ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องการติดหลอดไฟในห้องดูหนัง (มีรูป)  (อ่าน 1665 ครั้ง)

ออฟไลน์ neungbaba

• Flat TV member
  • *
นี่คือรูปครับ
http://image.ohozaa.com/view2/ydWm2epFeqdjJ3tY
คือผมได้อ่านบทความ ว่า อย่าดู TV แล้วปิดไฟ อาจทำให่เสียสายตา หรือถึงขั้น ตาบอด
แต่ผมก็ติดนิสัยไฟสลัวๆแบบในโรงหนังด้วย แล้วก็ทำมานาน(แบบปิดไฟอ่ะนะ)
อยากถามว่า
1.ควรติดส่วนไหนดีครับ บน หรือ หลัง หรือ ข้างๆ หรือ มุมห้อง
2.ควรติดกี่ดวง
3.ไฟควรใช้แบบไหนดี (เอาแบบที่หาได้ง่ายๆ บ้านๆ หรือ สั่งทางเน็ตได้ หาง่ายๆอ่ะครับ )
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ  [กระโดด]

ออฟไลน์ neungbaba

• *
อ่อต้องขอโทดด้วยนะครับถ้ามาผิดห้อง   [ช็อค]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 04:42:50 pm โดย neungbaba »

ออฟไลน์ dreamplanet.shop

• *
  • dreamplanet.shop ??????? HD Player ??? Android Box
อ่อต้องขอโทดด้วยนะครับถ้ามาผิดห้อง   [ช็อค]

ห้องนี้ก็ถามได้ครับ อิอิ

ผมว่าลองหาไฟแสงสีเหลือง แบบสลัวๆหน่อยเอาแบบปรับดิมเมอร์ได้อะครับ

แค่นี้ก้น่าจะช่วยได้เยอะมากๆเลยครับ