ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 396087 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
มาแล้วครับภาพบรรยากาศการโม Onkyo TX-NR3007 ครับ เปลี่ยน fuse [^_^] + เปลี่ยนท้าย IEC เป็น [^_^] ครับ จัดไป พร้อมไส้ในเครื่อง อิอิ ภาพไม่ค่อยชัดนะครับถ่ายจากมือถือ เรื่องพละกำลังนี้ไม่ต้องพูดถึงนะครับหม้อแปลง 3 ลูก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2011, 11:52:48 am โดย xta »

ออฟไลน์ XTA

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
หูยๆ ท่าน xta จัดหนักมากๆครับ แจ๋วเลย ทำให้ผมอยากลองฟังเสียงเจ้ายักษ์ ตัวนี้เลยอะครับ  :)

ว่าแต่ไอ้ข้างๆ ฟูฟ้า เนี้ย มันเป็นฟิวส์อะไรอะครับใส่ของอะไรไป อะครับ เป็นแผงเชียว หรือว่าเดิมๆครับ

ส่วนสาย jps ตันนี้ตัวเดียวกะผมเลยที่ใช้ทำสายลำโพงดูหนังนะครับ บอกคำเดียวว่าคุ้มๆไม่รู้จะคุ้มงัย ดีมากๆ กะราคาเมตรล่ะ 700-800 บาท ซื้อมาใช้ไม่ผิดหวังครับ
บ้างท่านเอามาทำเป็นสาย ac ก็เยอะนะครับเหมาะกะเครื่องเล่นแผ่นอะครับเพราะมันน่าจะเบอร์ 14 awg มั้งครับ ข้างในมีฉนวนสีเหลืองนะครับ เดี๋ยวนี้ได้ข่าวว่ามีทำเลียนแบบแล้วนะครับต้องระวังเลย ของดีๆแบบนี้แนะนำเลยนะคร้าบบ :)

ออฟไลน์ XTA

ข้างๆ ฟูฟ้านั้นเป็นเดิมๆจากโรงงานครับ
ส่วนอันนี้เป็น bussman เสียดายผมไม่ได้ฟังก่อนเปลี่ยนเลยไม่รู้ว่าเป็นไง อิอิ

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
เพิ่งเข้ามาดู โอ้ว ซี๊ด จัดหนักกันจริงๆ  [โย่ว]
เสียงดีกว่าเดิม เยอะไหมครับท่าน

ออฟไลน์ XTA

ก่อนเปลี่ยนไม่ได้ลอง อะ ท่าน อิอิ รู้แต่ว่าเปลี่ยนแล้วสุดๆ

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
กำลังขับท่าทางจะเหลือเฟือเลยครับ  [ปลื่ม]
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ท่าน 9s หายไปเลยนะครับ

ว่างๆก็เข้ามาหาเรื่องหาราวมาคุยกันหน่อยนะคร้าบบ  :)

ออฟไลน์ 9S

ท่าน 9s หายไปเลยนะครับ

ว่างๆก็เข้ามาหาเรื่องหาราวมาคุยกันหน่อยนะคร้าบบ  :)

อิอิ  ไม่ได้หายไปไหนครับ ช่วงนี้งานเยอะหน่อย เลยไม่ได้เข้ามาครับ
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ 9S

สงสัยครับ ได้ข่าวเรื่องความร้อนของ onkyo
ไม่รู้ว่าดูหนังติดกันสักสองเรื่องจะร้อนมากไหม

อ่านเจอ...707 หรือ 708 นี่ละ ประมาณว่า ดูหนังเสร็จไปหนึ่งเรื่องจะเล่น PS3 ต่อ  แต่ดัน detect ไม่เจอ
รอสักแป๊ปให้เย็น แล้วลองต่อใหม่เล่นได้

เห็น x09 ไม่เห็นมีพัดลมสักรุ่นเลย

บางทีอาจเป็นด้วยตำแหน่งการวางแคบไปก็ได้มั๊งผมว่า เลยไม่มีช่องให้ระบายอากาศ

สงสัยครับ ได้ข่าวเรื่องความร้อนของ onkyo
ไม่รู้ว่าดูหนังติดกันสักสองเรื่องจะร้อนมากไหม

อ่านเจอ...707 หรือ 708 นี่ละ ประมาณว่า ดูหนังเสร็จไปหนึ่งเรื่องจะเล่น PS3 ต่อ  แต่ดัน detect ไม่เจอ
รอสักแป๊ปให้เย็น แล้วลองต่อใหม่เล่นได้

เห็น x09 ไม่เห็นมีพัดลมสักรุ่นเลย

บางทีอาจเป็นด้วยตำแหน่งการวางแคบไปก็ได้มั๊งผมว่า เลยไม่มีช่องให้ระบายอากาศ

อืมใช่ครับมันเป็นข้อเสีย อย่างเดียวมั้งของ onkyo ครับ มันจะร้อนมากๆ นะครับ แต่บ้างท่านที่ใช้ เค้าว่า ร้อนไม่เป็นรัย ไม่เห็นมีผล เพราะบ้างท่านว่าดูหนังครั้งละเรื่องเอง ถ้าใครดู 2 เรื่องติดค่อยมาว่ากันอีกที แต่ทางแก้ เค้าจะไม่เอาไปใส่ในช่องแคบมากนะครับให้มันได้ระบายแค่ นี้ก็จัดน้อง on มาครองได้เลยครับ อิอิ :)

ปล เห็นเค้าว่า ตัวรุ่นใหญ่ถึงจะเป้นนะครับ รุ่นเล็นๆกลางเค้ามาร้อนปกติอะครับ :)

ออฟไลน์ XTA

ของผม DS797 ไม่เป็นครับ อิอิ

ไม่ร้องแต่ฝุ่นจับ นะท่าน 555 แอบแซวๆ

ออฟไลน์ XTA

ไม่ร้องแต่ฝุ่นจับ นะท่าน 555 แอบแซวๆ

ไม่รู้ข้างในนี้สงสัยฝุ่นเป็นก้อนแล้ว อิอิ  [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ 9S

อิอิ ขอบคุณครับ จริงๆ ส่วนตัว นานๆ ทีจะดูติดสองเรื่องควบถ้าว่างมากหน่อย นานๆ ทีครับ

เอาชุดผมมาให้ดูครับ พอดีถ่ายไว้นานและ พึงเปิดๆดูรูปแล้วเจออะครับ อิอิ

แน่นเลยอะ แต่ตอนใช้จริงๆ ก็สลับใช้นะครับตอนนี้ อยู่ในกล่องบ้าง กลัวมันเก่า แต่ลำโพงตอนนี้ เปลื่ยนแล้วนะครับ แต่ center เจ้ากำ ดูดิ เอากล่อง dvd รองไว้อยู่เลย 555+ ยังรอค่อยเจ้าตัวใหม่มาประจำการให้มันสมกะคู่หน้าอะ ครับ :)

เนี้ยเจ้าตัวใหม่ ทำให้ตัวเบาไปเลยคงเป็น คู่รักคนสุดท้ายของเราแล้วมั้ง :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 09:53:53 pm โดย audio »

ออฟไลน์ 9S

โอ้วว พี่ audio ... เซ็ตแรกก็สุดแล้วนะครับ CM-5

เจอคู่หน้าใหม่ อันนี้รุ่นไหนครับ  โทนเสียง B&W เป็นงัยบ้างครับ  ผมยังไม่เคยฟังเลย  [ปลื่ม]

รวมทั้งเซ็ตไม่อยากจะถามราคาเลย อิอิ