ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด้วยครับ จะซื้อ HD Player มาใช้กับ Projector  (อ่าน 946 ครั้ง)

ออฟไลน์ JJ Boy

• Flat TV member
  • *
ไม่ทราบว่า Dune Base 3D เป็นรุ่นเก่าไปหรือยังครับ จะนำมาใช้กับ Projector เน้นดูหนัง 2K 2D Full rip บ้าง MKV บ้าง ไม่เน้น 4K ไม่เน้น 3D ครับ พอมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ งบประมาณ 9,000 - 14,000 บาท ครับ ถ้าใช้กับ HDD 3 หรือ 4 TB ได้ยิ่งดี แต่ถ้าไม่ได้ก็ 2 TB ก็ได้ครับ

ขอถามเพิ่มเติมครับ ไฟล์หนังแบบ mkv กับ full rip ต่างกันที่เสียง HD อย่างเดียว แล้วภาพระหว่างไฟล์แบบ mkv กับ full rip ต่างกันมากหรือไม่ครับ ถ้าจะมาใช้ดูกับ Projector เป็นหลัก ควรเลือกไฟล์ แบบ MKV หรือ Full rip ดีครับ

ขอบคุณมากครับ