ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหา VTEN POPCORN ไว้ในกระทู้นี้นะครับ  (อ่าน 74891 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiraboy

• *
Re: แจ้งปัญหา VTEN POPCORN ไว้ในกระทู้นี้นะครับ
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 11:12:10 am »
ขอสอบถามครับ ในหมวด music ถ้าต้องการเล่นเพลงให้ต่อเนื่องวนๆไป โดยไม่ต้องสร้าง play list ต้องทำอย่างไรบ้างคร้บ เพราะปัจจุบันพอเล่นจบหนึ่งเพลงก็จะหยุดเล่นต่อครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
Re: แจ้งปัญหา VTEN POPCORN ไว้ในกระทู้นี้นะครับ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 04:19:35 pm »
ว่าจะปล่อย vten ประกันหมดแล้ว ใครสนใจ PM ได้เลยครับ

ออฟไลน์ dm

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 07:57:27 am »
ซื้อ vten เมื่อต้นเดือนเมษา ก็ห่วยและเจอปัญหาอย่างที่ทุกท่านเจอ
เรื่องความอืดความห่วย มากน้อยหรือเปล่าผมไม่รู้ เพราะเป็นเครื่องแรกของผม ไม่มีตัวเปรียบเทียบ
อัพเดต fw ตลอดเวลาที่มีออกมา

20 วันหลังนี่ ระหว่างเล่นไปๆ มันชอบจอดับเอง แบบไม่มีสัญญาณส่งไปที่จอ รอแป้ปนึงก็มีภาพมา แล้วจะติดๆดับๆ จนสุดท้ายจะจอดับไป ทั้งที่ไฟเครื่อง vten ติด tv ก็มีไฟอยู่

อาการคือจะกดปิด power ที่รีโมตไม่ได้ด้วยนะครับ ต้องเดินมากดสวิตช์ที่ท้ายเครื่องเอาเอง เพื่อ reset ใหม่

สันนิษฐาน

1.ทีวีห่วย ... ไม่น่าใช่ เพราะเล่นกับเครื่องเล่นอื่น ทีวีไม่เคยจอดำ
2.สาย hdmi แถมมาห่วย ผมจึงไปซื้อมาใหม่ราคา 900 บาท กลับมาดีสัก 1 ชม.สุดท้ายกลับมาติดๆดับๆอีก

วิธีแก้ ผมต้องลองถอด สาย ac ที่เครื่อง vten ออกสักแป้ป แล้วเสียบกลับไปใหม่
บางทีก็ลองดึงปลั๊กไฟทีวีสักพัก

มันจะกลับมาเล่นได้นานขึ้น ไม่จอดับ แต่ยังไง สักพักมันจะจอดับอยู่ดี

มันคืออะไรครับอาการนี้ เดาว่าเพราะ fw หรือเปล่า เพราะเป็นเมื่อสัก 20 วันนี้เอง ...แล้วผมควรทำอย่างไรดีครับ

ปล.ค่ายนี้เค้ามีศูนย์ในไทยให้เราปรึกษาไหมครับ ทำไมหาข้อมูลยากเย็นเหลือเกิน
ไม่รู้ยี่ห้ออื่นในระดับราคาเดียวกันเป็นยังงี้หรือเปล่า (ปิดซับไม่ได้ อ่านซับหลายๆเรื่องไม่ได้) ผมเริ่มเซ็ง อยากแลกอยากเครมเปลี่ยนหนีไปเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2016, 08:15:51 am โดย dm »

ออฟไลน์ pamhifi

• **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 08:52:54 am »
คริ คริ ไม่กลัวนำ้ร้อน อยากลองก็เลยจัดมา ภาพเสียงโออยู่ถ้าเทียบกับตัวที่ใช้อยู่ AB TEST ภาพสวยกว่าพอสมควรครับ ส่วนปัญหายังไม่เจอน่ะ ผมอาศัยดูอย่างเดียว

ออฟไลน์ ukrit99

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 06:44:40 pm »
Firmware ล่าสุด Popcorn Hour VTEN ครับ  ;D

https://www.cloudmedia.com/?page_id=2563

ออฟไลน์ azazz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 10:10:09 am »
Vten หลังจากอัฟF/Wล่าสุด  ตอนนี้ทุกปัญหาที่พบ  หายไปหมดแล้ว  ไม่ต้องเสียตังค์หาซื้อใหม่แล้ว

ออฟไลน์ mon

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 09:29:55 am »
Firmware ล่าสุด Popcorn Hour VTEN   

10 April 2017

http://www.popcornforum.de/showthread.php?tid=20725

หรือต่อสายแลน ก้ออัปได้ครับ ลองดูครับ ผมว่าโอเคขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ papop2522

• **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 02:17:46 pm »
อยากลอง vten มีใครอยากปล่อยมั้ยคับฝากแจ้งทางmail นะคับ [email protected]