ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตนอกเรื่องนะครับ"หาผู้รับจ้างกู้ข้อมูล HDD"  (อ่าน 1591 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rayban

• Edge LED TV member
 [โขก]ตามหัวเรื่องเลยครับ HDD WD ขนาด 3 TB ได้ใช้โปรแกรม HDD Tune ตรวจดูแล้วมี Bad Sectors หลายตำแหน่ง วินโดว์มองไม่เห็นที่ My Com.แต่เห็นที่ Disk Manage จำเป็นต้องฟอร์แมทอย่างเดียวและทำไปแล้ว คราวนี้วินโดว์มองเห็นแต่เข้าได้ช้ามากๆ จะเอาไปเคลมประกันแต่ต้องการข้อมูลซึ่งมีอยู่เต็มคืน ไม่ทราบว่าท่านใดพอมีความสามารถทำให้ผมได้บ้างครับ หรือว่าพอแนะนำวิธีหรือโปรแกรมที่สามารถทำได้โดยใช้เวลาไม่มากนักครับ ผมลองใช้ Active File Recovery รุ่นล่าสุด และ Recuva ปรากฎว่า คำนวนดูแล้วคงใช้เวลาหลายอาทิตย์กว่าจะเสร็จ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ manee1970

• LCD TV member
  • **
ข้อมูลเป็นไฟล์หนังหรือเป็นไฟล์งานเอกสาร **สำคัญที่สุดไหม** สำหรับการใช้ซอฟแวร์ recovery ตัวที่บอกมาหรือจะเป็น
ตัวอื่นก็ตาม Harddisk ความจุมากๆขนาดนี้ ไม่มีซอฟแวร์ตัวไหนทำได้เร็วเสร็จภายใน 1วันครับ--ใช้เวลาเยอะมากๆ แนะนำว่า
เลือก recovery เฉพาะไฟล์งานที่สำคัญที่สุดครับ ไฟล์หนังและไฟล์ที่ไม่สำคัญ--ทิ้งไปเถอะครับหาโหลดหาซื้อเอาใหม่--เอา
เวลาไปทำงานหาเงินดีกว่าครับ--ยากครับเคสนี้

ข้อมูลเป็นไฟล์หนังหรือเป็นไฟล์งานเอกสาร **สำคัญที่สุดไหม** สำหรับการใช้ซอฟแวร์ recovery ตัวที่บอกมาหรือจะเป็น
ตัวอื่นก็ตาม Harddisk ความจุมากๆขนาดนี้ ไม่มีซอฟแวร์ตัวไหนทำได้เร็วเสร็จภายใน 1วันครับ--ใช้เวลาเยอะมากๆ แนะนำว่า
เลือก recovery เฉพาะไฟล์งานที่สำคัญที่สุดครับ ไฟล์หนังและไฟล์ที่ไม่สำคัญ--ทิ้งไปเถอะครับหาโหลดหาซื้อเอาใหม่--เอา
เวลาไปทำงานหาเงินดีกว่าครับ--ยากครับเคสนี้
ต้องการแค่ไฟล์หนัง 3D เป็นไฟล์บลูเรย์ ISO ครับ เป็นไฟล์เก็บสะสมประมาณ 2 TB เสียดายมากๆ หาโหลดยาก ข้อสำคัญจำไม่ได้ว่าเรื่องอะไรบ้าง

ต้องการแค่ไฟล์หนัง 3D เป็นไฟล์บลูเรย์ ISO ครับ เป็นไฟล์เก็บสะสมประมาณ 2 TB เสียดายมากๆ หาโหลดยาก ข้อสำคัญจำไม่ได้ว่าเรื่องอะไรบ้าง
คือเป็นคนชอบดูหนัง 3D และโหลดเก็บสะสมเฉพาะไฟล์บลูเรย์ ISO มีเกือบแทบทุกเรื่องที่สร้างกันออกมา สะสมเก็บไว้ใน HDD หลายลูก
มีลูกนี้ทีเป็นปํญหาครับ

ออฟไลน์ pscc1959

• Flat TV member
  • *
ลองใช้โปรแกรม Ontrack Easy Recovery Pro V.11 ดูครับ ผมเคยใช้แล้วได้ผล แต่ก็คงใช้เวลานานพอควรเป็นวัน ๆ เช่นเดียวกัน(ตั้ง 3 TB.) ที่สำคัญต้องมี Harddisk อีกตัวขนาด 3 TB. เหมือนกัน(หากต้องการกู้ทั้งลูก)ต่ออยู่ในระบบเพื่อเก็บไฟล์ ที่ Recovery มาด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2015, 10:47:57 am โดย pscc1959 »

ลองใช้โปรแกรม Ontrack Easy Recovery Pro V.11 ดูครับ ผมเคยใช้แล้วได้ผล แต่ก็คงใช้เวลานานพอควรเป็นวัน ๆ เช่นเดียวกัน(ตั้ง 3 TB.) ที่สำคัญต้องมี Harddisk อีกตัวขนาด 3 TB. เหมือนกัน(หากต้องการกู้ทั้งลูก)ต่ออยู่ในระบบเพื่อเก็บไฟล์ ที่ Recovery มาด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดู หลายวันก็ได้ครับแต่ขออย่าให้เป็นหลายอาทิตย์ เพราะคงเหนื่อยที่จะต้องคอยป้องกันไม่ให้วินโดว์มันรีสตาร์ท
อีกอย่างอาจจะลองตั้งค่าให้โปรแกรมมันสแกนแต่ไฟล์ Text เพราะต้องการเฉพาะชื่อหนังก็ได้

ออฟไลน์ laserprint

• Flat TV member
  • *
กู้ข้อมูลเองเลยครับ  ผมแนะนำให้
สุดยอดแห่งโปรแกรมกู้ข้อมูล R-Studio

ถ้าไม่มีโปรแกรมอินบ็อกซ์มาครับ  เดี๋ยวผมส่งให้

ส่วนวิธีใช้งานไม่ยากครับ ในกูเกิ้ลเพียบ

สู้ๆแล้วกันนะครับ

กู้ข้อมูลเองเลยครับ  ผมแนะนำให้
สุดยอดแห่งโปรแกรมกู้ข้อมูล R-Studio

ถ้าไม่มีโปรแกรมอินบ็อกซ์มาครับ  เดี๋ยวผมส่งให้

ส่วนวิธีใช้งานไม่ยากครับ ในกูเกิ้ลเพียบ

สู้ๆแล้วกันนะครับ
ขอบคุณครับ ได้มาแหล่ะ R-Studio
ฉบับแครก 7.2 เดี๋ยวจะลองดูว่าเร็วมั๊ย
พร้อมกับอีกตัว Ontrack Easy Recovery Pro V.11 ที่ท่าน pscc1959 แนะนำ