ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเล่น FullRip iso (3d) กับเครื่องเล่นที่ไม่ support 3d หน่อยครับ  (อ่าน 2470 ครั้ง)

ออฟไลน์ dead1body

• Flat TV member
  • *
พอดีเจอไฟล์ FullRip iso 3d มา แต่เครื่องเล่นได้แค่ 2d (Egreat R200-ii) ไม่ทราบว่าถ้าโหลดมาจะเล่นได้มั้ยครับ
ต้องการภาพแค่ 2d แต่อยากได้เสียง HD จาก FullRip เท่านั้นเองครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ Ratthasart

• Edge LED TV member
ถ้าเข้าใจไม่ผิด...เล่นได้ครับแต่ภาพที่คงแบ่งเป็นสองจอ ...หากทีวีท่านไม่ 3D ก็จะสั่งรวมไม่ได้ แต่ถ้าทีวี 3D สามารถสั่งรวมภาพให้เป็น 2 Dได้ครับ
ยกเว้น File นั้นเป็น ISO แบบ 3D ล้วนมาเลยก็จะทำไม่ได้เลยครับ ( ที่บอกมาคือกรณี เป็น MKV 3D แบบ Side by Side หรือ Up and Down )

รอผู้รู้ท่านอื่นด้วยนะครับ

• *
ลองแล้วครับ เล่นได้ ภาพออกเป็น 2d ปกติครับ เสียงมาครบ

ออฟไลน์ Ratthasart

• Edge LED TV member
ลองแล้วครับ เล่นได้ ภาพออกเป็น 2d ปกติครับ เสียงมาครบ

แสดงว่าแผ่นนั้นมีให้เลือกเล่น 2D/3D ทั้งสองแบบ

• *

แสดงว่าแผ่นนั้นมีให้เลือกเล่น 2D/3D ทั้งสองแบบ

อาจจะเป็นไปได้ครับ ถ้าผมได้ไฟล์ที่เป็น 3D อย่างเดียวมาลองเมื่อไหร่จะอัพเดทอีกทีครับ