ผู้เขียน หัวข้อ: ทางเลือกการดูทีวีครับ  (อ่าน 2451 ครั้ง)

ออฟไลน์ photobynum

• Edge LED TV member
ทางเลือกการดูทีวีครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 05:50:58 am »
สอบถามพี่ๆครับ
ตอนนี้มีทางเลือกในดูทีวีแบบไหนบ้างครับ

คงแบ่งได้เป็นสองแบบ แบบ เดินสายอากาศกับต่ออุปกรณ์้วใบ้internetเอาถูกต้องมั้ยครับ

แบบไม่เดินเท่าที่ผมอ่านมา กล่อง apple tv จะmirror จาก iphoneก็น่าสนในครับ แต่กล่องอื่นไม่รู้เลยครับ อ่านแล้วก็เจอandroid box บ้างก็เป็นแค่ media player บ้างก็ต้องต่อกับจานเดิมนั่นหล่ะ

ว่าแต่พวกset top เนี่ย มันทำอะไรได้มากกว่าตัวตัวถอดรหัสด้วยหรือเปล่าครับ