ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องเครื่อง โปรเจคเตอร์ครับ  (อ่าน 4421 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ต้องการใช้งานกับจอขนาด 4x4 ม. ไวนิล เลือกใช้เครื่องแบบไหน หรือ แบรนด์ไหนดีครับ ที่มีพอร์ตต่อเป็นแบบ HDMIx>2,Component,AV,VGA ได้ทั้งหมดนะครับ ไม่ได้ใช้กับพื้นที่ ที่มืดสนิท ควรเลือกตัวไหนดีครับ และถ้ามีตัวเลือกมาก เหตุผลที่เลือก เลือกแบบไหนเป็นหลักครับ

ปล.ลูกค้าผมให้จัดหาอุปกรณ์ให้ครับ ผมไม่มีความชำนาญทางด้านนี้ แต่สามารถเชื่อมต่อการใช้งานเองได้ครับ

ขอขอบพระคุณมากๆ ทุกๆคำตอบครับ ได้คำตอบเร็วและมีลิ้งค์ให้ดูด้วยยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: รบกวนสอบถามเรื่องเครื่อง โปรเจคเตอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 12:00:25 pm »
ถ้าเอาประหยัดด้วย ดีด้วย DLP  BENQ W1070 อาจจะนอนมา ครับ

ส่วนจอ........ขอเป็นเนื้อขาว  ฉาบผงมุกแก้ว............แบบถูกๆ  ข้าน้อยไม่ทราบ  แต่ถ้าเป็นแบรนด์ดังๆ  ก็ราคาหลายหมื่น ขึ้นไปจร้า

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนสอบถามเรื่องเครื่อง โปรเจคเตอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 10:49:57 pm »
็HDMI x 2 มันก็ต้องพวก VDO Projector ละครับ เล่นพวก W series ของค่ายเบนคิว   ในงบ 40K  ผมว่ากินขาดทุกยี่ห้อตอนนี้

ออฟไลน์ toraom

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 12:19:50 am »
ใช้ w1070 มันดีงามมากๆ ในราคานี้ครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 10:58:39 am »
ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

งานนี้จบไปแล้วครับ

เพราะเอาแค่งานติดตั้งจานรวมกับเครื่องรับดาวเทียมอีก ๓ ตัว พร้อมใบอนุญาตเปิดบอลในผับ บาร์ กับจาน ๒ ชุด (จานดำ ๖ ฟุตกับจานแดง) และ สายสัญญาณประมาณ ๓๐๐ ม. (RG-6U Shill 90%) ราคารวม (แบบเหมาๆ ไม่มีคิดเพิ่มอีก) ที่ 38,000 ฿. ยังไม่สู้ราคาเลยครับ แล้วโปรเจคเตอร์ราคา 40K อย่าไปหวังเลยครับว่าจะเอา แค่จอที่แนะนำผม เจ้าของงานยังใช้แค่ไม้อัดทาสีขาวเลยครับ คนพวกนี้มองเพียงว่าแค่มีให้ขี้เหล้าดู เอาดีมากไปทำไม แค่รับรู้และเห็นว่ายิงประตูเข้าก็พอแล้ว นี่คือแนวคิดของผู้ลงทุนแสวงหาแต่ผลกำไร ไม่คิดถึงคุณภาพที่คนดูรับแล้วเห็นว่า "ไปดูมาหลายที่ ที่นี่ดีกว่าที่อื่น" ดูแล้วสบายตา คนดูเยอะเชียร์แล้วมันส์ คิดได้แค่นี้ก็รอวันเจ๊งครับ