ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเจอแบบนี้บ้างครับ HDD 4K K-Pop ของ LG เล่นไม่ได้ครับ TT  (อ่าน 1862 ครั้ง)

ออฟไลน์ poplovelydays

• Flat TV member
  • *
มีใครพอรู้ไหมครับ HDD 4K K-Pop มันเล่นไม่ได้เพราะอะไร ทีวีรุ่นก็รองรับอ่าครับ (49UB850T)
เปิดวีดีโอแล้วมันขึ้น Not Supported Content อ่ะครับ เป็นทั้งสองตัวเลยครับ ทั้งตัวที่ซื้อแยกมา แล้วก็ตัวที่แถมมากับทีวีอ่าครับ [ร้องไห้]
จุดประสงค์ซื้อทีวีมาเพื่อดูพวกนี้เลย แต่ดันดูไม่ได้ซะงั้น -0-

//ถ้าของใครมีไฟล์จาก HDD ตัวนี้ที่เล่นได้รบกวนขอหน่อยได้ไหมครับ เอาแค่ไฟล์ video กับ audio มาลองก็ได้ครับ T_T

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
Re: ใครเจอแบบนี้บ้างครับ HDD 4K K-Pop ของ LG เล่นไม่ได้ครับ TT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 10:26:36 am »
ของผมก็เล่นไม่ได้เหมือนกันครับ  [ปาดเหงื่อ]

• *
Re: ใครเจอแบบนี้บ้างครับ HDD 4K K-Pop ของ LG เล่นไม่ได้ครับ TT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 11:28:03 am »
ของผมก็เล่นไม่ได้เหมือนกันครับ  [ปาดเหงื่อ]
เซ็งเลยนะครับ  [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ ntiamchai

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 01:15:34 pm »
http://www.lgblogger.com/2014/11/17/4kk-pop/

วิธีการใช้งาน HDD

1. ทีวีต้องมีการปรับปรุงให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดของซอฟต์แวร์ (3.23.29)

ไปที่  ตั้งค่า (Setting)> ทั่วไป (General) > เกี่ยวกับทีวีนี้ (About This TV) เช็คสเตตัสว่า มีการอัพเดทซอฟแวร์เวอร์ล่าสุด

2. ตรวจสอบเครือข่ายสถานะและให้แน่ใจว่าทีวีมีการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตก่อนที่จะเล่นไฟล์วิดีโอ

3. เมื่อเล่นในทีวีตัวใดตัวหนึ่งแล้วจะไม่สามารถเล่นบน TV เครื่องอื่นได้

4. วิดีโอที่ติดตั้งจะต้องเล่นครั้งแรกใน LG ULTRAHDTV

5. เนื้อหาที่สามารถเล่นได้เฉพาะบน LG ULTRA HD TV รุ่นปี 2014 (UB850T ,UB930T,UB950T,UC970T,UB980T)we believe they’ll change your mind
rob kardashian weight loss Top 7 Latest Trends in Blogging and Social Media in 2014

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 03:36:11 pm »
http://www.lgblogger.com/2014/11/17/4kk-pop/

วิธีการใช้งาน HDD

1. ทีวีต้องมีการปรับปรุงให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดของซอฟต์แวร์ (3.23.29)

ไปที่  ตั้งค่า (Setting)> ทั่วไป (General) > เกี่ยวกับทีวีนี้ (About This TV) เช็คสเตตัสว่า มีการอัพเดทซอฟแวร์เวอร์ล่าสุด

2. ตรวจสอบเครือข่ายสถานะและให้แน่ใจว่าทีวีมีการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตก่อนที่จะเล่นไฟล์วิดีโอ

3. เมื่อเล่นในทีวีตัวใดตัวหนึ่งแล้วจะไม่สามารถเล่นบน TV เครื่องอื่นได้

4. วิดีโอที่ติดตั้งจะต้องเล่นครั้งแรกใน LG ULTRAHDTV

5. เนื้อหาที่สามารถเล่นได้เฉพาะบน LG ULTRA HD TV รุ่นปี 2014 (UB850T ,UB930T,UB950T,UC970T,UB980T)we believe they’ll change your mind
rob kardashian weight loss Top 7 Latest Trends in Blogging and Social Media in 2014

ซอฟแวร์เลยรุ่นที่บอกในนี้แล้วครับ เน็ทก็ต่อแลัว รุ่นทีวีก็ลองรับ เรื่องเล่นครั้งแรกอันนี้ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวหรือเปล่า เพราะ HDD ตัวนี้เคยเอาไปเสียบกับคอมมาก่อนเสียบกับทีวีครับ แต่อีกตัวเพิ่งแกะกล่องออกมาเลยก็เล่นไม่ได้เหมือน [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2015, 03:36:57 pm โดย poplovelydays »