ผู้เขียน หัวข้อ: Android หรือ HD Player อะไรน่าสนใจกว่ากัน และรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 11026 ครั้ง)

ออฟไลน์ robyrd

• LCD TV member
  • **
Re: Android หรือ HD Player อะไรน่าสนใจกว่ากัน และรุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 11:44:00 am »
แล้วไม่แน่ใจว่า Egreat S200S-II ตัวนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ หรือกล่องที่ใช้ ชิป Amlogic S812 มาพร้อมกับ lollipop 5.1 น่าจะดีกว่าครับ

ขอความเห็นสักหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2015, 12:03:08 pm โดย robyrd »

ออฟไลน์ Thammavit

• LCD TV member
  • **
Re: Android หรือ HD Player อะไรน่าสนใจกว่ากัน และรุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 12:48:56 pm »
ตอบตามชื่อกระทู้...+ การใช้งานในชีวิตจริง.........ถ้าเป็นข้าน้อย  เลือก HD Player จร้า

ตอบตามงบ  และจอที่ใช้  .....3D ไม่ใช่ประเด็นหลักเลย..........ไม่ใช่สิ่งจำเป็นก็ว่าได้    คุณภาพ  และการเล่น สำคัญกว่าไหม......อันนี้ลองตอบตัวเองดูด้วยเน่อ

........ถ้าเป็นข้าน้อย ....... DUNE TV102DVBT2 """""""เหลือๆ...........แต่เสียงHD ต้องดูว่าเล่นยังไง กับ AVR พาสทรูยังไงได้.....อันนี้ข้าน้อยไม่ถนัด

เหลือตังค์เกินพันห้า.......เอาไว้สมทบหากรองไฟดีๆ คุ้มๆ (เช่น มีภาคจ่ายไฟ  DC 12V ให้ด้วย  ยิ่งดี  เพราะได้ใช้งานในชีวิตจริง  แน่นอน)

ขอให้โชคดี กับภาพสวย เสียงดีจร้า

สวัสดีครับคุณวัฒน์
ช่วยแนะนำ  *** กรองไฟที่มีภาคจ่ายไฟ dc 12v รุ่น ยี่ห้อ  ราคา ด้วยครับ ***
ขอบคุณอย่างสูง