ผู้เขียน หัวข้อ: หยดกระปุก2ปีมีงบ30,000 กับTVLGดูหนัง2d3dภาพสวยๆครับขอความเมตตาช่วยแนะนำผมทีคับ  (อ่าน 2460 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirvanaaa

• *
รุ่นไหนดีครับมือไหม่ครับ สนใจ led FullHD เน้นดูหนัง2D3Dภาพสวยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ลองหา
lg 55lb750t
lg 55lb670t
lg 55lb650t
ภาพ สเปค ตามลำดับครับ

• *
ขอบคุณครับ แต่หาซื้อไม่ได้แล้วครับ
lg 55lb750t
lg 55lb670t
เจอแต่lg 55lb650tก็ไม่โดนใจครับพอจะมีรุ่นอื่นแนะนำบ้างไหมครับ

ถ้า 3d passive มีแต่ lg กับ panasonic ครับ
ลองดู panasonic 50as700t ดู ราคาสามหมื่นนิดๆ อาจต้องเพิ่มงบอ่ะครับ ถ้า 55as700t ราคาสามหมื่นปลายๆ
หรือถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง 3d มาก
ss 55h6400 3d active อยู่ในงบ ภาพ 2d สวย 3d ใช้ได้ สเปคดีครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
49UB850  ครับ  ราคาก็+อีกนิดหน่อย   

ออฟไลน์ Zack

• Edge LED TV member
ตามแต่ละท่านที่ด้านบนว่ามาเลย

แต่ผมมาเตือนเรื่องเช็คสภาพเครื่อง เรื่องแสงรั่วกับขอบดำรอบทีวีดีดีนะครับ หลายคนที่ซื้อแล้วมาเซ็งกับเรื่องนี้เยอะมาก LG เจออาการนี้เยอะ แต่ยังดีที่ศูนย์ LG คุยเรื่องเรื่อง ส่วนมากจะเปลี่ยนให้ ถ้าไม่มีเปลี่ยนก็จะคืนเงินให้ ส่วน SamSung อาการขอบดำจะน้อย แซงรั่วบางรุ่นอาจมีบ้าง แต่เช็คจุดเดทไบร์ทให้ดีดีแทนครับ เพราะศูนย์เขาไม่เปลี่ยนให้ ถ้าขึ้นอยู่กับร้านว่าจะเปลี่ยนให้มั้ย (เพราะของพวกนี้ ตอนเขาพยายามจะขายเรา เชียร์เรา บริการเราเหมือนพระเจ้า พอซื้อไปแล้วเจอปัญหา แล้วจะขอให้เขาช่วยเท่านั้นแหละ กลับเป็นเราต้องไปง้อเขา ทำเหมือนกับเราไปขอข้าวเขากิน ทั้งๆที่เราซื้อมาตั้งหลายหมื่น) ดังนั้นตรวจเช็คให้ดีตอนซื้อนะครับ 

• *
ขอบคุณทุกท่านครับที่กรุณามาตอบและช่วยเตือนนะครับlgเท่าที่อ่านดูปัญหาค่อนข้างเยอะ(ของปี2014ไม่รู้2015จะดีไหม)เลยตัดปัญหา ผมตัดสินใจซื้อPana50as700tครับ ประกัน2ปีจอ2ปีเครื่องถ้าลงทะเบียนที่เว็บจะได้เพิ่มอีก1ปีราคา34,100 ถ้าตัว55as700tราคา40,400 ตัดสินใจอยู่นานมากครับไปลองเล่นหลายที่เหมือนกันครับจนผู้ขายเขาคงจะเบื่อถามเยอะ ลองเล่นดูและลองดูภาพกับของLGรุ่นที่ไกล้เคียงกัน ก็ไม่ได้ทิ้งกันเท่าไหร่ดูสบายตาราบลื่นดีครับสมคำร่ำลือ3Dก็อาจจะด้อยกว่าของLgอยู่แค่นิดเดียวครับแทบไม่เห็นความแตกต่างหรือผมยังชอบLgอยู่มั้ง ใช้เวลาหาข้อมูล6วันและหาของอยู่2วันโทรไปถามตาม0การค้าต่างๆที่ผมสามารถไปดูได้ Lg55lb750t ผมหาซื้อไม่ได้เลยครับมีก็ตัวโชวถูกมากครับแต่ผมกลัวจะเข้าตำราเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายเลยไม่กล้าเสี่ยง จะสั่งในเว็บก็ไม่ได้เห็นสินค้าไม่ได้ทดลองผมก็ไม่กล้า และกลัวเขาขนส่งไม่ดี เพราะกว่าจะเก็บตังได้ [ปาดเหงื่อ] เลยเลือกซื้อร้านจว.ใกล้เคียงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2015, 07:18:15 pm โดย nirvanaaa »

ถ้าเราชอบก็ซื้อเถอะครับ ราคาอาจแพงหน่อย แต่ประกัน 3 ปี คุณภาพเชื่อถือได้
ปล.ลองหาหลายๆที่ครับ อาจได้ราคาดีกว่านี้ครับ