ผู้เขียน หัวข้อ: มีเครื่องเล่นตัวไหนที่สามารถสร้าง Playlist และเล่นรายการแบบสุ่มได้มั้ยคับ  (อ่าน 1581 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiu2k

• *
ผมเคยใช้กล่องแอนดรอย ตัว XBMC ทำได้ แต่ติดตรงที่มันเล่นไฟล์ 1080p ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ได้บ้างไม่ได้บ้าง กระตุกซะเยอะ
ที่ต้องการคือ เครื่องเล่นที่สามารถเล่นไฟล์ 1080p ได้ ถอดเสียง DTS/AC3/AAC (ฟอร์แมตหลัก ๆ ของหนังที่โหลดมาได้อะคับ)
กะให้มันสามารถเล่นไฟล์ในเพลย์ลิสต์ ได้หลังจากเปิดเครื่องอัตโนมัติเลย ในกล่องแอนดรอย ผมใช้แอพ autostart มาช่วย มันทำงานสอดรับกับแบบหมดจด ไม่มีกระตุกเลย ชอบมาก แต่ติดตรงไฟล์ 1080p นี่อย่างเดียวเอง

วานผู้รู้แนะนำกล่องด้วยคับ
 [จิ้ม]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ผมเคยใช้กล่องแอนดรอย ตัว XBMC ทำได้ แต่ติดตรงที่มันเล่นไฟล์ 1080p ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ได้บ้างไม่ได้บ้าง กระตุกซะเยอะ
ที่ต้องการคือ เครื่องเล่นที่สามารถเล่นไฟล์ 1080p ได้ ถอดเสียง DTS/AC3/AAC (ฟอร์แมตหลัก ๆ ของหนังที่โหลดมาได้อะคับ)
กะให้มันสามารถเล่นไฟล์ในเพลย์ลิสต์ ได้หลังจากเปิดเครื่องอัตโนมัติเลย ในกล่องแอนดรอย ผมใช้แอพ autostart มาช่วย มันทำงานสอดรับกับแบบหมดจด ไม่มีกระตุกเลย ชอบมาก แต่ติดตรงไฟล์ 1080p นี่อย่างเดียวเอง

วานผู้รู้แนะนำกล่องด้วยคับ
 [จิ้ม]
ลองใช้พวก QuadCore แรม 2GB อย่าง Veolo4K หรือ MeLEX2000 ดูน่าจะเล่นไฟล์ 1080P ได้ลื่นทุกไฟล์นะครับ

ออฟไลน์ jiu2k

• *
กล่องที่ว่า สร้างเพลย์ลิสต์ แล้วเล่นแบบสุ่มได้รึป่าวอะคับ
 [ปลื่ม]