ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความเคารพครับแนะนำผมด้วย  (อ่าน 3271 ครั้ง)

ออฟไลน์ kokoprill

• *
ด้วยความเคารพครับแนะนำผมด้วย
« เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 07:35:08 pm »
ก่อนอื่นบอกก่อนเลยครับว่า เรื่องเทคโนโลยีใหม่ๆแบบนี้ผมไม่รู้เรื่องและเอาไหนเลยครับ ทีวีที่ดูอยู่ก็เป็น Lcd รุ่นเก่า ครับ เอาทีวีของพี่ชายมาใช้ เขาไม่อยู่ ไป ตปท. 1 ปี Samsung UHB HU9000 55 นิ้ว จอโค้งครับ ตอนนี้ผมเปิดเสียบดูแต่ TV digital อย่างเดียว วันหยุดยาวมีเวลาว่างอยู่บ้านเลยคิดว่า ทีวีแบบนี้ มันน่าจะใช้อะไรได้มากกว่าที่ผมใช้มันอยู่แน่ มีกล้องข้างบนเครื่องแต่ไม่รู้มันทำอะไรได้บ้าง ผมค้นดูคู่มือไม่มีอะไรเลย พอจะแนะนำวิธีการใช้หรือ เข้าไปดูได้ที่ไหนที่จะมีวิธีอธิบายโดยละเอียด ให้พอสอนผมใช้มันได้บ้างครับ รบกวนท่านที่ทราบ แนะนำผมด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ssguy

• *
Re: ด้วยความเคารพครับแนะนำผมด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 01:52:40 pm »
ลองกดมั่วๆดูครับ ไม่เสียหรอก ลองลงแอปดู ฯลฯ แล้วคุณจะรู้ว่ามันดีกว่าทีวีธรรมดายังไง

ออฟไลน์ Labostae

• *
    • ibc
Re: ด้วยความเคารพครับแนะนำผมด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 12:20:16 pm »
ไม่มีคู่มือหรืออะไรให้ดูหรอครับท่าน

ออฟไลน์ sblass15

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 09:49:47 pm »
ตามที่แจ้งไป

ออฟไลน์ Pakwan

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 03:45:17 pm »
กดเล่นไปเรื่อยเดี๋ยวก็เจอของเล่นใหม่ๆค่ะ [เขย่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2015, 03:48:45 pm โดย Pakwan »

ออฟไลน์ phurid

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 12:44:37 am »
อ่านคู่มือประกอบและลองทำตามดูครับ

ออฟไลน์ Panwad

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 07:02:35 pm »
ลองมั่วก็จะเป็นเองค่ะ ทำประจำ