ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 396025 ครั้ง)

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
สวยมากเลยครับท่าน Audio
ตอนนี้กำลังจะย้ายบ้าน ไปอยู่ในระยอง กำลังประกาศขายบ้านเก่า(บ้านนอกห่างเมือง 15 กม) ที่ 1 ไร่ ไปอยู่ในเมืองที่ 60 ตรว.ไม่รู้จะเป็นไง ได้บ้านแล้วกะจะจัดห้องให้ดีหน่อยให้มันใกล้มาตราฐานมากขึ้นอิ อิ ประมาณปลายปีคงลงตัว
ถ้าปีหน้าท่าน Audio มาเที่ยวระยอง แวะมาเที่ยวได้นะครับ อิอิ บ้านหลังน้อย ยินดีต้อนรับครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ audio

มีโอกาส ผมไปให้ลำบากแน่ๆครับ ว่าจะไปสักปีหน้าพอดี สงสัยท่าน lasa คงพร้อมแล้ว มั้ง 555+ :)

ออฟไลน์ Promchanok

• Edge LED TV member
มานอกเร่ือง จากสายHDMIแล้วจะมีเร่ืองอะไรอีกนะ

มานอกเร่ือง จากสายHDMIแล้วจะมีเร่ืองอะไรอีกนะ

555+ หมายถึง นาย fmt กูรู้ประจำบอด(แต่กูไม่เคยเล่นไม่เคยสัมผัส กูก็พึงรู้จาก googlo ) เหรอครับ ถ้าใช่ก็เล่นต่อไปเรื่อยๆเดี๋ยว มันก็จะเข้ามาเปิดเองเหมือนเดิมๆๆ 55+

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
ลองเรื่อง preout ดูไหมครับท่าน มีความเห็นอย่างไรกันบ้าง
เดี๋ยวนี้ HK รุ่นใหม่ๆ เขาตัด pre out ออกหมดเลยเรอะครับ 365 ยังโดนเลย คิดไรของเขาเนี่ย งี้ก็เสียเปรียบ yamaha onkyo แย่สินะ รุ่นราคาใกล้ๆ กันเขามี preout กันหมดเลย งง เจง ๆ ในฐานะที่ใช้ HK อยู่ จะเล่น usb ตอ่ pre out ไปเข้า nad ส.+เกือก ไม่มีซะงั้น  [ช็อค]

ลองเรื่อง preout ดูไหมครับท่าน มีความเห็นอย่างไรกันบ้าง
เดี๋ยวนี้ HK รุ่นใหม่ๆ เขาตัด pre out ออกหมดเลยเรอะครับ 365 ยังโดนเลย คิดไรของเขาเนี่ย งี้ก็เสียเปรียบ yamaha onkyo แย่สินะ รุ่นราคาใกล้ๆ กันเขามี preout กันหมดเลย งง เจง ๆ ในฐานะที่ใช้ HK อยู่ จะเล่น usb ตอ่ pre out ไปเข้า nad ส.+เกือก ไม่มีซะงั้น  [ช็อค]

อ้าวท่าน เซ็งสิแบบนั่น มัยตัดออกไปอะครับ ผมไม่ค่อยได้เล่น h/k ด้วยสิ อาจจะคงเป็นเรื่องลดต้นทุ่นนะครับเพราะ h/k เดี๋ยวนี้ ราคาไม่สูงนะครับ :)

ส่งเพลงให้วิจารณ์ ร้องเอง พอฟังได้มั้ยนะ  [โขก]

http://dl.dropbox.com/u/7016584/%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%B2.mp3

[โย่ว]โหท่าน เสียงยังกับนักร้องเลยนะ เป็นนักร้องอาฃีป่าวเนี่ย เล่นกีต้าเองเลยเหรอครับ เยี่ยมๆ ๆ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member

555+ หมายถึง นาย fmt กูรู้ประจำบอด(แต่กูไม่เคยเล่นไม่เคยสัมผัส กูก็พึงรู้จาก googlo ) เหรอครับ ถ้าใช่ก็เล่นต่อไปเรื่อยๆเดี๋ยว มันก็จะเข้ามาเปิดเองเหมือนเดิมๆๆ 55+

[คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ส่งเพลงให้วิจารณ์ ร้องเอง พอฟังได้มั้ยนะ  [โขก]

http://dl.dropbox.com/u/7016584/%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%B2.mp3

อะเสียงดีครับเสียงสไตล์วัยรุ่นสมัยนี้เลย 555+ แซวเล่นครับ :) แต่ว่าท่าน prom ไปร้องที่ pub ไหนอะคร้าบบ ขอเค้าขึ้นไปร้อง หรือ ว่าเป็นวงไปร่วมงานอะครับ :)

[โย่ว]โหท่าน เสียงยังกับนักร้องเลยนะ เป็นนักร้องอาฃีป่าวเนี่ย เล่นกีต้าเองเลยเหรอครับ เยี่ยมๆ ๆ

ไม่ได้เล่นเองสิครับ เล่นไม่ได้แบบนั้นหรอก

อะเสียงดีครับเสียงสไตล์วัยรุ่นสมัยนี้เลย 555+ แซวเล่นครับ :) แต่ว่าท่าน prom ไปร้องที่ pub ไหนอะคร้าบบ ขอเค้าขึ้นไปร้อง หรือ ว่าเป็นวงไปร่วมงานอะครับ :)

ก้อผมวัยรุ่น(ตอนปลาย)อยู๋น้า 

ไปแจมในผับแถวทองหล่อ เอกมัย จำไม่ได้ละ ตอนกลับไทยคราวที่แล้ว

ออฟไลน์ 9S

เสียงอย่างกับนักร้องเลยคุณ prom  ;D
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

เสียงอย่างกับนักร้องเลยคุณ prom  ;D

หายไปนานเลยนะครับท่าน 9s :)

ออฟไลน์ 9S

เสียงอย่างกับนักร้องเลยคุณ prom  ;D

หายไปนานเลยนะครับท่าน 9s :)

อิอิ ซุ่มหาข้อมูลครับพี่ audio

ล่าสุดไปฟังตัวเล็ก Denon 1311 มาครับพี่ audio ฟัง concert เสียงนุ่มหูดีครับ ไม่จัดเท่า onkyo
กับลำโพงชุดกลางของ JBL เป็น 5.1   ฟังแล้วเพลินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 01:43:03 am โดย 9S »
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ XTA

สวัสดีครับท่าน 9S หายไปนานเลย ผมยังไม่มีเวลาไปหา denon ฟังเลย อิอิ

ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาเลยที่นี้เลย มัวแต่เห่อของใหม่อยู่ อิอิ

ออฟไลน์ 9S

สวัสดีครับท่าน 9S หายไปนานเลย ผมยังไม่มีเวลาไปหา denon ฟังเลย อิอิ

ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาเลยที่นี้เลย มัวแต่เห่อของใหม่อยู่ อิอิ

ได้จอใหม่มานี่เอง ขอตามไปอ่ารีวิวก่อนนะครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ XTA

เอาเครื่องในของ oppo BDP-95 มายั่วกิเลส ท่าน audio อิอิ

ภาค อนาล็อค

หม้อแปลง rotel

ทั้งเครื่อง แน่นมาก อิอิ

หูยๆๆ ท่าน xta ผมกำลังตัดสินใจเลยอะครับ เมื่อวาน วิ่งงานทั้งวัน (ช่วงนี้งานเข้ามากๆ) พอมีเวลาว่าง เลยโทรไปหา ปิยะนัส (น้าอ้อ) คุยเรื่อง oppo 95 เนี้ยคับว่าเอามาฟังเพลงดีมัย แกบอกว่าเทียบกะ cd ได้แถวๆ ราคา 10k-20k ผมเลยลังเลเลยครับ เพราะที่บ้านใช้ cd อยู่ 2ตัวมี moon cd.1 กับ เจ้า 740 c มันจะต้องปล่อยออก 1 ตัวก่อนเอาเจ้า 95 มาประจำการคับ ตอนนี้ยังตัดใจไม่ได้ครับ น้าอ้อ บอกว่าให้ยกไปเทียบกะ 95 เลย ถ้าชอบก็ ยกกลับเลยครับ กะว่าจะไป ลองสักวันศูกร์นี้อะครับ แล้วจะมาแจ้งให้ทราบว่า 95 ฟังเพลงแทน cd นะดีมัย (ส่วนภาพการเล่นหนังไม่ต้องพูดถึงครับสุดยอดดด) :)

ปล dac ของ rotel ตัวที่ท่านนเอามาให้ดู เห็นเค้าว่าเป็นตัวใหม่สุดของ rotel เลยนะครับ เสียงนิ่งอิ่มไม่แข็งเหมือน rotel รุ่นเก่าๆครับ แต่ผมยังไม่เคยลองนะครับ รับรองถ้าเอา 95 มาผมจัด ฟิว ใหม่แน่ๆ :)