ผู้เขียน หัวข้อ: egreat. r200sไม่ถอดรห้ส. dts-hd  (อ่าน 2577 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mio47

• LCD TV member
  • **
egreat. r200sไม่ถอดรห้ส. dts-hd
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 09:31:28 pm »
เพิ่งเคยเล่นhd player. ได้egreat r200sมาลองเล่นหนังทีโหลดมาเรื่อง. Hunger games part1เล่น. Dts-hdไม่มีเสียงออกแต่เล่นระบบthai5.1กับeng5.1เสียงออกปกติครับต้องไปตั้งค่าตรงไหนของเครื่องhdplayerครับผม(หนังที่โหลดมามีdts-hdนะครับ)รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jericho

• **
Re: egreat. r200sไม่ถอดรห้ส. dts-hd
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 01:23:50 pm »
 [เศร้า]

ออฟไลน์ Mio47

• **
Re: egreat. r200sไม่ถอดรห้ส. dts-hd
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 08:17:23 pm »
ตอนนี้เล่น dts hd ได้แล้วครับแต่ภาพกระตุกครับเป็นแบบนี้กับหนังทุกเรื่องที่เล่น dts hd ครับเสียงหายด้วยครับแต่ระบบอี่นภาพเสียงมาปกติครับอย่างนี้ต้องอัพเฟอร์มแวร์ไหมครับเพราะเป็นเวอร์ชั่นเก่าอยู่ครับรบกวนผู้รู้หน่อยครับผมขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hdhtbasic

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 10:31:33 am »
 [ร้องไห้] ผมก็มีปัญหาเหมือนกัน แต่เป็น r200 สงสัย เสียง -hd จะมีปัญหากับ egreat เลยยังลังเลไม่ได้ซื้อ egreat สักที นี่แหละครับ ผมดู blueray fullrip .iso ก็เป็นเหมือนกัน ท่านใดใจดี แวะมาตอบคำถามให้หายสงสัยหน่อยนะครับ ว่าเป็นที่ firmware หรือว่า ต้องเปลี่ยน egreat รุ่นไหม่, ผมก็มอง ๆ rs6 อยู่ครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 11:30:18 am »
[ร้องไห้] ผมก็มีปัญหาเหมือนกัน แต่เป็น r200 สงสัย เสียง -hd จะมีปัญหากับ egreat เลยยังลังเลไม่ได้ซื้อ egreat สักที นี่แหละครับ ผมดู blueray fullrip .iso ก็เป็นเหมือนกัน ท่านใดใจดี แวะมาตอบคำถามให้หายสงสัยหน่อยนะครับ ว่าเป็นที่ firmware หรือว่า ต้องเปลี่ยน egreat รุ่นไหม่, ผมก็มอง ๆ rs6 อยู่ครับ

ผมใช้(และขาย) Egreat R200S และ Egreat R6S Pro
เล่นผ่าน Onkyo 414 ออกจอ Samsung 55"
เล่นได้ปกติดีครับ ทั้ง DolbyTrueHD และ DTS-HDMA  :)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 11:32:44 am »
ตอนนี้เล่น dts hd ได้แล้วครับแต่ภาพกระตุกครับเป็นแบบนี้กับหนังทุกเรื่องที่เล่น dts hd ครับเสียงหายด้วยครับแต่ระบบอี่นภาพเสียงมาปกติครับอย่างนี้ต้องอัพเฟอร์มแวร์ไหมครับเพราะเป็นเวอร์ชั่นเก่าอยู่ครับรบกวนผู้รู้หน่อยครับผมขอบคุณครับ

ขอทราบการตั้งค่าที่เครื่องและ firmware ที่อยู่ในเครื่องด้วยครับ
ตรง setting
ตั้งภาพ และเสียงไว้อย่างไร
อาการนี้เป็นกับ HDD ใส่ในเครื่อง หรือ ต่อ usb หรือเป็นทั้งสองแบบ

เดี๋ยวช่วยดูให้ครับ  :)

ออฟไลน์ hdhtbasic

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 04:20:02 pm »

ผมใช้(และขาย) Egreat R200S และ Egreat R6S Pro
เล่นผ่าน Onkyo 414 ออกจอ Samsung 55"
เล่นได้ปกติดีครับ ทั้ง DolbyTrueHD และ DTS-HDMA  :)

ขอบคุณมากครับ เรียบร้อย รร.lazada ไปแล้ว รอ ๆๆ [หื่น]