ผู้เขียน หัวข้อ: /// ขอคำแนะนำต้องการซื้อ LED TV 42 นิ้ว สเปคดังนี้ครับ  (อ่าน 2407 ครั้ง)

ออฟไลน์ waisana

• *
 1 . รับ digital Tv  ได้ในตัว  ,มีช่องต่อ  HDMI อย่างน้อย  2 ช่อง  , มีช่องต่อ USB

2. มีช่องต่อหูฟัง ได้ด้วย  ไว้เวลาต้องการดูหนังคนเดียว

3. มี PIP  ด้วย  ( มีแค่ 1 tuner ก็ได้ )

4. อ่านไฟล์หนังพวก MKV  ,MP4 หลายๆประเภทได้ ได้ด้วย

5. ภาพค่อนข้าง  smooth  ชัด 

6. ถ้าได้ขอบน้อยๆยิ่งดี

ราคาไม่เกิน  25,000  บาท  ,( ต่อ net    , 3D  ไม่จำเป็น ) ครับ

ผมเคยดู  Plasma ชอบความ Smooth ของภาพเวลาเคลื่อนไหว   แต่จำเป็นต้องเอา LED  เพราะเรื่องความร้อนของเครื่อง  เวลาเปิดนานๆครับ

เคยใช้ Plasma ของ Panasonic  ประทับใจมาก    ( เคยใช้ Plasma sumsung ก็ไม่ชอบเท่าครับ )

ที่ร้านมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ร้านแอลซีดีทีวีไทยแลนด์

• Administrator
  • Edge LED TV member
  • *
Re: /// ขอคำแนะนำต้องการซื้อ LED TV 42 นิ้ว สเปคดังนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 10:43:41 am »
PM ให้นะครับ