล้าหลังไปมากแล้ว  ก็เลยคิดว่าจะหาชุดใหม่ๆสักชุดที่ราคาไม่แรงมากครับ จึงอยากรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ avr ให้หน่อยครับรุ่นไหนดีครับจะเอามาดูหนัง3d  และต่อกับhd player  ครับ     และผมอยากถามพี่ๆครับว่าชุดลำโพงเก่า   jbl CSR 30  + jbl N 36 ll  sub ES250P/230 
 ยังพอจะใช้กับ avr  รุ่นใหม่ๆได้หรือเปล่าครับ   เสียดายของเก่าครับ ส่วน เจ้า 1508  ก็ไม่รู้จะเอาไว้ทำอะไรได้บ้างอะครับ      [ร้องไห้]     รบกวนพี่ๆชาว denon  ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  เพื่อนๆก็เชียร์แต่ onkyo  แต่ใจผมยังรัก denon ครับ      ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ 

ออฟไลน์ capsules

• *
สวัสดีครับทุกๆท่านผมคนนึงที่เป็นนึงที่ใช้denon ครับ แต่เป็นรุ่นเก่ามากแล้วครับ  1508   ครับ ซื้อมาแต่ไม่ค่อยได้ใช้งานเลยเพราะไม่มีเวลา  แต่ตอนนี้เริ่มอยากดูหนังฟังเพลงแต่ปรากฎว่าตกรุ่นและก็ล้าหลังไปมากแล้ว  ก็เลยคิดว่าจะหาชุดใหม่ๆสักชุดที่ราคาไม่แรงมากครับ จึงอยากรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ avr ให้หน่อยครับรุ่นไหนดีครับจะเอามาดูหนัง3d  และต่อกับhd player  ครับ     และผมอยากถามพี่ๆครับว่าชุดลำโพงเก่า   jbl CSR 30  + jbl N 36 ll  sub ES250P/230 
 ยังพอจะใช้กับ avr  รุ่นใหม่ๆได้หรือเปล่าครับ   เสียดายของเก่าครับ ส่วน เจ้า 1508  ก็ไม่รู้จะเอาไว้ทำอะไรได้บ้างอะครับ      [ร้องไห้]     รบกวนพี่ๆชาว denon  ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  เพื่อนๆก็เชียร์แต่ onkyo  แต่ใจผมยังรัก denon ครับ      ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ 

[ร้องไห้]   หายไปไหนกันหมดคร้าบบบบบบ      เงียบจิงๆๆๆ [ปาดเหงื่อ]

• **
ขอบคุณครับ

ผมต่อกับ BD SONY เล่นหนังฟังเพลงตอนแรกก็มีอาการกระตุกเลยลองเปลี่ยน HDMI เป็นver.1.4แล้วมันหายครับไม่รู้แก้ถูกวิธีหรือเปล่าแต่มันหายก็ OKนะครับ

ขอบคุณครับ สงสัยผมต้องลองเปลี่ยนสายHDMIแล้วล่ะ

ออฟไลน์ wallpoom

• **
ฝากเนื้อฝากตัวด้วย รอบนี้อยู่ยาวแล้วครับ denon 3312  มีใครมีวิธีฟังเพลงให้เสียงดีสุดกว่าการ ใช้ pure direct มั้ยครับ?? [กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ HD@Ch

• *
DENON Home Theatre System   DHT-1312 XP  ชุดนี้ใครมีราคาบ้างครับ

ชุดนี้จะประกอบไปด้วย

Denon AVR-1312 BK
Denon SYS-1312 Speaker System

เห็นแล้วรู้สึกว่าน่าจะเป็นชุดเริ่มต้นที่ดีในยุคปัจจุบันได้ชุดหนึ่ง มีใครเคยทดลองฟังบ้างแล้วครับ ขอรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ modcito

• **
  • How large your screen not the size of your dick!?

[ร้องไห้]   หายไปไหนกันหมดคร้าบบบบบบ      เงียบจิงๆๆๆ [ปาดเหงื่อ]

ผมก็ใช้ 1604+ลำโพงชุดเก่าครับ
3 วันก่อนไปเดินเจอซีรีย์ xx11 ไม่ต้องรอตัวโชว์ แต่มีของใหม่อยู่ เลยได้มาเล่น ราคาดีมากๆ มีความสุขดีครับ
ตอนแรกกะจะเล่น onkyo 609 เพราะราคาลงมา 17 เปรียบเทียบ 1612 พ่อค้าเวบเรา 16 กว่าๆ
อีกใจเกือบไปเล่น marantz 5006 อย่างน้อยก็ยังอยู่ในเครือเดียวกับ denon  [คิคิ]
ช่อง hdmi โอเคครับ c200 PS3 ทำงานได้เปนอย่างดี ในที่สุดก็ได้ฟัง Dts hd master กับ trueHD
อ่านคู่มือจบ ซับ down firing ที่ได้มาสู้ซับเกาไม่ได้ ลองเล่นทุกฟังชั่นไปเรื่อย เหลือรอเบิร์นแอมป์กะเซอราวนด์ใหม่อยู่
ก่อนจะได้เล่น Audyssey mic set up กับ ARC เหมือนคนอื่นเค้าสักที
ยังไง Pm มาคุยกันได้ครับ ตอบช้าแต่ตอบแน่นอนครับ [กิน]
47LW6500/42PFL8605/TH-P42A20T
Denon 1608-->1611-->Onkyo609-->Marantz5005
JBL ATX+CS200 set+260.5 set+Sub LX2000+Klipsch Icon series+RC42II
Sidewinder-->xtreamer pro-->iXtreamer-->a210-->playon HD2-->C200--> .. (3D)?
Current storage : 7.5 TB
PS3

ออฟไลน์ Recife

• *

ตะกี้เห็น Denon xx13 ออกมาแล้วนะครับ ในเว็บ Denon US

http://usa.denon.com/US/Product/Pages/ProductLanding.aspx?CatId=AVReceivers(DenonNA)&catalog=DenonNA_US

บริษัทฯมหาโหด  จะลด Denon xx12 กี่บาทน้อ ....

[แทง] [แทง]

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
ได้ซักชุดคงจะดีครับ ^^

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ wwwhs7etd

• *
เครื่องคุณ lamoon เป็นไงบ้างครับตอนนี้ แสดงว่าเป็นทั้ง ล๊อท

• *
เครื่องคุณ lamoon เป็นไงบ้างครับตอนนี้ แสดงว่าเป็นทั้ง ล๊อท

ผมได้รับเครื่องใหม่จากทางมหาจักร เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ณ ตอนนี้ ไม่มีปัญหาใดๆ ครับผม
หากพี่ๆ ท่านใด พบปัญหาแบบผม แนะนำว่า นำไปที่ มหาจักร เลยครับ

ที่นี่บริการดีมากๆ ครับ  [รัก]