ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 553127 ครั้ง)

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
เครื่องคุณ lamoon เป็นไงบ้างครับตอนนี้ แสดงว่าเป็นทั้ง ล๊อท

ผมได้รับเครื่องใหม่จากทางมหาจักร เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ณ ตอนนี้ ไม่มีปัญหาใดๆ ครับผม
หากพี่ๆ ท่านใด พบปัญหาแบบผม แนะนำว่า นำไปที่ มหาจักร เลยครับ

ที่นี่บริการดีมากๆ ครับ  [รัก]

สวัสดีครับท่านlamoon  ตอนนี้ผมไม่ว่างที่จะเอาเครื่องไปเช็คที่มหาจักรเลย ก็เลยว่าจะเอาไปเช็คที่ จขกท เป็นคนตั้งห้องนี้เพราะว่าบ้านอยู่ใกล้กัน แต่พี่เขาก็รับปากว่าจะมาเช็คดูให้ถึงบ้าน ยังไงมีความคืบหน้าอะไรผมจะแจ้งให้เพื่อนๆและพี่ๆทราบครับ

ออฟไลน์ lamoon

• Flat TV member
  • *
เครื่องคุณ lamoon เป็นไงบ้างครับตอนนี้ แสดงว่าเป็นทั้ง ล๊อท

ผมได้รับเครื่องใหม่จากทางมหาจักร เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ณ ตอนนี้ ไม่มีปัญหาใดๆ ครับผม
หากพี่ๆ ท่านใด พบปัญหาแบบผม แนะนำว่า นำไปที่ มหาจักร เลยครับ

ที่นี่บริการดีมากๆ ครับ  [รัก]

สวัสดีครับท่านlamoon  ตอนนี้ผมไม่ว่างที่จะเอาเครื่องไปเช็คที่มหาจักรเลย ก็เลยว่าจะเอาไปเช็คที่ จขกท เป็นคนตั้งห้องนี้เพราะว่าบ้านอยู่ใกล้กัน แต่พี่เขาก็รับปากว่าจะมาเช็คดูให้ถึงบ้าน ยังไงมีความคืบหน้าอะไรผมจะแจ้งให้เพื่อนๆและพี่ๆทราบครับ

ดีจังเลยครับ ช่วยๆ กันครับ ขอให้พบวิธีการแก้ไขไวๆ ครับ

ออฟไลน์ wallpoom

• **
สอบถามนิดนึงสำหรับคนที่ต้อคู่หน้าแบบ bi amp ครับ  ทำไมผมอ่านดูบางท่านใช้วิธีปรับที่ amp เป็นแบบ 2 Zone AB  แล้วให้มันออกทั้ง Front A และฺ B  แทนที่จะเลือกแบบปรับ bi-amp ที่เครื่องเลย????  แบบแรกดีกว่าเหรอครับบ

ออฟไลน์ aodssk

• *
ขอรบกวนถาม DENON AVR-1907 เป็นยังไง ดีไหมครับ แล้วราคามือสองสภาพดีประมาณเท่าไหร่ครับ (คือมีคนจะเอามาขายให้อ่ะครับ 12000)ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ yospatr

• *
สวัสดีครับ น้องใหม่ขอรายงานตัวด้วยคนครับ
ผมเพิ่งจะหัดเล่น AVR ครับตอนนี้เพิ่งซื้อ denon+JBL มาครับ ยังไม่ค่อยจะรู้เรื่องครับ เลยยังไม่รู็จะถามอะไร
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ขอรบกวนถาม DENON AVR-1907 เป็นยังไง ดีไหมครับ แล้วราคามือสองสภาพดีประมาณเท่าไหร่ครับ (คือมีคนจะเอามาขายให้อ่ะครับ 12000)ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แพงครับ แพงๆๆ ผมเคยปล่อย เจ้า 1908 ไปแค่ 8500 เองครับ เมื่อ 2 ปี กว่าแล้วมั้งครับ  อีกอย่างเจ้า 1907 เสียงยังไม่ hd ด้วย นะครับ ราคาตั้ง 12000 ผมว่าเก็บอีกหน่อยไปถอยเจ้า 1912 เลยดีกว่าครับ หรือ หาเจ้า 1910 หรือ 1911 ก้ ราคาไม่น่าจะเกิน 15000 ครับ อาจะได้ราคา 13000 เลยด้วยอะครับ ถ้าไม่รีบดุไปเรื่อยๆ ครับ :)

• *
สวัสดีครับ พี่ๆชาว denon ครับ คือผมมีคำถามที่สงสัยมาขอความช่วยเหลืออะครับ
คือ.เวลาที่เราเลือกระบบเสียงที่ dts ที่ denon นะครับแล้วหน้าจอของ denon มันจะโชว์ให้เห็นว่าเป็น dts หรือปล่าวครับ
แล้วถ้าเวลาที่เราต้องการฟังเพลงเราเลือกไปที่เสียง stereo ไม่ว่าทางต้นทางจะส่งมาแบบไหน AVR ของเราก็จะแปลงเป็นระบบ 2.1 ให้เองใช่หรือป่าวครับ
คือ ผมใช้คู่กับ HTPC อะครับแล้วผมไปตั้ง output เป็น 5.1 อะครับ [เขย่า]

• *

• *
ตอนนี้ผมเปลี่ยนจาก 1312+jbl 200.5 มาเป็น Network10 1612 + JBL N-36II + JBL CSR-30 + JBL SUB 10/230 เสียงดีขึ้นมากเลยครับ

• **
ตอนนี้ผมเปลี่ยนจาก 1312+jbl 200.5 มาเป็น Network10 1612 + JBL N-36II + JBL CSR-30 + JBL SUB 10/230 เสียงดีขึ้นมากเลยครับ

แล้วชุด JBL ที่เคยใส่กับ 1312 ปล่อยไปด้วยรึเปล่าท่าน

• *

แล้วชุด JBL ที่เคยใส่กับ 1312 ปล่อยไปด้วยรึเปล่าท่าน

แหะๆ ปล่อยยกชุดให้เพื่อนไปแล้วครับผม
คนรับไปบอกว่าพอใจมากๆ เลยครับ

ออฟไลน์ project_one

• *
แนะนำตัวครับ เพิ่งได้มาเมื่อวาน ยังไม่ได้ลองต่อเลย
- DENON  1612  black
- JBL  csr 30
- JBL  n 36
- JBL  sub 10
เดี๋ยวจะลองดูว่าเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ NRdM

• *
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมมือใหม่เริ่มเล่น Denon DHT-1312XP ครับ สงสัยช่อง Dock Controller มันเอาไว้ทําอะไร แล้วต้องใช้กับสายอะไรอ่ะครับ แล้วท่านๆ ตั้งค่งที่แอมป์ยังไงกันบ้าง โดยรวมผมฟังที่ร้านตอนซื้อ เสียงมันดีมากๆ แต่กลับมาใช้ที่บ้าน มันค่อนข้างแตกต่าง  เข้าใจว่าอุปกรณ์บางชิ้นอาจแตกต่างกันบ้าง แต่ก็อยากทราบว่าพี่น้องที่ใช้รุ่นนี้ มีเซทอะไรกันบ้างหรือเ่ล่า แล้วมีคู่มือภาษาไทยบ้างมั๊ย

ขอบคุณทุกท่านครับ

• *
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมมือใหม่เริ่มเล่น Denon DHT-1312XP ครับ สงสัยช่อง Dock Controller มันเอาไว้ทําอะไร แล้วต้องใช้กับสายอะไรอ่ะครับ แล้วท่านๆ ตั้งค่งที่แอมป์ยังไงกันบ้าง โดยรวมผมฟังที่ร้านตอนซื้อ เสียงมันดีมากๆ แต่กลับมาใช้ที่บ้าน มันค่อนข้างแตกต่าง  เข้าใจว่าอุปกรณ์บางชิ้นอาจแตกต่างกันบ้าง แต่ก็อยากทราบว่าพี่น้องที่ใช้รุ่นนี้ มีเซทอะไรกันบ้างหรือเ่ล่า แล้วมีคู่มือภาษาไทยบ้างมั๊ย

แนะนำให้อ่านคู่มือจากแผ่น cd แทนครับ คู่มือกระดาษที่ให้มามันน้อยมากๆ เลยครับ

• **

ผมจะเพิ่มเสียง centerขึ้นมาอีก 5 ระดับแค่นั้นเองครับ ที่เหลือผมก็ใช้ค่าจากที่มันตั้งมาให้

ออฟไลน์ NRdM

• *

แนะนำให้อ่านคู่มือจากแผ่น cd แทนครับ คู่มือกระดาษที่ให้มามันน้อยมากๆ เลยครับ

ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

ผมจะเพิ่มเสียง centerขึ้นมาอีก 5 ระดับแค่นั้นเองครับ ที่เหลือผมก็ใช้ค่าจากที่มันตั้งมาให้

ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ HD@Ch

• *
มีรีวิว ทดสอบ DENON DHT - 1312XP มั้ยครับ  ยกชุดมาแล้วครับ แต่อยากดูทัศน ที่นำมาทดสอบประกอบด้วยอ่ะครับ

ออฟไลน์ modcito

• **
  • How large your screen not the size of your dick!?
คิดถึงแนวเสียงเดน่อนมากๆเลยครับ พี่น้อง ไม่น่าเปลี่ยนค่ายเลย  [เศร้า]
47LW6500/42PFL8605/TH-P42A20T
Denon 1608-->1611-->Onkyo609-->Marantz5005
JBL ATX+CS200 set+260.5 set+Sub LX2000+Klipsch Icon series+RC42II
Sidewinder-->xtreamer pro-->iXtreamer-->a210-->playon HD2-->C200--> .. (3D)?
Current storage : 7.5 TB
PS3