ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีทำความสะอาดจอ  (อ่าน 1897 ครั้ง)

ออฟไลน์ usama

• *
ขอวิธีทำความสะอาดจอ
« เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 08:27:08 am »
ผมใช้จอ ชนิด silver gray 84"อยู่เวลาดูหนังเวลา back ground สว่างเช่นเป็นท้องฟ้า จะเห็นเป็นรอยกระดำกระด่าง เหมือนจอสกปรก(ไม่ไช่เมฆแน่นอนครับ) จริงๆมันสกปรกจริงหรือไม่ครับ ถ้าไม่ไช่มันคืออะไรครับ ขอความรู้ท่านผู้รู้ ถ้ามันสกปรกควรทำความสะอาดยังไงครับเพราะไม่กล้าใช้ผ้าชุบน้ำกลัวไปกันใหญ่ ท่านที่ใช้แบบผมไม่ทราบทำความสะอาดยังไงช่วยให้คำแนะนำจักเป็นพระคุณยิ่งครับผม