ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา รบกวนผู้รู้ค่ะ  (อ่าน 1852 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanyakan27

• *
ขอคำปรึกษา รบกวนผู้รู้ค่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 08:49:50 pm »
พอดีซื้อ Philips รุ่น BDP2180K/67 (มีสาย HDMIมาให้) กับ Philips Soundbar HTL2160/12 (ไม่มีสายใดๆแถมมาให้)
ปัญหาคือ ถ้าจะให้เสียงจากเครื่องเล่น มาออกที่ soundbar ตัวนี้ จะต้องซื้อสายแบบไหนหรอคะ? ขอรุ่น/ยี่ห้อเลยนะคะ เพราะด้านหลังของเครื่องเล่นเขียนว่า coaxial  ด้วยความรู้น้อย ก็ไปซื้อสายที่เขียนว่า Digital Coax Audio Cable ยี่ห้อ Bib ตั้ง 990 บ.(วันนี้สดๆร้อนๆ) กลับเสียบกันไม่ได้ เศร้าใจมากเลยค่ะ

ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะคะ..กานต์..
ปล.หากใครสนใจซื้อสายดัวกล่าวต่อ..บอกได้นะคะ ยอมขายขาดทุนเลย