ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องตัวกรองไฟครับ  (อ่าน 1234 ครั้ง)

ออฟไลน์ achila6642

• Flat TV member
  • *
ถามเรื่องตัวกรองไฟครับ
« เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 02:00:58 am »
ผมพึ่งซื้อตัวกรองไฟ ... .... 8s มาใช้กับ lg 65la9650  ใช้แล้วภาพดีขึ้นมากๆเลยครับภาพมีมิติและชัดขึ้นแบบเห็นได้ชัดเจนมากๆแบบไม่ต้องสังเกตุเลยครับ ภาพดีขึ้นใสขึ้นมีมิติมากขึ้นจริงๆครับ แต่ใช้มาได้ 3-4 วันอยู่ดีๆภาพก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมก่อนที่จะไม่ได้ใช้ตัวกรองไฟเลยครับไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ ตอนนี้นอยด์มากๆเลยครับอยากได้ภาพที่คมชัดและมีมิติกลับคืนมาน่ะครับ มันเกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย

ออฟไลน์ Padungcs

• LCD TV member
  • **
Re: ถามเรื่องตัวกรองไฟครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 12:35:18 pm »
ผมเป็นบ่อยครับ ตอนแรกที่เปลี่ยนเห็นความแตกต่างชัด ใช้ไปสักพักชินคับเลยเหมือนมันไม่ส่วยเหมือนเดิม
 [ไม่พูด]

ผมว่าลองถอดกรองไฟออกแล้วใช้สัก 1 อาทิตย์ แล้วค่อยใส่เข้าไปใหม่ ดูว่ามันเปลี่ยนแปลงไหมดูครับ