ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 552942 ครั้ง)

ออฟไลน์ lamoon

• Flat TV member
  • *
คิดถึงแนวเสียงเดน่อนมากๆเลยครับ พี่น้อง ไม่น่าเปลี่ยนค่ายเลย  [เศร้า]

ไม่ทราบว่าเปลี่ยนไปเล่นค่ายไหนครับ

ตอนแรกผมจะเปลี่ยนจาก 1312 ไปเล่นน้องแยม แต่สุดท้าย กลับมาตายรัง denon 1612 ดีกว่า แหะๆๆๆ

ไปเผลอใจให้น้องออน ห้อง 609 ครับ
อยู่ช่วงฮันนีมูนด้วยกันมาประมาณเดือนครับ แรกๆก็ลูกเล่นแพรวพราว
หลังๆชักรู้นิสัยใจคอกัน ผมเลยชักเริ่มเบื่อแล้ว แบบว่าน้องเค้าไม่ค่อยใสและอ่อนหวานอ่ะครับท่าน หุ หุ หุ  [เขย่า]

ครับผม แรกๆ ก่อนซื้อชุดโฮม เคยลองฟังน้องออน จากนั้นไปฟังน้องแยม สุดท้ายแต่งกับ denon
ผมหลงเสียงแพลงหวานๆ จากเธอน่ะครับ  [รัก]
คุณlamoonใช้รุ่นไหนคับจะไดลองหาฟังดูบางคับ

ผมใช้ 1612 ชุด network10 ครับ เบสมาเป็นลูกๆ เลยครับ จนบางครั้งต้องปิดเบส ดูหนัง เกรงใจข้างบ้านน่ะครับ
พี่ลองตรวจสอบ source ไฟล์ดูครับ ลองหา source อื่นๆ มาทดสอบครับ
กำลังหาอยู่คับถามใครเบื่องต้นจากรุ่นถ้าฟังเพลงก็น่าจะใช้ได้  ตอนก็ฟังจากRadio(Dane)อย่างเดียวท่าเป็นเพลงไทยฟังไม่ได้เลย
ถ้าคุณlamoonมีวีธีไหมชวยแจ้งด้วยคับ

ถ้าเป็นวิทยุ อาจจะได้เบสน้อย(ผมก็ไม่เคยลองฟังซะด้วย) ส่วนมากผมจะเล่นผ่านเครื่องเล่น เช่น BD, HDD Player น่ะครับ

ออฟไลน์ 9nine

• *
ถ้าเราสั่ง Denon AVR 1612 มาจาก usa เอาเข้ามาใช้ ระบบมันเหมือนกันหรือเปล่า มันมีzone มั๊ยเห็นราคามันถูกมาก
Mornitor   :  LG 42 LM7600
BD            :  Sony
AVR          :  HK265 7.1-channel
Speaker   :  Canton Movie 130
HDMI        : JERICHO

ออฟไลน์ sanit2552

• *
คิดถึงแนวเสียงเดน่อนมากๆเลยครับ พี่น้อง ไม่น่าเปลี่ยนค่ายเลย  [เศร้า]

ไม่ทราบว่าเปลี่ยนไปเล่นค่ายไหนครับ

ตอนแรกผมจะเปลี่ยนจาก 1312 ไปเล่นน้องแยม แต่สุดท้าย กลับมาตายรัง denon 1612 ดีกว่า แหะๆๆๆ

ไปเผลอใจให้น้องออน ห้อง 609 ครับ
อยู่ช่วงฮันนีมูนด้วยกันมาประมาณเดือนครับ แรกๆก็ลูกเล่นแพรวพราว
หลังๆชักรู้นิสัยใจคอกัน ผมเลยชักเริ่มเบื่อแล้ว แบบว่าน้องเค้าไม่ค่อยใสและอ่อนหวานอ่ะครับท่าน หุ หุ หุ  [เขย่า]

ครับผม แรกๆ ก่อนซื้อชุดโฮม เคยลองฟังน้องออน จากนั้นไปฟังน้องแยม สุดท้ายแต่งกับ denon
ผมหลงเสียงแพลงหวานๆ จากเธอน่ะครับ  [รัก]
คุณlamoonใช้รุ่นไหนคับจะไดลองหาฟังดูบางคับ

ผมใช้ 1612 ชุด network10 ครับ เบสมาเป็นลูกๆ เลยครับ จนบางครั้งต้องปิดเบส ดูหนัง เกรงใจข้างบ้านน่ะครับ
พี่ลองตรวจสอบ source ไฟล์ดูครับ ลองหา source อื่นๆ มาทดสอบครับ
คุณlamoonใช้สายSub, hd playerของอะไรต่อลำโพงแบบไหน  เวลาฟังเพลงเบสมาเป็นลูกๆหรือเปล่าจะรองลงทุนอีกครั้งครับ

• *

คุณlamoonใช้สายSub, hd playerของอะไรต่อลำโพงแบบไหน  เวลาฟังเพลงเบสมาเป็นลูกๆหรือเปล่าจะรองลงทุนอีกครั้งครับ

สาย sub เปลี่ยนแล้วซื้อจากเซลส์ denon ไม่รู้ว่ายี้ห้ออะไร (555) แต่เป็นสาย Y แล้วครับ
เคยทดสอบสายเดิม ก็เอาอยู่นะครับ

ส่วน hdd player นั้น ผมใช้ยี่ห้อ Nore ครับ รุ่น Nore Mag
ดู Concert หรือ ฟังเพลง .flac หรือ ดูหนังเสียงโหดๆ เบส ก็ใช้ได้นะครับ

ก่อนหน้าจะมาเป็นชุดนี้ ผมใช้ Denon 1312 + JBL200.5 + Sub JBL มาก่อน
เบสก็ใช้ได้นะครับผม

ใจเลยอยากให้ตรวจสอบเรื่อง Source ต้นทางก่อนครับผม

• *
-ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำSetไหมแล้วคับ

ออฟไลน์ ROCK

• *
ขายคับ(3D-NETWORK 2)
DENON AVR-1912BK            1 เครื่อง
JBL STUDIO 180                  1 คู่
JBL STUDIO 130                  1 คู่
JBL STUDIO 120C                1 ตัว
JBL Studio Sub140P/230     1 ตัว
(มีกล่อง,โฟม,คู่มือ,ครบเหมือนของไหมทุกประการ )
ราคาขายหน้าร้านทั่วไปปัจจุบันราคา   54,900.-บาท
ขายเพียง                                    40,000.-บาท
ประกันเหลือ  10   เดือนกว่า
ขายเพราะจะเปลี่ยนไปเล่น  PowerAmp +PerAmp
ติดต่อ 083-1610015

ออฟไลน์ ROCK

• *
ขายคับ(3D-NETWORK 2)
DENON AVR-1912BK            1 เครื่อง
JBL STUDIO 180                  1 คู่
JBL STUDIO 130                  1 คู่
JBL STUDIO 120C                1 ตัว
JBL Studio Sub140P/230     1 ตัว
(มีกล่อง,โฟม,คู่มือ,ครบเหมือนของไหมทุกประการ )
ราคาขายหน้าร้านทั่วไปปัจจุบันราคา   54,900.-บาท
ขายเพียง                                    40,000.-บาท
ประกันเหลือ  10   เดือนกว่า
ขายเพราะจะเปลี่ยนไปเล่น  PowerAmp +PerAmp(ตั้งแต่ซื้อมาไม่ค่อยมีเวลาดูหนังเลยฟังเพลงมากกว่าเลยขอเปลี่ยนขับ)
ติดต่อ 083-1610015

ออฟไลน์ johnWoo

• *
ช่วยวิจารณ์ที่ครับ พอดีผมชอบใจ DENON AVR-1612+JBL CINEMA 500 ราคา 33900 บ.
คุณภาพเปนอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

• *
ช่วยวิจารณ์ที่ครับ พอดีผมชอบใจ DENON AVR-1612+JBL CINEMA 500 ราคา 33900 บ.
คุณภาพเปนอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

พี่ลองดูชุด network10 1612 + ลำโพง jbl tower ครับ ราคา 35,xxx ครับ

ปล ไม่ใช่ชุด network1 นะครับ

ออฟไลน์ 4a20

• *
[งง]มือใหม่รบกวนสอบถามครับ คือ ผมเพิ่งซื้อ Denon 1612+Wharfedale Di9.1 มาครับ ผมควรจะหาลำโพง+Sub อะไร มาจับคู่ต่อครับ (ใช้ดูหนังร่วมกับ Playon HD2) แล้วจะเริ่มยังไงดีครับ

ลองดู Diamond 10.5 ไหม แล้วเอา9.1 เป็นคู่หลัง  ซับนี่งบเท่าไหรอะคับ

ออฟไลน์ 4a20

• *
ถ้าไม่รีบ รองานลดของ hifi tower กว่านะคับ จัด 10.5ไปเลย ราคาต่างจาก9.5 นิดเดียวเอง center ก็ลองดู  เป็น10 csด้วยเลยก็ได้

ออฟไลน์ Saritpong

• *
denon กับการใช้ airplay

ถ้าลากสาย lan มาต่อลำบาก เดน่อนมีอุปกรณ์รับ wi-fi เป็นตัวไหนครับ

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
มีงบ 75000 อยากได้แบบเจ๋งที่สุดอ่ะ มีใครพอแน่นำได้บ้าง

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
[โขก] ไม่มีใครใช้ DENON สะแล้ว

จัด KLIPSCH : SW-450 ครับเข้ากะ denon แน่ๆครับ avr อกก พุ้งๆ เจอตัดด้วยเบส ใหญ่ๆ น่าจะมันส์ครับ :)

ออฟไลน์ Jazzblack

• *
หวัดดีครับ  รายงานตัว เป็นสมาชิกใหม่พึ่งจะใช้เดนอนครับ [yes]

รบกวนถามพี่ๆที่ใช้ตัว AVR1312 ด้วยครับ เวลากดเปิด ปิด หรือ mute ที่รีโมท มันจะมีเสียงดังติ้กแบบได้ยินชัดเลยหรือปล่าวครับ (น่าจะเป็นเสียงรีเลย์)ที่ตัวเครื่องเล่น

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
หวัดดีครับ  รายงานตัว เป็นสมาชิกใหม่พึ่งจะใช้เดนอนครับ [yes]

รบกวนถามพี่ๆที่ใช้ตัว AVR1312 ด้วยครับ เวลากดเปิด ปิด หรือ mute ที่รีโมท มันจะมีเสียงดังติ้กแบบได้ยินชัดเลยหรือปล่าวครับ (น่าจะเป็นเสียงรีเลย์)ที่ตัวเครื่องเล่น

ของผมก็เป็นครับ

ออฟไลน์ Jazzblack

• *
ครับ ขอบคุณพี่ๆครับ จะได้สบายใจหน่อย  [ปลื่ม]

• *
มือใหม่ 1612 คับ มีคำถามคับ เซ็ทกันยังไงคับ เน้นดูหนังอย่างเดียว
1. audio set up -- surround parameter ตั้งเป็นอะไรคับ
2. audyssey setting --dynamic EQ เปิดมั้ยคับ แล้วเปิดตัวไหน มันมี Aud, Aud Byp L+R,Aud Flat คับ
3. Dynamic Volume เปิดมั้ยคับ Day, Evening,Midnight
4. Bass setup --LFE กับ LFE+main เลือกอันไหนคับ

แล้วถ้าเลือก audyssey auto ไปแล้ว จะเข้าไปปรับ EQ  แบบละเอียด Manual EQ ไม่ได้แล้วเหรอคับ

รบกวนด้วยคับ
dynamic EQ,dynamic EQเปิดตรงไหน