หน้า: 1 ... 146 147 [148] 149 150 ... 153

!!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!

• iammynonny
  • LCD TV member
  • **

55w800b เวลาดู 3D นี่มีปัญหาเรื่อง crosstalk ไหมครับ ใกล้จะตัดสินใจซื้อและ -..-
  • KVYoung
  • Edge LED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

สวัสดีคะ

ขอสอบถามหน่อยคะ   48w600B  ดูหนังจาก USB เป็น external HDD  1TB 
ตอนแรก  มีไฟล์หนังประมาณ 200G เป็นดูได้ปกติ (บางไฟล์ขนาดใหญ่ เป็น 10g)
พอต่อมา ไปใส่หนังเพิ่ม เป็น 400G  ( ไฟล์ที่เพิ่มมาขนาด 2-4.5g)  เปิดเข้าไปพอเลือกหนังไปสักหน้าที่ 2-3 เครื่องค้าง แล้วก็รีสตาร์ส ตัวเองไปเลย  เลยอยากทราบว่า เป็นเป็นปัญหาที่ความจุใน HDD หรือไฟล์หนังที่เราลงไปเพิ่ม รึเปล่าคะ
จริงๆ  มันรองรับได้เท่าไร 

ปล. ไฟล์ทั้งหมดเป็น KMV

ขอบคุณคะ
ความจุของไฟล์..มากเกินที่ทีวีจะรองรับครับ
ทางที่ดี..จะชมเรื่องไหน ก็ก็อปปี้ใส่ทรัมพ์ไดร์ฟ แล้วค่อยมาเสียบที่ทีวีจะดีกว่า
เพราะทีวีไม่ได้ออกแบบมาให้เป็นเครื่องเล่นครับ..
หรือไม่ก็หาซื้อ HD Player มาใช้ดีกว่าครับ..หมดปัญหากวนใจ
..เรื่องการรองรับขนาดฮาร์ดดิสค์ ยังไม่มีรายงานผลแบบตรงๆ เลยไม่แน่ใจครับ..
  • Eakapan
  • OLED TV member

สวัสดีครับ อยากสอบถามพี่ๆว่า 40w600b ตั้งค่า Motionflow ยังไงครับผมหา เมนู ไม่เจอ แล้วที่บอกว่า 200 hz นี่มันจริงไหม

ขอบคุณครับ
W600B ไม่มีระแบบแทรกเฟรมครับ

งั้นแสดงว่าผมคงโดน sony หลอก เพราะในเว็บเค้าเขียน motionflow 200hz
ทีวีรุ่นหลังๆเดี๊ยวนี้จะมีค่า refresh rate บอกไว้ทุกตัวครับ(ทุกยี่ห้อ) sony รุ่นประหยัด(R series)ยังมีเลยครับ แต่จะมีระบบแทรกเฟรมจริงไหม
ต้องมาหารายละเอียดภายหลังอีกทีครับ

• lameuasz
  • Flat TV member
  • *

ตัวผมเป็นเเค่อากาศใช่ไหม?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh??? เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
  • pitchy
  • *

ใคร พอมีแนวทางปรับ ภาพ w800b ไว้ดู พวกอนิเมะบ้าง ครับ ขอ ค่าการตั้งค่าหน่อย
  • Eakapan

ตัวผมเป็นเเค่อากาศใช่ไหม
ไม่ใช่หรอกครับ คือการกดเข้าเมนู ของ sony คงไม่เหมือนเดิม เลยไม่มีใครมาตอบน่ะครับ ลองติดต่อทาง sony ดูน่ะครับ
  • nutkh303
  • *

Sony Bravia ใช้งานน้อยมากๆ อายุประมาณ 3 ปี   

อาการภาพไม่ชัดแบบนี้ อุปกรณ์ตัวไหนมันเสียครับ หมดประกันแล้ว ซ่อมที่ไหนได้บ้าง แพงมั้ยครับ?

• ayeweb
  • **
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

โอ้ว มีปัญหาเหมือนกัน  ไม่เอา ไม่ยอม ไม่เอา ไม่ยอม ไม่เอา ไม่ยอม ไม่เอา ไม่ยอม
  • magicauy
  • *

สอบถามหน่อยครับ
ผมมี
1.Sony Bravia 40W600B
2.HDD External 3TB Seagate
3.ชุด Home  LG HT554TM

คืออยากต่อให้ออก 5.1 ครับตอนนี้ที่ผมทำ
1.ต่อ External HDD เข้ากับโทรทัศน์
2. ต่อสาย Optical จาก โทรทัศน์ เข้า ชุด Home แล้วปรับเป็น AUX  OPT เสียงถึงออก แต่มันออกแค่ 2.1 ครับไม่ออก 5.1
3.ผมต้องทำอย่างไรครับถึงจะออก 5.1 หรือต้องซื้ออย่างอื่นเพิ่ม HDD External ต่อผ่าน ชุดHome ไม่ได้ครับ มันอ่านได้แต่แผ่น ช่อง USB ไม่รองรับ HDD
  • kureknight
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบ #2655 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 10:19:01 pm »

สอบถามครับ

กำลังจะซื้อ ทีวีใหม่ ผมเล็ง Sony X8500B ไว้ แต่ได้ข่าวว่า X8500C กำลังจะมา
ผมควรจะรอมั้ยครับ งง

B กับ C มันต่างกันมากมั้ยครับ
ขอบคุณครับ
  • 19Aquarius
  • *

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งซื้อ sony w800c มา ใครใช้รุ่นนี้มีอะไรดีๆ มาแนะนำกันหน่อยนะครับ
  • 55JS
  • **

หา HD player มาต่อกับ HDD  แล้วเอา HDMI เข้าTV ปิดเสียง TV      แล้วเอา OPtical เข้า ชุดHome
  • 19Aquarius
  • *

ใครใช้ w800c บ้างครับ android tv มาแชร์ app ที่ติดตั้งผ่าน apk กัน ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่ามีแอพไหนบ้าง
  • BlackBelly
  • *

กำลังหาทีวี เครื่องใหม่ เพื่อเอาไปใช้อีกบ้านหนึ่ง

ของเดิมใช้ W904A 46 นิ้ว ชอบความคมชัดและมิติของภาพ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ มี Sony รุ่นไหนที่ให้ภาพใกล้เคียง หรือดีกว่าบ้างครับ

ประมาณ 50 นิ้ว +-  งบไม่เกิน 40,000 บาท

ปลื้ม
  • zaza12345
  • *

ฉันเห็นด้วยกับโพส

ร่วมเล่นสนุกๆไปกับพวกเรา ได้ที่นี่ [^_^]ออนไลน์
  • DrTheKilleR
  • *

Sony BRAVIA ขึ้น Network Error 1106 ครับ

ตอนแรกดู YOUTUBE ไม่ได้

แก้เบื้องต้นไปด้วยการตั้งค่าโรงงาน
ก็ยังใช้การไม่ได้

ตั้ง ตั้งค่า Primary DNS เป็น 8:8:8:8 และ
Secondary DNS เป็น : 8:8:4:4 แล้วครับ

แต่พอ refresh internet content ก็ขึ้นภาพตามที่ส่งมา
กด Update Firmwares อะไรก็ไม่ได้เลย

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

• brazos
  • *

รบกวนหน่อย ครับ พอดี อยากได้ TV 50" ขึ้นไป งบ 35000 ไม่ทราบว่า มีรุ่นไหน แนะนำบ้างคาบ
  • Eakapan

รบกวนหน่อย ครับ พอดี อยากได้ TV 50" ขึ้นไป งบ 35000 ไม่ทราบว่า มีรุ่นไหน แนะนำบ้างคาบ
งบนี้น่าจะได้ 55W800C ครับ(1080p)
หน้า: 1 ... 146 147 [148] 149 150 ... 153