ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2692412 ครั้ง)

ออฟไลน์ lekta

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2358 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:12:12 pm »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ thisaomark

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2359 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 04:51:40 pm »
จัด W954A มาได้เกือบ 2 อาทิตย์ละ เอารูปมาโชว์ซะหน่อย   :) :) :) กล้องไม่ชัดไม่ว่ากันนะคับ  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]
ขอฝากเนื้อ ฝากตัว กับรวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับ ด้วยคับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
ห้องรกหน่อยนะคับ อิอิ

ภาพด้านล่างนี่ไม่ได้ปิดนะคับ ภาพสีดำ ของเค้าดำดีจิงๆ จุดที่ประทับใจเลย

จัด ทอร์ ซะหน่อย

อุปกรณ์เพิ่มเติม งบน้อยมีอยู่แค่นี้ อิอิ  [โขก] [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ treaksung

• *
« ตอบกลับ #2360 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 01:05:40 pm »
อยากจัด 55w954a ครับ เห็นว่าตอนนี้ของขาด โทรไปร้านดังย่านเกษตร แล้่ว

พอมีที่ไหนแน่ะนำบ้างครับ เค้าแจ้งว่าของจะเข้าก็กลางเดือนหน้า เหอะๆ

ปล. สะดวกชำระเป็นเงินสดได้เลยครับ ขอราคา ไม่แรงเป็นพอครับ

ออฟไลน์ bizkitfu

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!
« ตอบกลับ #2361 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:51:25 pm »
ได้มาแล้วครับ 55w954 ได้เป็นสมาชิกโซนี่แบบเต็มตัวซักทีต้องขอบคุณ คุณ vstorm ที่แนะนำให้ผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:52:35 pm โดย bizkitfu »

• *
« ตอบกลับ #2362 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:57:05 pm »
ในนี้มีใครซื้อประกันเพิ่มกับทางกรุงเทพประกันภัยบ้างมั้ยครับเห็นในเวปโซนี่ว่าสามารถซื้อเพิ่มได้เป็น 3ปี

ออฟไลน์ SupojnS

• *
« ตอบกลับ #2363 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:39:31 pm »
55W954A  ถ้าจะใช้ขาแขวนผนัง  ใช้รุ่นไหนดีครับ

แล้วขาแขวนที่มีขายทั่วๆไปนี่  เช่นที่บอกว่าใช้ได้กับทีวีขนาด 30" - 60" ทุกยี่ห้อนี่ ใช้กับรุ่นนี้ได้ใช่ไหมครับ

คือผมเห็นว่า ข้างหลังของ 55W954A ไม่ค่อยเหมือนรุ่นอื่น เลยสงสัย

ท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ   

ขอบคุณอย่างสูงครับ

• *
« ตอบกลับ #2364 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:44:15 am »
w954 ปรับภาพยังไงเอาไว้ใช้ดูทีวีครับตอนนี้ใช้แต่ vivid สีสดมากอยากได้แนวปรับภาพที่เอาไว้ดูได้หลายๆรูปแบบทั้ง กีฬา หนัง หรือช่องธรรมดา

ออฟไลน์ vstrom

• *
« ตอบกลับ #2365 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 12:26:49 pm »
อื้อหือ ใช้ vivid ดูทีวีเลยเหรอครับ กล้าหาญมากเลย  [yes]

ผมแค่ standard บางทีก็แทบน้ำตาเล็ดแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #2366 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 03:41:12 pm »
ผมไม่ชอบ vivid หรอกครับแต่ standard ก็ดูซอฟไปอยากได้ระหว่างตรงกลาง vivd กับ standard ครับ

ออฟไลน์ samoke

• *
« ตอบกลับ #2367 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:10:43 am »
ถ้าไม่อยากให้หน้าแดงลองปรับ ในส่วนของ advand config แล้วในส่วนของปรับภาพสดใส(ภาษาอังกฤษอะไรไม่รู้ครับ) ลองปิดดูครับ
ผมลองปรับภาพ ในส่วนของความดำ และ adv.contrast เป็นปิด ให้ภาพที่ดูแล้วเนียนดีครับ (ภาพไม่เวอร์) ยังไงลองปรับดูครับ

ออฟไลน์ tanasit4193

• *
« ตอบกลับ #2368 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:40:31 pm »
สอบถามคนที่ใช้ w904a ต่อกับ avr ครับ
- เวลาจะปรับให้เสียงออกลำโพงต้องตั้งที่ ระบบลำโพง>เลือก "เครื่องเสียง"
- เวลาผมปิดทีวีผมก็จะต้องมาปรับใหม่ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง
เครื่องของผมปกติอยู่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ bignet

• *
« ตอบกลับ #2369 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 11:22:11 am »
มีใครใช้ Galaxy S4 แล้วทำ screen mirroring กับ W904 ได้บ้างครับ

ผมจำได้ว่าเคยทำได้มาก่อน แต่ตอนนี้ มือถือมัน scan หา TV ไม่เจอแล้ว ทำไงก็หาไม่เจอ ลอง manual add ในทีวีดู มันขึ้น unsupported device กรำ  [โขกโต๊ะ]

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่พึ่ง up software TV รึเปล่า  [ร้องไห้]  ใครมีทางแก้บ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2370 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 10:52:08 am »
พึ่งไปถอย 46W954 จากร้านดังมา สดๆร้อนๆ check dead ดูที่บ้าน ปรากฎว่า เจอ bright 1 จุด ตรงกลางจอ ค่อนมาทางข้างล่าง โทรถามร้าน ร้านบอกให้แจ้งศูนย์ โทรหาศูนย์ ศูนย์บอกให้คุยกะร้าน ถ้าจะเปลี่ยนเครื่อง เพราะศูนย์ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่อง เออ ดีเนอะ มีใครเคยซื้อ ของ sony แล้วได้เปลี่ยนเครื่องมั่งมั๊ย  [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ต้องคุยกับทางร้านครับ ถ้าทางร้านไม่ยอมเปลี่ยนก็ประจานผ่านเวปเลย!!!
สนในรุ่นนี้ครับ ท่าน bingnet พอจะบอกได้ไหมว่าร้านไหนครับอยากรู้ [แทง]

ออฟไลน์ bignet

• *
« ตอบกลับ #2371 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 11:51:43 pm »
พึ่งไปถอย 46W954 จากร้านดังมา สดๆร้อนๆ check dead ดูที่บ้าน ปรากฎว่า เจอ bright 1 จุด ตรงกลางจอ ค่อนมาทางข้างล่าง โทรถามร้าน ร้านบอกให้แจ้งศูนย์ โทรหาศูนย์ ศูนย์บอกให้คุยกะร้าน ถ้าจะเปลี่ยนเครื่อง เพราะศูนย์ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่อง เออ ดีเนอะ มีใครเคยซื้อ ของ sony แล้วได้เปลี่ยนเครื่องมั่งมั๊ย  [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ต้องคุยกับทางร้านครับ ถ้าทางร้านไม่ยอมเปลี่ยนก็ประจานผ่านเวปเลย!!!
สนในรุ่นนี้ครับ ท่าน bingnet พอจะบอกได้ไหมว่าร้านไหนครับอยากรู้ [แทง]

ตอนนี้ ไม่มีของแล้วครับ ผมหาจนยอมแพ้ มาเล่น W904 แทนแล้วคับ  [แทง]

ออฟไลน์ wiseman

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2372 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:05:20 pm »
ผมใช้ KDL-32W674A อยู่ครับ

ช่วยแนะนำ App แอนดรอยที่ใช้ Screen Mirror  หน่อยครับ  เพราะลองมาหลายตัวแล้วใช้งานไม่ค่อยได้ครับ

ที่ลองแล้ว ก็มี App TV Sideview กับ Play to Sony ลองเปิดหนังดู ภาพไม่ขึ้นจอใหญ่ครับ(แต่ TV เจออุปกรณ์นะ) ไม่รู้ว่าเซ็ตตรงไหนผิดไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ elwingz

• *
« ตอบกลับ #2373 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:23:55 pm »
สอบถามครับ

1.  พอดีว่า กำลังมองหา TV มาเล่น PS3 1 เครื่อง อ่านไปอ่านมาสนใจ Sony ครับ แต่จะสอบถามว่า ถ้าเอามาดูหนังด้วย โอเคมั้ยครับ? ห้องค่อนข้างมืดพอสมควร ถ้าไม่เปิดไฟ

- เล็ง 2 ตัวนี้อยู่ครับ
   KLV-32EX400:    ,    http://www.sony.co.th/product/klv-32ex400 ตัวนี้
   กับตัวนี้อยู่ครับ KDL-32CX520    , http://www.sony.co.th/product/kdl-32cx520

เข้ามาสอบถามว่า ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับผม

2.  พอดีว่าอ่านๆ ดูแล้วมีคนบอกว่า ช่วงเดือน มีนา - พค. รุ่นใหม่ของปี 2014 จะมาเข้าไทย ผมควรจะรอมั้ยครับ?

ขอบคุณทุกความเห็นครับ :D

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2374 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:25:54 pm »
รุ่นที่ยกตัวอย่างมาเก่ามากครับ ลองดูรุ่น W674 ซึ่งเป็นรุ่นปัจจุบันดีกว่า

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #2375 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:31:35 pm »
รุ่นที่ยกตัวอย่างมาเก่ามากครับ ลองดูรุ่น W674 ซึ่งเป็นรุ่นปัจจุบันดีกว่า

ใช่ครับ ไปขุดหามาจากห้างไหนเนี่ย ๕๕๕๕๕๕๕๕

EX400 ปี 2010
EX410 ปี 2011
EX430 ปี 2012

[ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:40:49 pm โดย หลั่ง รวดเร็ว »