ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 552672 ครั้ง)

ออฟไลน์ wallpoom

• LCD TV member
  • **
เห็น series 13 แล้วเศร้า  สวนกว่า 12 มักมาก  ผมชอบที่มันมีฝาปิดข้างหน้า  เรียบร้อยดี
 [เศร้า]

เล่น avr ต้องทำใจครับ เปลื่ยนรุ่นเร็ว มากครับ แต่เสียงที่ได้กลับ อยุ่กับทีเดิม เพราะฉนั่น ถึงจุดอิ่มตัวให้ up ไปเป็น pre + power ครับถ้ารักจะเล่นนะครับ ถ้าไม่รักจะเล่น ผมว่าซื้อ avrแล้วอยุ่กะมันไปเลยครับ ถึง 5-7 ปี พอครับอย่าเปลื่ยนปล่อย :)

ยินดีที่เห็นท่าน audio มาตอบนะครับ ช่วงผมจะเริ่มเล่นยังเห็นท่านใช้ Denon อยู่ตอนนั้น [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Rewat C.

• *
ผมน้องใหม่ สวัสดีและฝากตัวด้วยครับ พึ่งจัด 4K Network 2 มาครับ ตั้งใจจะไปเอาชุดเล็ก แต่พอลองฟังชุดนี้บวกกับคนขายเชียแล้วหันไปมองหน้าแฟนที่กะลังประทับใจกับเสียงประกอปกับผมชอบยี่ห้อ DENON ก็เลยจัดเลย แต่ยังไม่เคยเล่น AVR มาก่อน เห็นว่าเสียงมันดี และ ห้องรับแขกที่บ้านมันเป็นห้องโถงโล่งๆ 5X9x5.7 เลยคิดว่าเอาใหญ่สักหน่อยไม่รู้ว่าผมคิดถูกรึเปล่า  รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าควรจะลดเพิ่มหรือแก้ไขอะไรตรงไหน

ออฟไลน์ respawn

• *
ขอถามหน่อยครับ ผมใช้ denon 1312xp ตอนนี้มีอาการเปิดเครื่องแล้วจะเป็นไฟกระพริบสีแดงอะครับ
ต้องเปิดปิดใหม่หลายรอบเลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ lamoon

• Flat TV member
  • *
พี่ๆ Denon สงสัยย้ายค่ายไปกันหมดแล้วววว  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
ขอถามหน่อยครับ ผมใช้ denon 1312xp ตอนนี้มีอาการเปิดเครื่องแล้วจะเป็นไฟกระพริบสีแดงอะครับ
ต้องเปิดปิดใหม่หลายรอบเลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ของผมก้อเป็น เหมือนกับว่าสะแกนสัณญาณไม่เจอ ผมใช้วิธีเปิด บลูเรย์ก่อน แล้วเปิดแอมป์ครับ จะไม่เจออารที่ว่าเลย

ออฟไลน์ surasakcho

• *
ขอความเห็นหน่อยครับ
ผมกำลังหาชุดไว้ดูหนัง เล่นเกมส์ เป็นหลัก ฟังเพลงบ้างแนว ป๊อป แจ๊ส

พอดีเห็นโปรฯชุด 4K Network2 อยู่ในงบกำลังดี

http://www.mahajak.com/promotion_detail.php?press_id=332

ไม่ทราบเพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรครับ อยากทราบความเห็นก่อนไปลองฟังน่ะครับ

แล้วถ้าผมไม่เอา JBL แต่ไปจับกับ Diamond 10 เสียงมันจะไปแนวไหนครับ

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ megahot

• *
ผมจับคู่ avr 2313 กับ canton 130 เสียงนุ่มนวล เบสใช้ได้ ไม่กัดหู ก่อนหน้านี้จับกับ hk  170 เสียงสดไปเลยเปลี่ยนเป็น

denon 2313 ไคใช้รุ่นนี้บ้าง   ผมถามหน่อย ว่า  +++ เครื่องร้อนไหม +++ ผมไม่ได้ติดแอร์ ของผมเปิดสองชม ร้อนมากเลย

ผิดปกติไหมครับ พึ่งใช้ไม่ถึงเดือน

ออฟไลน์ Rewat C.

• *
ผมกำลังหาชุดไว้ดูหนัง เล่นเกมส์ เป็นหลัก ฟังเพลงบ้างแนว ป๊อป แจ๊ส

พอดีเห็นโปรฯชุด 4K Network2 อยู่ในงบกำลังดี

http://www.mahajak.com/promotion_detail.php?press_id=332

ไม่ทราบเพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรครับ อยากทราบความเห็นก่อนไปลองฟังน่ะครับ

แล้วถ้าผมไม่เอา JBL แต่ไปจับกับ Diamond 10 เสียงมันจะไปแนวไหนครับ

ผมใช้อยู่ครับ เสียงก็โอเค ดูหนัง ฟังเพลง โอเกะ network ยังใช้ฟังก์ชั่นที่มันมีให้ไม่ครบเลย เยอะจริงๆ

ออฟไลน์ surasakcho

• *

ผมใช้อยู่ครับ เสียงก็โอเค ดูหนัง ฟังเพลง โอเกะ network ยังใช้ฟังก์ชั่นที่มันมีให้ไม่ครบเลย เยอะจริงๆ

ขอบคุณครับ   :) :) :)

ออฟไลน์ leetang

• **

เป็นเหมือนผมเลยครับ พอเปิดติดก็จะมีเสียง ซู่ ซ่า ที่ลำโพงแล้วค่อยหายไป

• **
ของผมก้อเป็น เหมือนกับว่าสะแกนสัณญาณไม่เจอ ผมใช้วิธีเปิด บลูเรย์ก่อน แล้วเปิดแอมป์ครับ จะไม่เจออารที่ว่าเลย

ผมลองทำดูแล้วครับ เปิดทีวี เปิดps3 เปิดเครื่องเล่นhd ไว้ก่อน ค่อยมาเปิด avr ทีหลังแต่ของผมไม่หายครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ lcdmania

• **
สอบถามเกี่ยว กับ avr denon 1911 เกี่ยวกับช่องhdmiครับ พอดีผมซื้อมาจากพี่ท่านนึงในนี้ครับเมื่อสองวันที่แล้ว
ผมได้ลอง ได้ใช้อุปกรณ์หลายตัวต่อเข้าช่องhdmi ของ avr แต่ปรากฏว่า ช่องที่ใช้ได้คือช่องต่อ dvd ภาพถึงจะoutออกไปทีวีได้
แต่ช่องอื่นทีเหลือเช่น BD,SAT/CBL,GAME ต่อแล้วภาพไม่out ออกเลยครับ แต่ถ้าเป็นช่องdvd เอาอะไรเสียบก็ภาพออกครับ(อุปกรณ์ที่ลองมี เครื่องplay3,popcorn ,openbox)
ไม่ทราบผมsetไม่ถูกรึป่าวครับ ถามพี่ที่ซื้อเค้าบอกว่าเค้าเซ็ทไม่ค่อยเก่ง ผมก็เลยลองถามในนี้ดูครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yos109

• *
สมาชิกใหม่ครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
พี่ๆครับ ผมใช้ 1312 อยู่ครับผมอยากทราบว่าผมสามารเอาปรีแอมป์คาราโอเกะมาต่อพ่วงได้หรือปล่าวครับ แนะนำผมทีครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ ynotynot

• *
มือใหม่ในวงการเครื่องเสียงเลยครับ แนะนำด้วยนะครับ ผมใช้ 1713
อยากรู้ว่าถ้า setup ค่านึงไว้ดูหนัง อีกค่านึงไว้ฟังเพลง แต่ใช้ ตัว player source เดียวกัน มีวิธี save preset หรืออะไรประมาณนี้หรือเปล่าอะครับ

• *
พี่ๆครับ ผมใช้ 1312 อยู่ครับผมอยากทราบว่าผมสามารเอาปรีแอมป์คาราโอเกะมาต่อพ่วงได้หรือปล่าวครับ แนะนำผมทีครับ [เศร้า]
มะมีผู้รู้สักหนึ่งคนเร๋อครับ

• **
มะมีผู้รู้สักหนึ่งคนเร๋อครับ

สงสัยเขาหนีไปเล่นยี่ห้ออื่นกันหมดแล้วมั้งครีบ [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Khun Tor

• Edge LED TV member

ต่อพ่วงใด้ครับ ผมก็ต่อใว้เสียบกีต้าร์ เล่นอยู่

• *

ต่อพ่วงใด้ครับ ผมก็ต่อใว้เสียบกีต้าร์ เล่นอยู่
ดีเลยครับ ขอบคุณครับคุณต่อ แล้วต้องต่อยังครับรบกวนด้วยครับ ตอนนี้ของผมต่อแบบนี้นะครับ
Pc ต่อด้วยhdmi ส่งทั้งภาพและเสียง ไปที่ denon 1312  จาก debon ต่อด้วย hdmi ไป lcd ทั้งดูหนังและฟังเพลง
ถ้าผมเอาปรีไมค์มาต่อผมต้องต่อแบบไหนครับ ขอบคุณร่วงหน้านะครับ