ผู้เขียน หัวข้อ: YouTube บน CloudHD 1195  (อ่าน 1640 ครั้ง)

ออฟไลน์ WtscNP

• *
YouTube บน CloudHD 1195
« เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 08:15:56 pm »
สอยมาเล่นเรียบร้อยละครับกับ CloudHD 1195 เล่นง่ายกว่าที่คิดครับ
แต่ ... ตอนที่เข้า YouTube เหมือนการแสดงผลมันเกินกว่าจอผมออกไปน่ะครับ ทีวีที่ผมใช้คือ LCD Sharp Aquos 32" ... พอจะมีวิธีตั้งค่าหรือแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
ขออีกสักคำถามนะครับ CloudHD ตัวนี้สามารถใช้กับ Air Mouse (wireless) Keyboard ตัวไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ 

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
Re: YouTube บน CloudHD 1195
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 06:13:45 am »
สอยมาเล่นเรียบร้อยละครับกับ CloudHD 1195 เล่นง่ายกว่าที่คิดครับ
แต่ ... ตอนที่เข้า YouTube เหมือนการแสดงผลมันเกินกว่าจอผมออกไปน่ะครับ ทีวีที่ผมใช้คือ LCD Sharp Aquos 32" ... พอจะมีวิธีตั้งค่าหรือแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
ขออีกสักคำถามนะครับ CloudHD ตัวนี้สามารถใช้กับ Air Mouse (wireless) Keyboard ตัวไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ 

แสดงผลเกินจอนี่คือ มันล้นจอใช่ไหมคะ ถ้าใช่ลองกดปุ่ม zoom ที่รีโมทดูค่ะ
ใช้กับแอร์เม้าท์หรือคีบอร์ด wireless ได้เลยค่ะ ตัวที่มีจำหน่ายที่ digilife ทุกสาขาก็สามารถใช้ได้ดีนะคะ