ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 396146 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ถามหน่อยลำโพง book shelf ส่วนมากจะตั้งเป็น large หรือ small ครับ

ตั้งเป็น small ครับผม แรงขับไม่ต้องเยอะมากครับ  แต่ถ้าไปเล่นลำโพงที่ ขับยากๆ ผมจะตั้ง large ครับ เสียงมันจะออกชัดกว่าครับ ดังขึ้นนะครับ :)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
เมื่อวานไปฟังเสียงที่บ้านท่าน dle วันนี้เลยมาลองเปลี่ยนตำแหน่ง sub ที่บ้านดูเซ็ตโครตยากเลย ส่วนมากจุดตัด cross ที่ตัว sub จะตั้งไว้ประมาณเท่าไหร่ครับ หรือว่าอยู่ที่สภาพห้อง กับเสียงที่เราชอบด้วย

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
โอ้ท่าน x เสียงสุดยอดมากเลยตามที่ท่านบอกเลย ผมให้เสียงเซอร์ราวดีกว่าทุก ภาคครับ แค่ ฉาก โลโก้ ก่อนเข้าหนังก็สุดๆแล้วไล่เสียงมันทุกตัว เป็นวงกลมเลยครับเสียงแข็งๆ ยังกะเสียงเครื่องจักรกลในโรงงานเลยครับ เยี่ยมมากๆครับ   แต่ๆๆๆ ขอบอกว่า เนื้อเรื่องยังงัยก็สู้ภาคแรกไม่ได้อยู่ดี ยังคงผิดหวังกะ ภาค 2 และ ก็ตามมาภาค 3 เหมือนเดิมครับ ภาคนี้ ยาวครับ 2 เกือบ 3 ช.ม ยอมรับเลยว่ามีหลับบ้างครับ เนื้อหาอ่อนไปครับ อิอิ แต่ยังงัยก็ อย่าให้ทุกๆท่านดูนะครับ เสียงดี มากๆๆๆๆ :)

โอ้ท่าน  Audio น้ำท่วมบ้านเหรอครับนี่ นี่ขนาดน้ำจะท่วมบ้านนะนี่ ยังอดดูหนังฟังเพลงไม่ได้เลย 555
เรื่องนี้ผมไปดู 3d มาชอบฉากแรกมากๆ ฉากที่นางเอกหันหลังให้เดินขึ้นบันได อิอิ 3d นี่มันแกว่งๆ อยู่ตรงหน้าเลย อิอิ ภาวนาให้น้ำลดลงเร็วๆ นะครับเป็นห่วงครับ

เมื่อวานไปฟังเสียงที่บ้านท่าน dle วันนี้เลยมาลองเปลี่ยนตำแหน่ง sub ที่บ้านดูเซ็ตโครตยากเลย ส่วนมากจุดตัด cross ที่ตัว sub จะตั้งไว้ประมาณเท่าไหร่ครับ หรือว่าอยู่ที่สภาพห้อง กับเสียงที่เราชอบด้วย

ยากคับท่าน x  ยากมากที่จะ set cross  ผมคนนึงล่ะที่ set cross ไม่เป็นครับ ได้แต่ตั้งค่า cross ครับ ส่วนตัวผม set ที่จุดตัด 40hz ครับ แต่อย่างที่ผมเคยบอกว่า ผมเคยสอบถาม อ. วิจิตร บุญชู  ท่านแนะนำมาผมยังงง อยู่ ท่านเลยบอกว่าให้ set auto ดีกว่าครับ แล้วลองฟังเสียงดู ครับ 

ผมว่าทุกอย่างขึ้นอยู่กับสภาพห้องด้วยครับ และก็เสียงหนักเบาของ sub ตามที่เราชอบด้วยนะครับผม :)

โอ้ท่าน x เสียงสุดยอดมากเลยตามที่ท่านบอกเลย ผมให้เสียงเซอร์ราวดีกว่าทุก ภาคครับ แค่ ฉาก โลโก้ ก่อนเข้าหนังก็สุดๆแล้วไล่เสียงมันทุกตัว เป็นวงกลมเลยครับเสียงแข็งๆ ยังกะเสียงเครื่องจักรกลในโรงงานเลยครับ เยี่ยมมากๆครับ   แต่ๆๆๆ ขอบอกว่า เนื้อเรื่องยังงัยก็สู้ภาคแรกไม่ได้อยู่ดี ยังคงผิดหวังกะ ภาค 2 และ ก็ตามมาภาค 3 เหมือนเดิมครับ ภาคนี้ ยาวครับ 2 เกือบ 3 ช.ม ยอมรับเลยว่ามีหลับบ้างครับ เนื้อหาอ่อนไปครับ อิอิ แต่ยังงัยก็ อย่าให้ทุกๆท่านดูนะครับ เสียงดี มากๆๆๆๆ :)

โอ้ท่าน  Audio น้ำท่วมบ้านเหรอครับนี่ นี่ขนาดน้ำจะท่วมบ้านนะนี่ ยังอดดูหนังฟังเพลงไม่ได้เลย 555
เรื่องนี้ผมไปดู 3d มาชอบฉากแรกมากๆ ฉากที่นางเอกหันหลังให้เดินขึ้นบันได อิอิ 3d นี่มันแกว่งๆ อยู่ตรงหน้าเลย อิอิ ภาวนาให้น้ำลดลงเร็วๆ นะครับเป็นห่วงครับ

ขอบคุณครับท่าน lasa ตอนนี้กลับสู่ภาวะปกติแล้วครับ ทำความสะอาดสะหลังขาดเลย ถูพื้นหลายรอบมากๆครับ น้ำไม่เท่ารัยแต่ไอ้ขี้โคลนที่มากะน้ำเนี้ยสุดยอดเลยครับ :)

ตอนนี้ก็เก็บ อุปกรณ์สุดรักไปเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ก็เฝ้าระวังครับ น้ำจะมาอีกและน้ำทะเลนะหนุนสูงสุดๆของเดือนนี้ตอนวันที่ 28-30 ครับตอนนั่นคงทำใจครับคงต้องมี 1 เมตรแน่ๆๆ แต่ไอ้คนเรามันชอบฟังเพลงทุกวัน ลองคิดดูครับ ไม่ได้ฟังสะ เกือบ 2 อาทิด ลงแดงครับ 55+ ทำงานไม่มีความสุขเลย ท่าน lasa ผมเลยจัดชุดสำรองลงมาฟังกลางบ้านนะครับเอาไว้แก้เหงา 55+ ผบ ด่าผมว่าไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา ต้องโดนน้ำท่วมเครื่องเสียงถึงจะคิดได้  ไอ้เราก็ ชอบอะนะ ใครด่าไม่สนใจจะฟังอะ 555+ เนี้ยเอารูปชุดสำรองแก้เหงามาให้ดูครับ  :)

ปล ใครเดือดร้อนเรื่องน้ำท่วมอยู่ก็ระวังๆทุกท่านนะครับขอให้มันจากไปโดยเร็วที่สุดคับ เอาใจช่วยครับผม :)

ออฟไลน์ XTA

มีข่าวมาบอกครับเมื่อวานเชียงใหม่ฝนตกหนักครับ แล้ววันนี้ตกปลอยๆทั้งวันครับ

-ขอบคุณครับท่าน x ที่ฝังธน กทม เนี้ยผมไม่เห็นแดด มา 2 วันแล้วครับ ฟ้ามืด ตลอด กลัวจังครับทำใจ วันนี้ผม on ได้นานเลย ว่างงานมา 2 วันแล้วครับเงียบมากๆ คงต้องทำใจครับ เพราะงานผมมันต้องขึ้นกับ โรงงานในนิคม บางปะอินครับ ของออกไม่ได้ ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปให้ ลูกค้าครับ ถือโอกาส พักมันสะเลย อาทิดนี้คงเงียบทั้งอาทิดครับ :)

ออฟไลน์ XTA

ท่าน audio ครับ ตอนนี้ที่บ้านเรื่อง น้ำ เป็นยังไงบ้างแล้วครับ

วันนี้ได้พรมมาลอง sub ครับลองแล้วรู้สึกเสียงกระชับขึ้น อิอิ

ท่าน audio ครับ ตอนนี้ที่บ้านเรื่อง น้ำ เป็นยังไงบ้างแล้วครับ

วันนี้ได้พรมมาลอง sub ครับลองแล้วรู้สึกเสียงกระชับขึ้น อิอิ

แห้งแล้วครับ ตอนนี้ที่กำลังพิมอยู่ น้ำ beer asahi ท่วมต็มแก้มผมอยู่เลยคร้าบบ อันนนี้อันตรายมากครับ อิอิ อย่าเลียนแบบ เดี๋ยวจะ มีความสุขครับ อิอิ :)

ขอบคุณคับท่าน x ตอนนี้ก็คงรอเวลาที่ กทม ปล่อยน้ำลงมาออกทะเลทางบ้านผมอะครับ คงท่วมอีกพอสมควรครับแต่คงไม่เป็นแบบน้ำลากแบบแถวบางบัวทองครับถ้าไม่เป็นแบบนั่นรับมือได้สบายคร้าบบ :)

ออฟไลน์ XTA

555 วันนี้ตอนเลิกงานก็ยัด ลีโอ ไป 1 ขวด เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองช้างออกใหม่ดูครับ ว่าจะเป็นยังไง อิอิ

555 วันนี้ตอนเลิกงานก็ยัด ลีโอ ไป 1 ขวด เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองช้างออกใหม่ดูครับ ว่าจะเป็นยังไง อิอิ

มีช้างออกใหม่ด้วยเหรอท่าน มันเป็นงัยอะครับ ผมชอบสุดๆของช้างก้ เป็นช้าง ไลท์ ครับกินเหมือน asahi เลยครับไม่ขม กินสบายมากเลยท่าน แปป เดี่ยว หันมาดูอาจจะเกิน 6 ขาวแล้วก็ได้ ยิ่งได้ดืมกะ คอเดี่ยวกันนะท่าน สุดยอดเลยอะ เวลาไม่สำคัญ ปริมาณเท่านั่นที่เราต้องการ 55+ i more beer  :)

ออฟไลน์ XTA

มีช้างออกใหม่ด้วยเหรอท่าน มันเป็นงัยอะครับ ผมชอบสุดๆของช้างก้ เป็นช้าง ไลท์ ครับกินเหมือน asahi เลยครับไม่ขม กินสบายมากเลยท่าน แปป เดี่ยว หันมาดูอาจจะเกิน 6 ขาวแล้วก็ได้ ยิ่งได้ดืมกะ คอเดี่ยวกันนะท่าน สุดยอดเลยอะ เวลาไม่สำคัญ ปริมาณเท่านั่นที่เราต้องการ 55+ i more beer  :)

ครับเห็นผ่านๆนะครับ ช้าง malt มั้ง ขวดสีขาวๆ

ยิ่งกินยิ่งถูกคอ ยิ่งมีเพื่อนคุยยิ่งถูกใจ

มีเพื่อนรู้ใจสุราพันจอกก็ไม่เมา อิอิ

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
ช้าง กับเสือ เป็นสัตว์ใหญ่ระวังกันนะท่าน เด่วมันจะชวนกันไปเที่ยวป่า หิมพาน นะครับ อิอิ

เมื่อคืนไปเที่ยวมาแล้วครับท่าน lasa แต่ผมไม่ได้ไปป่า นะครับ ผมไปเที่ยว ภูเขาไฟฟูจิ เลย 55+ ( ซัดเจ้า asahi เยี่ยมมาเลย )

อืมๆๆ ว่างๆ up เสียงชุดที่บ้าน ของท่านๆ เอามมาฟังกันหน่อยดีกว่ามัยครับ สนุกๆ อยู่ไกลกัน ก็อาศัย up ส่งมาให้กันฟังนะดีมัยท่านๆ :)

ออฟไลน์ XTA

ท่าน audio ไป ภูเขาไฟฟูจิ  ผมไปสวนสัตว์ อิอิ

ช่วงน้ำท่วมนี่ เจอนางเงือกกันมั่งไหมท่าน ถ้าเจอฝากจับใว้ให้ซักตัวนะท่าน เอาหน้าคมๆ นะท่าน ( เงือกเรื่อง Pirates of the Caribbean สวยมาก ๆ ๆ) [จุ๊บ]

เดี๋ยวนี้ ไม่ได้ดูหนังเลยครับท่านๆ เก็บชุดดูหนังหนีน้ำไปสัก เกือบ 2 อาทิดแล้ว น้ำก็ไม่มาสะที เซ็งมาเลยครับ ได้แต่โหลด หนังเก็บไว้ หลังน้ำลด คงไม่ต้องรอให้มดมากินปลาคับ เดี๋ยวผมจะกิน ปลาดูหนังให้มันหายสะใจเลยท่านๆ ดูหนังผ่าน tv เสียงไม่ได้จริงๆ เสียหนังไปเลย โห เซ็งๆๆ รอน้องน้ำสะเซ็งแล้วเนี้ย :)

เดี๋ยวนี้ ไม่ได้ดูหนังเลยครับท่านๆ เก็บชุดดูหนังหนีน้ำไปสัก เกือบ 2 อาทิดแล้ว น้ำก็ไม่มาสะที เซ็งมาเลยครับ ได้แต่โหลด หนังเก็บไว้ หลังน้ำลด คงไม่ต้องรอให้มดมากินปลาคับ เดี๋ยวผมจะกิน ปลาดูหนังให้มันหายสะใจเลยท่านๆ ดูหนังผ่าน tv เสียงไม่ได้จริงๆ เสียหนังไปเลย โห เซ็งๆๆ รอน้องน้ำสะเซ็งแล้วเนี้ย :)
อะอะ  ผมเอาสารคดี planet มาเปิด ดูผ่านเสียง TV หูผมเสียไปแล้วเหมือนกัน อู้อี้ ๆ ต้องเสียค่าไฟเปิด HT เอาเสียงมัน ต้องโทษหูเราอะท่าน มันไม่เอาลำโพง TV แล้วอิอิ