ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ acer k137 led projector มั้ยคับ ถามเรื่องความดำครับ  (อ่าน 3038 ครั้ง)

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
พอดียุคอนโด เลยลองเล่นรุ่นเล็กๆก่อน ผมใช้จอ 81" แต่ระยะห่างฉายได้แค่ 75" ห้องมืดสนิท รู้สึกฉากกลางคืนหรือฉากดำๆ เช่นเปิดเครื่องแสงถึงจอแต่ยังไม่มีภาพอ่ะคับ มันไม่ค่อยดำอะครับ เวลาดูหนังก็เหมือนกัน ถ้ามันดำกว่านี้ภาพคงจะคมขึ้น ยิ่งเวลาเปิดหนังแล้วมันไม่เต็มจออะคับ ในพื้นที่ที่แสงกระทบจอ มันจะดูลอยๆโพลนๆ ไม่กลืนไปกับเนื้อจอส่วนอื่น ผมก็ไม่แน่ใจว่าความดำของโปรเจคเตอร์มันจะเหมือน led tv มั้ย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2015, 01:43:02 am โดย noom03 »

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **
Re: มีใครใช้ acer k137 led projector มั้ยคับ ถามเรื่องความดำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 10:55:30 pm »
Acer ตระกูล K series  ไม่ต้องห่วงครับ  Noiseกระจาย, Contrast หลอกๆ  เอาไปดูหนัง ไม่น่าเหมาะครับ  สู้เอาพวก Projector WXGA ตัวไม่ถึง สองหมื่นยังไม่ได้เลย   ขายไม่ออก เคลียร์แล้วเคลียร์อีก

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
Re: มีใครใช้ acer k137 led projector มั้ยคับ ถามเรื่องความดำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 09:30:54 am »
ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นล่ะครับอย่าง vivitex q5 อะคับ หรือเหมือนกันเพราะเป็นหลอด led เหนว่ามันกะทัดรัดดี วางในคอนโดง่ายอ่ะครับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 10:37:18 am »
ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นล่ะครับอย่าง vivitex q5 อะคับ หรือเหมือนกันเพราะเป็นหลอด led เหนว่ามันกะทัดรัดดี วางในคอนโดง่ายอ่ะครับ ขอบคุณคับ

ตระกูลพวกนี้ ไม่ต่างกันละครับ ปิดไฟดู จอได้ซัก 40"-50"   ใหญ่กว่านี้ก็ มัวๆ ขาวๆละครับ Noise ตรึม เจอไฟลใหญ่แทบดูไม่รู้เรื่อง อย่างมากก็ MKV, MP4  ชอบดูหนัง ลองหาพวก WXGA ของพวก Acer, BenQ, Epson ดู ไม่ก็พวก Short Throw Len  น่าจะให้ภาพที่ดีกว่าครับ  ผมว่ายังไง ณ ตอนนี้ LED Projector ยังไม่เกิดครับ