ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2688909 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunene

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 03:42:17 am »
40z550 พึ่งซื้อมาจากเดอะมอลล์ เมื่อเย็นวันนี้ครับ ไปก๊งต่อพึ่งกลับมาได้ลองเอาตอนนี้ละ ง่วง

ออฟไลน์ สาธุ

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:18:06 pm »
มีใครทราบราคา 40V550 บ้างคับ ขอร้านด้วยคับ เซ็งจะแย่อยู่แล้ว [เศร้า]

ออฟไลน์ superbas

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:36:27 pm »
ผมเพิ่งซื้อ 32W550 มาต่อเล่นกับเครื่อง PS3(แต่ยังไม่ได้เครื่อง) ชอบสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โหลดหนังมาดูคมกริบเลย
ก่อนซื้อนี้อ่านรีวิวเว็บนี้ทุกอันเลย สุดท้ายก็ได้มา ขอบคุณมากครับ
คือผมอยากทราบราคา 32w550กัล40w550  รุ่นนี้อะครับ แล้วไม่ทราบบอกร้านที่ซื้อมาด้วยได้ปะคับ อยากหาร้านถูกๆๆๆ ซื้ออ่า ใครพอทราบช่วยบอกทีนะครับ

ออฟไลน์ QPid

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:39:28 am »
ได้มาแล้วครับ 40W550A+DZ790K

ต้องขอขอบคุณเวป LCDTVTHAILAND อย่างมากมายที่ให้ความรู้และความมั่นใจก่อนซื้อครับ

คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปจริงๆ ทั้งภาพและเสียง ตอนแรกกะว่า จะได้ 40Z550A แต่ของไม่มีอดใจไม่ไหว ก็เลยไม่รอแล้ว อิอิ จัดมาเลย
ขอบคุณมากมายครับ

<a href="http://load1.uploadfile.biz/get.php?file=" target="_blank">Download คลิกที่นี่</a>

• *

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:41:41 am »
http://load1.uploadfile.biz/get.php?file=

ขอโทษมากมายแค่อยากให้ดูรูปครับ  แต่ทำไม่ค่อยจะเป็น เลยต้องมั่วหลายทีหน่อย อิอิ

• *

ออฟไลน์ pangman49

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 08:55:22 pm »
อ้างถึง
http://upload.bluegy.com/show.php?9e96db53637b1271c7673124c3978db2.JPG
 Yes Yes Yes Yes Yes Yes

คุณ QPid ไม่ทราบไปได้มาจากร้านไหนคะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ และได้มาราคาเท่าไหร่คะ PM มาบอกก็ได้นะคะ  [หื่น]

ออฟไลน์ maxmobius

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 02:12:49 pm »
สอยมาเมื่อวานแล้วครับ 40W550A+DZ790K ได้มาที่ 49k cash back อีกนิดหน่อย

ขอบคุณเวป LCDTVTHAILAND ที่ให้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
อยากได้ 40Z550 เหมือนกัน แต่งบไม่ถึงอ่ะ  [ร้องไห้]

ชอบมากครับ เสียอย่างเดียวลำโพงชุด Home ตัวใหญ่ไปหน่อย จัดวางลำบากจริงๆ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 02:18:22 pm โดย maxmobius »

ออฟไลน์ t0ng

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 12:24:48 pm »
ขอมาเป็นสมาชิก BRAVIA ด้วยคน

เพิ่งไปซื้อ 32V550A มาจากงาน Electronica ที่เดอะมอลล์บางกะปิ เมื่อปีใหม่นี่เอง
พอเอามาตั้งที่ห้อง ก็ดูจอใหญ่เหมือนกัน
ชอบเมนูต่างๆที่ใช้งานง่าย Sony ออกแบบมาดีมาก ปรับโน่นนี่ได้สะดวกดี

ทีวีดูแข็งแีรงมาก   ดู Free TV ดูดีกว่้าที่ Review ไว้อีก  ดูหนังได้สีที่เป็นธรรมชาติดี
ตอนเล่น DVD นี่ยิ่งใช้งานง่ายใหญ่  คือใส่แผ่นไป TV ก็เล่นให้เลย ไม่ต้องไปกดปุ่มเลือกช่อง
ที่ชอบอีกอย่างคือ  ถ้ามีอุปกรณ์ต่อพ่วงเข้ามา  มันจะบอกด้วยว่าช่องไหนมีอุปกรณ์เสียบอยู่บ้า่ง

ชอบๆ ครับ  ถูกใจ

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 06:36:35 pm »
ได้มาแล้วจ้า 32w550 ภาพสุดยอดมาก คุ้มค่ากับการตามล่าจริง ๆ หุหุหุ  [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:04:12 pm »
ได้มาแล้วจ้า 32w550 ภาพสุดยอดมาก คุ้มค่ากับการตามล่าจริง ๆ หุหุหุ  [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]
ไม่ทราบว่าไปสอยมาจากที่ไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่ขอข้อมูลหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 06:07:13 pm »
อ้างถึง
ข้อความโดย: superbas 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: pangman49 ที่ มกราคม 09, 2010, 06:36:35 pm
ได้มาแล้วจ้า 32w550 ภาพสุดยอดมาก คุ้มค่ากับการตามล่าจริง ๆ หุหุหุ   

ไม่ทราบว่าไปสอยมาจากที่ไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่ขอข้อมูลหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

pm ไปแล้วนะคะคุณ superbas   [หื่น]

ออฟไลน์ thaiboy2999

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:30:02 pm »
ขอมาเป็นสมาชิก BRAVIA ด้วยคน

เพิ่งไปซื้อ 32V550A มาจากงาน Electronica ที่เดอะมอลล์บางกะปิ เมื่อปีใหม่นี่เอง
พอเอามาตั้งที่ห้อง ก็ดูจอใหญ่เหมือนกัน
ชอบเมนูต่างๆที่ใช้งานง่าย Sony ออกแบบมาดีมาก ปรับโน่นนี่ได้สะดวกดี

ทีวีดูแข็งแีรงมาก   ดู Free TV ดูดีกว่้าที่ Review ไว้อีก  ดูหนังได้สีที่เป็นธรรมชาติดี
ตอนเล่น DVD นี่ยิ่งใช้งานง่ายใหญ่  คือใส่แผ่นไป TV ก็เล่นให้เลย ไม่ต้องไปกดปุ่มเลือกช่อง
ที่ชอบอีกอย่างคือ  ถ้ามีอุปกรณ์ต่อพ่วงเข้ามา  มันจะบอกด้วยว่าช่องไหนมีอุปกรณ์เสียบอยู่บ้า่ง

ชอบๆ ครับ  ถูกใจ

ได้ราคามาเท่าไหร่ครับ

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 05:11:06 pm »
ขอบคุณมากนะครับคุณ pangman ที่ให้ข้อมูลครับ49

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 05:05:20 pm »
จัดมาละครับวันนี้ 40z550 สุดยอดมากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 02:09:37 pm »
ผมอยากซื้อทีวีมาไว้เพื่อใช้ดูทีวีธรรมดาจากทรูมูฟ ตอนแรกก็เล็ง sony เหมือนกันครับ แต่ได้อ่านจากบทความการรีวิว หรือจากเพื่อนๆ ในเวบบอร์ดแล้วได้รับคำตอบว่า ถ้าจะเอาดูทีวีธรรมดาเป็นส่วนใหญ่ต้องใช้พลาสม่า ผมก็เลยไปลองดูภาพของ 42c10 ปรากฎว่าภาพมันมัวๆ ไม่ชัดเจน แล้วสรุปด้วยความเข้าใจของผมเองว่า ทั้งแอลซีดีและพลาสม่าในปัจจุบัน ยังไม่มีตัวไหนให้ภาพจากสัญญานทีวีได้ชัดสักตัว ก็เลยอยากขอถามเพื่อนๆ ในเวปที่ใช้ โซนี่รุ่น 2009 นี้หน่อยครับว่า ความคมชัดของการให้ภาพของบราเวีย s v w z ซีรีย์พวกนี้ ให้ภาพเป็นอย่างไร เมื่อเทียบกับทีวีจอแก้วธรรมดา ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Cuk

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:21:43 pm »
จัดมาละครับวันนี้ 40z550 สุดยอดมากๆๆๆๆๆ

ได้มาราคาเท่าไรครับรุ่นนี้แล้วซื้อจากร้านไหนครับ รบกวนด้วยครับตอบทาง PM ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ