ผู้เขียน หัวข้อ: อยากดูหนัง HD Full rip,3D แบบเต็มประสิทธิภาพราคาประหยัดต้องมีอปกรณ์อะไรบ้างครับ  (อ่าน 12901 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirvanaaa

• *
อยากดูหนัง HD Full rip,3D แบบเต็มประสิทธิภาพราคาประหยัดต้องมีอปกรณ์อะไรบ้างครับ Hardisk externalควรใช้แบบไหนยี่ห้ออะไรดีครับขอบคุณครับไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ครับ พึ่งซื้อทีวี พานาโซนิค50as700tมาอยากหาหนังfull ripมาดูครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
๑. ทีวี ที่รองรับระบบสามมิติ
๒. เครื่องเล่นเอชดีเพล์เยอร์ หรือเครื่องเล่นบรูเรย์ดิสค์ ที่รองรับระบบสามมิติ
๓. ไฟล์หนัง หรือ แผ่นหนัง สามมิติ
๔. ฮาร์ดดิสค์ ไว้เก็บไฟล์หนัง (แล้วแต่กำลังทรัพย์)
ครับ..

ออฟไลน์ nirvanaaa

• *
ขอบคุณครับ และขออภัยที่ตั้งกระทู้ซ้ำครับ พอจะแนะนำ HD Player ที่ดูหนังได้เต็มประสิทธิภาพ อ่านไฟลisoได้ หรือทุกไฟลได้ยิ่งดีครับ ราคาซัก2,000-4,000บ. ไม่เน้นเสียงซักตัวจะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ oOo_Mr_Pond_oOo

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณครับ และขออภัยที่ตั้งกระทู้ซ้ำครับ พอจะแนะนำ HD Player ที่ดูหนังได้เต็มประสิทธิภาพ อ่านไฟลisoได้ หรือทุกไฟลได้ยิ่งดีครับ ราคาซัก2,000-4,000บ. ไม่เน้นเสียงซักตัวจะได้ไหมครับ

ถ้าในงบนี้ก็ลองดูตัว CloudHD1195 4K HDPlayer ผมใช้อยู่เหมือนกันคุณภาพก็กลางๆสมราคาครับ

อีกตัวก็รุ่นเก่าหน่อยแต่ยังเห็นมีขายก็คือ PLAYON!HD 3 ครับ

ออฟไลน์ kai+001

• *
hd playerเล่น 3dได้ มีfile 3dแล้ว ต่อhdmi เข้า recieverที่ไม่ถอดรหัส 3d แล้วต่อเข้า tv 3d จะได้ภาพ3d หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Teerasang

• LCD TV member
  • **
Hd Playerมีหลายรุ่นลองหาอ่านรีวิวทีบอร์ดดูนะครับ ต้องการฟังชั่นอะไรซื้อตามรุ่นที่มีให้ได้เลย บางรุ่นมีฮาร์ดดิสสำหรับเก็บไฟล์หนังได้ในตัวด้วยครับ ลองดู

ออฟไลน์ phurid

• *

ออฟไลน์ Panwad

• *
สงสัยต้องไปซื้อHD Playerมั่งแล้ว

ออฟไลน์ vstrom

• *
ถ้าเอาเต็มประสิทธิภาพคงต้องซื้อเครื่อง blu-ray กับแผ่นแท้ละครับ  [yes]