ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2694848 ครั้ง)

ออฟไลน์ poartip

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1422 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 02:11:04 am »
ใคร เป็นมั่งคับ แมลงตัวเล็กๆเข้าไป อยุ่ใน จอภาพๆๆ เหอๆ ผมเข้ามาสองตัว งง มากคับ ขอบคุณสำหรับคำ ปรึกษาคับ ^^

ออฟไลน์ kewpi

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1423 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 09:09:23 am »
ผมของเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนครับ
และรบกวนสอบถามด้วยว่า ผมใช้ hx750 อยากถามวิธีการปรับภาพและเช็คชั่วโมงการใช้งานในรุ่นนี้มีมัยคับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2012, 09:10:59 am โดย kewpi »

ออฟไลน์ poartip

• *
« ตอบกลับ #1424 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:48:11 am »
และรบกวนสอบถามด้วยว่า ผมใช้ hx750 อยากถามวิธีการปรับภาพและเช็คชั่วโมงการใช้งานในรุ่นนี้มีมัยคับ [ปลื่ม]

poratip ใช่ เป็น โหมดสำเร็จ รูปก้ โอ นะครับ  ตัวนี้ ให้ สี สวย มากอยุ่แล้ว ว่าแต่ ถ้อยมา เท่าไรหว่าาา ราคาพิเศษป่ะ กี่ นิ้วด้วยย ขอบคุณครับบบ^^

ออฟไลน์ boy835185

• *
« ตอบกลับ #1425 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 01:33:39 pm »
 [เท่ห์] ผมอยากรู้ว่า sony 55hx750 ซื้อตอนนี้ราคาล่าสุดที่เพื่อนๆซื้อถูกที่สุดอยู่ที่เท่าไหร่แล้วมีของแถมไรบ้างครับ

ระหว่าง ร้านดัง แถวคลองเตย กับร้านดัง แถวเกษตร ถ้าซื้อร้านไหนราคาดีกว่าแล้วบริการดีกว่ากันครับ  [โย่ว]

ออฟไลน์ kewpi

• *
« ตอบกลับ #1426 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:39:09 pm »
ผมซื้อ 55 นิ้วครับ แถวเกษตร ราคา 52990 ไม่เอาของแถวครับ

ออฟไลน์ pmf

• *
« ตอบกลับ #1427 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 12:26:06 am »

เป็นสมาชิกใหม่ อยากทราบเหมือนกันค่ะ

• *
« ตอบกลับ #1428 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:35:43 pm »
ผมซื้อ 55 นิ้วครับ แถวเกษตร ราคา 52990 ไม่เอาของแถวครับ

[ปลื่ม] ขอบคุณข้อมูล คุณ kewpi มากครับ แล้วเรื่องการบริการการต้อนรับเป็นไงครับ ตัวอย่างการเชค dead pixel ถ้าเชคนานๆเนี่ยเป็นไรหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ mm1966

• *
« ตอบกลับ #1429 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:23:54 am »
ขอถามหน่อยครับว่า ได้แว่นไหมครับ
แล้วรุ่นนี้เล่นกับ IPAD ได้ไหมครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Vhoohv

• *
« ตอบกลับ #1430 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:26:59 am »
เปิดดูจาก กล่อง gmm กับ hd player ก็เป็น จะเป็นลักษณะเหมือนสัญญาณ เสียเป็นแท่ง กระพริบ ( ภาพจะแตก เละ ช่วงแท่งนั้น )จะเป็นมากหรือน้อยแล้วแต่ช่วง แต่พอมาทดสอบ กับ lcd เครื่องเก่าไม่เป็นเลย ฉากเดิม สาย hdmi เดิม ไม่เป็นเลย เครื่องพึ่งซื้อได้ 2 วัน จากโฮมโปร มีใครเคยเป็นบางครับ เกิดจากไร อยากได้ข้อมูล พรุ้งนี้จะไปจัดการกับทางhmpro
รุ่น Sony 46ex650.   

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1431 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 04:48:11 pm »
เปิดดูจาก กล่อง gmm กับ hd player ก็เป็น จะเป็นลักษณะเหมือนสัญญาณ เสียเป็นแท่ง กระพริบ ( ภาพจะแตก เละ ช่วงแท่งนั้น )จะเป็นมากหรือน้อยแล้วแต่ช่วง แต่พอมาทดสอบ กับ lcd เครื่องเก่าไม่เป็นเลย ฉากเดิม สาย hdmi เดิม ไม่เป็นเลย เครื่องพึ่งซื้อได้ 2 วัน จากโฮมโปร มีใครเคยเป็นบางครับ เกิดจากไร อยากได้ข้อมูล พรุ้งนี้จะไปจัดการกับทางhmpro
รุ่น Sony 46ex650.   

อ่านแล้วก็ยังนึกภาพไม่ออกครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะปกติครับ แนะนำว่า ตอนเอาไปเปลี่ยนเอา HD Player ไปด้วยครับ

ออฟไลน์ matanali

• *
« ตอบกลับ #1432 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:47:18 am »
เพิ่งมีโอกาสได้ถอย Sony 3D LED 55EX720 มาในราคาพิเศษ >> ประกัน 6 เดือน, ไม่แถมแว่น และไม่แถมกล่อง
ขอคำแนะนำในเรื่องของการปรับภาพเพื่อได้ภาพออกมาดีที่สุดด้วยครับ
ตามแต่ละหัวข้อเลยครับ

System Setting
Light sensor :

Display
Picture Mode :
Backlight :
Picture :
Brightness :
Colour :
Hue :
Colour temp. :
Sharpness :
Noice Reduction :
Mpeg noise reduction :
Dot noise reduction :
Motion Flow :
Cinema drive :

Advance Setting
Black Corrector :
Adv. contrast enhancer :
Gamma :
Auto light limiter :
Clear white :
Live colour :
Detail enhancer :
Edge enhancer :

White Balance
R gain :
G gain :
B gain :
R bias :
G bias :
B bias :

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1433 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 06:53:07 pm »
[เท่ห์] ผมอยากรู้ว่า sony 55hx750 ซื้อตอนนี้ราคาล่าสุดที่เพื่อนๆซื้อถูกที่สุดอยู่ที่เท่าไหร่แล้วมีของแถมไรบ้างครับ

ระหว่าง ร้านดัง แถวคลองเตย กับร้านดัง แถวเกษตร ถ้าซื้อร้านไหนราคาดีกว่าแล้วบริการดีกว่ากันครับ  [โย่ว]

55 นิ้ว ผม ซื้อมา 53000 ครับ

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

• *
« ตอบกลับ #1434 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 09:02:07 am »
 [ช็อค] พอดีเมื่อวานก่อนผมได้ไปเดินเดอะมอลล์บางกะปิมาเห็น เจ้า sony 55nx720 ราคาที่ 89,990 ราคานี้เป็นไงครับ น่าสอยไหม
 ถ้าเทียบกับ 55 hx750 ซึ่งเป็นตัวใหม่แต่ราคาถูกว่า พอสมควรครับ [กระโดด]

ออฟไลน์ zzeuss

• *
« ตอบกลับ #1435 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 09:42:10 am »
หวัดดีครับ น้องใหม่รายงานตัวกับ Sony KDL32cx520

มีปัญหามาถามนิดหน่อย
ผมต่อ pc กับ lcd แล้วจอไม่ขึ้นอ่ะครับ บอกว่าจอไม่รองรับ ตอนบูท ก๊ขึ้นปกติ ตอนหน้าจอวินโดว xp ก็ปกติ แต่พอเข้าวินโดว จอ lcd ก็มืดไปเลย

pc การ์ดจอเป็น Asus GTX550 Ti มี dvi 2 ช่อง แต่ lcd มีแต่ rgb กับ hdmi เลยต้องใช้หัวแปลงจาก dvi>rgb
ถ้าใช้ การ์ดจอ ออนบอร์ด ก็ใช้งานได้ปกติ full HD

ต้องทำไงถึงจะใช้การ์ดจอ asus ได้อ่ะครับ??
ขอบคุณล่วงหน้า  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ 4a20

• *
« ตอบกลับ #1436 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 06:44:49 pm »
อยากรู้ว่า EX720 ทำภาพ3d side by side ให้เป็น 2D ได้ไหม

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1437 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:16:16 pm »
55 hx 750 ร้านคลองเตยราคาดีลองโทรไปดูครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1438 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:19:49 am »
เพิ่งมีโอกาสได้ถอย Sony 3D LED 55EX720 มาในราคาพิเศษ >> ประกัน 6 เดือน, ไม่แถมแว่น และไม่แถมกล่อง
ขอคำแนะนำในเรื่องของการปรับภาพเพื่อได้ภาพออกมาดีที่สุดด้วยครับ
ตามแต่ละหัวข้อเลยครับ

System Setting
Light sensor :

Display
Picture Mode :
Backlight :
Picture :
Brightness :
Colour :
Hue :
Colour temp. :
Sharpness :
Noice Reduction :
Mpeg noise reduction :
Dot noise reduction :
Motion Flow :
Cinema drive :

Advance Setting
Black Corrector :
Adv. contrast enhancer :
Gamma :
Auto light limiter :
Clear white :
Live colour :
Detail enhancer :
Edge enhancer :

White Balance
R gain :
G gain :
B gain :
R bias :
G bias :
B bias :

http://reviews.lcdtvbuyingguide.com/sony-lcd-tv/sony-kdl46ex720-p2.html#page2

ออฟไลน์ bigmayaaw

• *
« ตอบกลับ #1439 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:56:51 am »
สอบถามหน่อยครับ
คือว่าทีวี lcd ขึ้นเส้นยาว "แนวนอน" เหมือนในรูปจะเห็นชัดเวลาดูบอลหรืออะไรที่มีสีเขียว มันเป็นเพราะอะไร ควรส่งซ่อมมั้ยครับ ขอบคุณ