ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 396031 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ  yht-296มีปัญหาคือเวลาset  YPAO   จะขึ้นw1  บ้าง  w2บ้าง  ไม่ขึ้นYPAO  Complete ซะที  มือใหม่มากครับชุดแรกในชีวิตครับ วอนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

โอ้ yamaha ตัวนี้ยังไม่เคยเล่นเลยอะครับ ขอโทดจริงๆตอบไม่ได้เลย :)   

ออฟไลน์ Promchanok

• Edge LED TV member
เอาผลงานมาฝากอีกแล้วครับท่าน(ไม่ค่อยจะเกี่ยวกับเครื่องเสียงซักกะที) เล่นงาน Thai Festival 2011 ณ กรุงโตเกียว

ร้องเพลงคู่กับน้องแพนเค้ก เขมนิจ จามิกรณ์​ โคตรเขินอ่ะ ร้องไม่ออกเลย

http://www.youtube.com/watch?v=fBG9Vg0zHiA

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
น้องแพนเค็กเขิน หรือท่าน prom เขินครับ แต่เท่าที่ดูเหมือนน้องเค้าอายท่านนะ อิอิ [หื่น]

ออฟไลน์ Promchanok

• Edge LED TV member
น้องแพนเค็กเขิน หรือท่าน prom เขินครับ แต่เท่าที่ดูเหมือนน้องเค้าอายท่านนะ อิอิ [หื่น]

เขารังเกียจรึเปล่าครับ ดูดีๆ 555

ปล. ต้องขอขอบคุณ steve jobs มา ณ ที่นี้ด้วย ถ้าไม่มี iPad วงเราคงเล่นอะไรไม่ได้ นักร้องก็ไม่ค่อยจะจำเนื้อ นักดนตรีก็จำคอร์ดไม่ค่อยจะได้  [โขก]

ได้เห็นน้อง เค้าในระยะนั่นแล้วเป็นงัยบ้างครับ :)

คนนี่เป้นดาราเนี้ย มันไม่เหมือนคนธรรมดานะครับ มันจะมีแสงออร่า ออกมาเลยอะครับ 555+ ผมเคยทำงานที่ซอยทองหล่อ เกือบ 10 ปี ตอนเที่ยง หรือสัก 10 โมงต้องหาข้าวกินแถวนั่น ห้าง market place ครับ เกือบทุกวันต้องเจอดารา หรือ นางแบบครับ ผมว่าทุกคนที่เจอ มีแสงออร่า หมดครับ เค้าไม่ใช่คนธรรมดา ครับ 555+ 

ออฟไลน์ XTA

ไปหามาเก็บกันไว้นะครับกับ transformer 3 ภาพ แสง สี โครตสวยเลยครับ โดยเฉพาะเสียง surround วิ่งผ่านหัวไปๆมา สุดยอด

โหลด เสร็จแล้วครับเจ้าตัวเต็ม 40g กว่าๆ แต่ไม่ได้ดูเลยอะครับท่าน x ผมโดนผบทบ สั่งให้เก็บของไปไว้ข้างบนบ้านสะหมด เค้าบอกว่าป้องกันไว้ก่อน ถ้าน้ำมาผมเก็บชุดผมไม่ทันแน่ๆ  ตอนนี้เหลือ tv ที่แขวไว้ กะ openbox  ไว้ดู แค่นั่นนอกนั่น เก็บเรียบ 555+ อยากดู มาเลยภาค 3 อะครับ แต่ถ้าดูไม่ผ่าน avr ผมเสียดายหนังมากๆ อดใจอีกนิด เดี๋ยวเลย ช่วงน้ำทะเล หนุน คงได้ดูอะครับ  ( บ้านไม้ติดคลอง ก่อนลงปากอ่าวแถว พระปะแดง อะครับแถวบ้านท่วมบ่อยมากแม้จะไม่ใช่ช่วงที่มีปัญหา )

ออฟไลน์ XTA

โหลด เสร็จแล้วครับเจ้าตัวเต็ม 40g กว่าๆ แต่ไม่ได้ดูเลยอะครับท่าน x ผมโดนผบทบ สั่งให้เก็บของไปไว้ข้างบนบ้านสะหมด เค้าบอกว่าป้องกันไว้ก่อน ถ้าน้ำมาผมเก็บชุดผมไม่ทันแน่ๆ  ตอนนี้เหลือ tv ที่แขวไว้ กะ openbox  ไว้ดู แค่นั่นนอกนั่น เก็บเรียบ 555+ อยากดู มาเลยภาค 3 อะครับ แต่ถ้าดูไม่ผ่าน avr ผมเสียดายหนังมากๆ อดใจอีกนิด เดี๋ยวเลย ช่วงน้ำทะเล หนุน คงได้ดูอะครับ  ( บ้านไม้ติดคลอง ก่อนลงปากอ่าวแถว พระปะแดง อะครับแถวบ้านท่วมบ่อยมากแม้จะไม่ใช่ช่วงที่มีปัญหา )

เอาใจช่วยขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ

ตอนนี้เฝ้าระวัง ฟังข่าวสารตลอดเลยครับ ยังงัยถ้าเราไม่ประมาณ หนักก็กลายเป็นเบาได้เลยอะครับ :)

ออฟไลน์ XTA

ช่วงนี้คงต้องระวังตลอดละครับ

เมื่อ 2 วันที่แล้วได้ซ่อม magnet MA-200 ครับเดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ดูครับ

มันเป็นรัยเสียอะครับท่าน x

magnet เป็นยี่ห้อแรกเลยที่ได้ซื้อใช้ตั้งแต่ต่อเรียน ปวส เลยอะครับ 555+  เสียงดีสำหรับวัยรุ่นเลยอะคร้าบบ ตอนนั่น มีอีกยี่ห้อ ที่ตีคู่กันมาเลย ของไทยทั้งคู่

1 magnet   2 ตุลา ครับ รู้สึกว่า ตอนนี้ ตุลา เลิกทำแล้วมั้ง เพราะเคยเดินไป แถวพาหุรัด ไม่มีร้านแล้ว เห็นคนแถวนั่นบอกปิดไป 10 กว่าปีแล้ว เสียดายจังเสียงดีพอๆกันอะครับ แต่ที่เลือกซื้อ mag เพราะยี่ห้อมันดังกว่าเท่านั่นเอง 55+

โอ้ท่าน โดนจนได้ บ้านผมเนี้ยอ่อนไหวจริงๆ หลังติดคลองหน้าติดสวน  บ้านสมัยเก่าก็งี้ครับ ทำใจอย่างเดียว เมื่อคืนแทบไม่ได้นอนยกของกันยกใหญ่ เซ็งมากท่าน ตอนไม่ใช่ช่วงน้ำทะเลหนุน ก็หน้าอยู่มากๆ แต่สู้ธรรมชาติไม่ไหวจริงๆครับ แย่เลย :)

เอารูปมาให้ดูรีบถ่ายเลยไม่ชัด ผบ ด่าว่าน้ำจะท่วมเครื่องเสียงอยู่แล้วยังจะถ่ายอีก 555+ เอาสะหน่อย ดีนะไฟไม่ดูด เหอๆๆ เทวดาไม่สงสารบ้างเลย 55+  :)

ออฟไลน์ XTA

ท่าน audio ครับรีบขนด่วนครับเมื่อกี้เชียงใหม่ฝนตกครับ

ท่าน audio ครับรีบขนด่วนครับเมื่อกี้เชียงใหม่ฝนตกครับ

รีบร้อยแล้วท่าน x อิอิ ขอบใจมากครับ  อยู่ในกล่องหมดทุกตัวแล้ว ในรูปอะ ผมเพิ่งจะเอาลงมากะจะดู ทรานฟอร์เมอร์ นะครับ พอดีดูจบ ตอน 5โมง 1 ทุ่มมันท่วมพอดีเลย ( ผมยกลงมาแต่ avr กับ vivo และเอา cd กะ มาฟังเพลงสัก แผ่น 2 แผ่น 55+ ดีไม่ยกลงมาหมด )

ยังงัยก็เตือนๆทุกท่านด้วยนะครับ อย่าไวใจน้ำตอนนี้นะครับ ใน กทม ด้วย ตอนนี้ อะไรก็เกิดขึ้นได้หมดครับ :)

ออฟไลน์ XTA

555 ยังทันดูจบ อิอิ เดี๋ยวจะคอยรายงานจากทางนี้อีกทีนะครับ ถ้าฝนตก

ที่บ้านผมช่วงก่อนที่น้ำท่วม อีก 1 คืบจะขึ้นท่อครับ ตอนนั้นเสียวมาก  [ปาดเหงื่อ]

โอ้ท่าน x เสียงสุดยอดมากเลยตามที่ท่านบอกเลย ผมให้เสียงเซอร์ราวดีกว่าทุก ภาคครับ แค่ ฉาก โลโก้ ก่อนเข้าหนังก็สุดๆแล้วไล่เสียงมันทุกตัว เป็นวงกลมเลยครับเสียงแข็งๆ ยังกะเสียงเครื่องจักรกลในโรงงานเลยครับ เยี่ยมมากๆครับ   แต่ๆๆๆ ขอบอกว่า เนื้อเรื่องยังงัยก็สู้ภาคแรกไม่ได้อยู่ดี ยังคงผิดหวังกะ ภาค 2 และ ก็ตามมาภาค 3 เหมือนเดิมครับ ภาคนี้ ยาวครับ 2 เกือบ 3 ช.ม ยอมรับเลยว่ามีหลับบ้างครับ เนื้อหาอ่อนไปครับ อิอิ แต่ยังงัยก็ อย่าให้ทุกๆท่านดูนะครับ เสียงดี มากๆๆๆๆ :)

ออฟไลน์ XTA

ผมเองก็มีเกือบหลับครับ แต่ช่วง 40 นาทีสุดท้ายนี้มันครับ อิอิ เสียดาย Ironhide ไม่น่าตายเลย ชอบมาก อิอิ

ผมว่าเดี๋ยวมีตัว extended ออกมาแน่ครับเพราะผมดูแล้วบางฉากไม่ต่อเนื่องกัน

ออฟไลน์ XTA

ถามหน่อยลำโพง book shelf ส่วนมากจะตั้งเป็น large หรือ small ครับ