ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2695158 ครั้ง)

ออฟไลน์ bignet

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2340 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 12:57:26 am »

ไม่ทราบทำเรื่องยังไงครับ พอแนะนำได้มั๊ย หลังไมค์มาก็ได้ครับ  [โขก]

เห็นรายอื่นๆ ก็ทำโดยติดต่อกับทางร้านที่ซื้อโดยตรงเลยอ่ะครับ

บอกว่าขอคืนเงินเนื่องจากเราไม่พอใจในคุณภาพของสินค้า (ถ้ายังอยู่ใน ๗ วันแรกนับจากวันที่ซื้อ)

แค่เปลี่ยนยังไม่ได้เลย นี่ขนาดวันเดียวกับที่ซื้อเลยนะ เรื่องคืนเงินคงยากอะ ลาขาดเลยร้านนี้ [แทง] [แทง]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2341 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 01:11:52 am »

แค่เปลี่ยนยังไม่ได้เลย นี่ขนาดวันเดียวกับที่ซื้อเลยนะ เรื่องคืนเงินคงยากอะ ลาขาดเลยร้านนี้ [แทง] [แทง]

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2342 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 01:13:59 pm »
จำได้ว่า กรณี แบบนี้ น้อยกว่า 5 จุด เอาเครื่องออกไปแล้ว ไม่รับคืนไม่ว่ากรณีใดๆ เพราะ sony ไม่รับ ยกเว้นร้าน เค้า ช่วย รับแทน
แต่ถ้าcheck แล้วเจอก่อยยกกลับบ้าน เปลี่ยนตรงนั้น ได้ครับ  [ไม่พูด] [ไม่พูด] [ไม่พูด]
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ bight

!!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2343 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 03:07:31 am »
พึ่งไปถอย 46W954 จากร้านดังมา สดๆร้อนๆ check dead ดูที่บ้าน ปรากฎว่า เจอ bright 1 จุด ตรงกลางจอ ค่อนมาทางข้างล่าง โทรถามร้าน ร้านบอกให้แจ้งศูนย์ โทรหาศูนย์ ศูนย์บอกให้คุยกะร้าน ถ้าจะเปลี่ยนเครื่อง เพราะศูนย์ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่อง เออ ดีเนอะ มีใครเคยซื้อ ของ sony แล้วได้เปลี่ยนเครื่องมั่งมั๊ย  [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ต้องคุยกับทางร้านครับ ถ้าทางร้านไม่ยอมเปลี่ยนก็ประจานผ่านเวปเลย!!!

คุยแล้วครับ หลังจากคุยกับโซนี่ ร้านยืนยันให้ไปคุยกะโซนี่เอาเอง บอกขายได้กำไรก็ไม่เยอะ แล้วก็เช็คเครื่องตอนอยู่ร้านแล้ว (ผมให้คนอื่นไปซื้อ) แต่ยังไง ของมันมี defect ไม่ใช่เสกมาได้เองซักหน่อย มันน่าจะคุยกันได้ เฮ้อ สงสัยต้องรับสภาพ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ซวยสุดๆไปเลยครับ
ซื้อมาวันเเรกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2014, 03:08:58 am โดย bight »

ออฟไลน์ bight

« ตอบกลับ #2344 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 03:10:04 am »
ผมว่าปัญหามันอยู่ที่ศูนย์โซนี่ด้วย ถ้าเค้ายอมร้านก็คงเปลี่ยนให้ล่ะ

• *
« ตอบกลับ #2345 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 10:23:39 pm »
พึ่งไปถอย 46W954 จากร้านดังมา สดๆร้อนๆ check dead ดูที่บ้าน ปรากฎว่า เจอ bright 1 จุด ตรงกลางจอ ค่อนมาทางข้างล่าง โทรถามร้าน ร้านบอกให้แจ้งศูนย์ โทรหาศูนย์ ศูนย์บอกให้คุยกะร้าน ถ้าจะเปลี่ยนเครื่อง เพราะศูนย์ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่อง เออ ดีเนอะ มีใครเคยซื้อ ของ sony แล้วได้เปลี่ยนเครื่องมั่งมั๊ย  [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ต้องคุยกับทางร้านครับ ถ้าทางร้านไม่ยอมเปลี่ยนก็ประจานผ่านเวปเลย!!!

คุยแล้วครับ หลังจากคุยกับโซนี่ ร้านยืนยันให้ไปคุยกะโซนี่เอาเอง บอกขายได้กำไรก็ไม่เยอะ แล้วก็เช็คเครื่องตอนอยู่ร้านแล้ว (ผมให้คนอื่นไปซื้อ) แต่ยังไง ของมันมี defect ไม่ใช่เสกมาได้เองซักหน่อย มันน่าจะคุยกันได้ เฮ้อ สงสัยต้องรับสภาพ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ซวยสุดๆไปเลยครับ
ซื้อมาวันเเรกด้วย

Update ครับ ไปเจรจามาอีกรอบ ทางร้านยอมให้คืนของแล้วครับ เฮ้อ เป็นอุทาหรณ์ อย่าดูที่ราคาอย่างเดียว  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ขอบคุณสำหรับ ทุกคอมเม้น นะคับ  [โย่ว]

« ตอบกลับ #2346 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 10:54:32 pm »
ยินดีด้วยครับที่ได้เงินคืน

ปล.ไอ้ร้านที่คุณbignet ไปซื้อนี่ได้ยินชื่อเสียงในทางลบมาหลายรอบแล้วครับ

ออฟไลน์ bizkitfu

• *
« ตอบกลับ #2347 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 02:05:09 pm »
ร้านไหนครับกำลังจะซื้ออาทิตย์หน้าพอดีหลังไมค์มาหน่อยครับกลัว

ออฟไลน์ Oaddy

• *
« ตอบกลับ #2348 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 02:08:11 pm »
กำลังมองหา 55W954A เพื่อนสมาชิกพอมีร้านที่ให้ราคาดีๆบ้างมั้ยครับ
ผมเข้าดูในwebด้านล่างเขาขายที่ 48,600
  [กระดึบ]http://www.[^_^].com/s/ราคา/55w954a

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• *
« ตอบกลับ #2349 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 09:15:44 pm »
ยินดีด้วยครับที่ได้เงินคืน

ปล.ไอ้ร้านที่คุณbignet ไปซื้อนี่ได้ยินชื่อเสียงในทางลบมาหลายรอบแล้วครับ

ก้อพอได้ยินกิตติศัพท์ครับ แต่ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเอง จิตตกเลยช่วงนี้  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2350 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 11:04:18 am »
ลองดูตรง motion flow คับว่ามันเป็นแบบ smoote อยู่ป่าาว ถ้าใช่ก็ลองเปลี่ยนเป็นแบบ ธรรมดาไม่ก็โหมดอื่นดูคับ [ปลื่ม] [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #2351 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 12:05:51 am »
ใครใช้ w954 บ้างครับหน้าจอมีอาการแดงอมชมพูเหมือนตัว 904 ที่เค้าบอกๆกันรึป่าว

« ตอบกลับ #2352 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 12:34:04 am »
ใครใช้ w954 บ้างครับหน้าจอมีอาการแดงอมชมพูเหมือนตัว 904 ที่เค้าบอกๆกันรึป่าว

จากการสอบถามผู้ใช้ในเวปนี้ทั้ง w904 และ w954 มีอาการผิวอมชมพูทั้งสองรุ่นครับ

ออฟไลน์ KVYoung

« ตอบกลับ #2353 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 01:25:48 am »
คิดว่ามันเป็นมาตั้งนานสำหรับโซนี่ครับ แดงอมชมพู เหลืองอมเขียว ตั้งแต่รุ่นจอแก้วสมัยก่อน

• *
« ตอบกลับ #2354 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 12:18:36 pm »
แบบนี้ถ้าไม่เอาทีวีสองยี่ห้อมาตั้งเทียบกันก็จะดูไม่ค่อยออกใช่มั้ยครับหรือว่าจะเห็นชัดเจนเลย

ออฟไลน์ lekta

• *
« ตอบกลับ #2355 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 09:01:43 pm »
ไม่ทราบว่าจะมีวิธีการแก้เรื่องแดงอมชมพูของ 904 หรือเปล่าครับหรือให้มันลดลงได้หรือเปล่าครับ
 ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #2356 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:48:55 pm »
http://www.avforums.com/review/sony-x9-kd-55x9005-4k-ultra-hd-led-lcd-tv-review.9890

รีวิว SONY 55X9005 (เทียบเท่า X9004 ในประเทศไทย)

สังเกตุที่ตางรางRGB จะเห็นว่า ค่าที่ตั้งมาจากโรงงานนั้น สีแดงล้นเกินมาตรฐานมากๆครับ

ออฟไลน์ keanoob

• *
« ตอบกลับ #2357 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 01:55:37 pm »
ที่โรงงานโซนี่
เราเสริมประสิทธิภาพทีวี
ด้วยอาหารปลาซากุระนะครับ  [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]