ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689097 ครั้ง)

ออฟไลน์ nannew

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:41:38 pm »
bx/ex 300=s ex400=v ex500=w น่าจะประมาณนี้ละค่ะ

ยังงี้ถ้าจะซื้อ bx 400 ก็ซื้อ v 550 ดีก่าอะสิคะ ราคาใกล้ๆกันด้วย เครียดดๆๆๆๆ

ออฟไลน์ eterniaz

• LCD TV member
  • **
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 09:08:10 pm »
แต่ก็เห็นหลายๆเสียงว่าตัวใหม่ภาพดีกว่าเดิมนะคะ ลองไปดูแล้วเลือกที่ชอบดีกว่าอะค่ะ ^^

• **
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 09:32:44 pm »
แต่อยากจะบอกว่าจริงๆแล้วบ้านเราขาย lcd sony แพงมากเลยนะคะทั้งๆที่ค่าครองชีพก็ถูกกว่าชาวบ้านเค้า
อย่างที่อเมริกาขาย 46ex500 แค่ 1099 เหรียญ ตีเป็นเงินบ้านเราก็แค่ 36000 เองค่ะ
บ้านเราตั้งซะ 43900 เห้อ คนละราคากันเลยค่ะ

ออฟไลน์ SilVerNaNo

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 10:35:07 am »
เพิ่งไปถอย KLV-26BX300 มา [เท่ห์] ฝากรุ่นเล็กด้วยครับ [yes]

ออฟไลน์ oton

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 03:09:53 pm »
ผมใช้ 40v550 ผมซื้อสาย คอมโพเน้นมา ต่อ มีสามแจ็ค ต่อตามสีของแจ็คทีวี  และเครื่องเล่น ดีวดีเหมือนกาน แต่ว่า มันเป็นสี ขาวดำคัรบ สายมัน เสีย หรือว่าเป็นอะไรคัรบ ต้อง ปรับที่ไหนไหมคัรบ

ออฟไลน์ superboovt

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 12:35:09 am »
ดีคับ พี่ๆ น้อง   สมาชิกใหม่ BRAVIA ครับ 

เพิ่ง ถอยมาสดๆร้อนๆ วันนี้เอง ครับ

40X450A    ซื้อมาดู หนัง AV BLURAY โดยเฉพาะครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 09:26:11 am »
ผมใช้ 40v550 ผมซื้อสาย คอมโพเน้นมา ต่อ มีสามแจ็ค ต่อตามสีของแจ็คทีวี  และเครื่องเล่น ดีวดีเหมือนกาน แต่ว่า มันเป็นสี ขาวดำคัรบ สายมัน เสีย หรือว่าเป็นอะไรคัรบ ต้อง ปรับที่ไหนไหมคัรบ
สวัสดีครับ ผมก็เพิ่งซื้อ lcd sony 40v550a มาใช้เหมือนกัน ซื้อวันจันทร์ที่ 8 กพ. 53 ครับ กำลังศึกษาการปรับภาพและอื่นๆ สัปดาห์แรกก็หาสายคอมโปเน้นท์มาเหมือนกันครับ แต่หาไม่ได้เพราะผมอยู่อำนาจเจริญ จังหวัดมันเล็ก ร้านไหนก็ไม่มี เลยตัดสินใจเล่น dvd upscale ไปอีกเครื่อง 2800 บ. เล่นผ่านสาย hdmi หลังจากเสียตังค์เพิ่ม คราวนี้อยู่เลยครับ ภาพที่ได้ถือว่าใช้ได้ครับ แต่ก็ต้องลองปรับไปเรื่อยๆ เพราะศึกษาไปด้วยปรับไปด้วย บางอย่างก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไรเกี่ยวกับระบบภาพ ก็ไม่แตะ คุณมีการตั้งค่าภาพยังไงก็บอกผมด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณ

ออฟไลน์ oton

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 11:42:19 am »
สวัสดีครับ ผมก็เพิ่งซื้อ lcd sony 40v550a มาใช้เหมือนกัน ซื้อวันจันทร์ที่ 8 กพ. 53 ครับ กำลังศึกษาการปรับภาพและอื่นๆ สัปดาห์แรกก็หาสายคอมโปเน้นท์มาเหมือนกันครับ แต่หาไม่ได้เพราะผมอยู่อำนาจเจริญ จังหวัดมันเล็ก ร้านไหนก็ไม่มี เลยตัดสินใจเล่น dvd upscale ไปอีกเครื่อง 2800 บ. เล่นผ่านสาย hdmi หลังจากเสียตังค์เพิ่ม คราวนี้อยู่เลยครับ ภาพที่ได้ถือว่าใช้ได้ครับ แต่ก็ต้องลองปรับไปเรื่อยๆ เพราะศึกษาไปด้วยปรับไปด้วย บางอย่างก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไรเกี่ยวกับระบบภาพ ก็ไม่แตะ คุณมีการตั้งค่าภาพยังไงก็บอกผมด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณ

พอดี ต้องปรับ สัญญาณที่ ดีวีดี ภาพ ชัดมาก คม ต่างกับ ที่ใช้สาย เอวีเยอะเลยคับ การปรับภาพผม ปรับ ตามที่เขารีวิว ในเวป แล้วบวกลบ ค่าๆอื่นๆๆนิดหน่อยคัรบ

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 11:44:28 am »
ขอบคุณครับ คุณ oton มีคำแนะนำอะไรดีๆ ช่วยแนะนำอีกนะครับ

ออฟไลน์ Roman

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 10:57:06 pm »
ตอนนี้ผมกำลังรีวิว Sony New 32BX300 อยู่ครับ ใครกำลังมองหา LCD TV Sony ราคาประหยัด อดใจรออีกซักครู่ !!!

ออฟไลน์ nannew

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 08:29:28 am »
ตอนนี้ผมกำลังรีวิว Sony New 32BX300 อยู่ครับ ใครกำลังมองหา LCD TV Sony ราคาประหยัด อดใจรออีกซักครู่ !!!

ขอบคุณ คุณ Roman มากๆๆค่ะ ในที่สุดก็มีคนมาช่วยเรา  [ปลื่ม] [กระโดด] [yes]

เมื่อวานไปทดสอบ bx400, ex400 มาค่ะ เล่นไฟล์ .dat ผ่าน usb มันฉายไม่เต็มจออะค่ะ ขนาดประมาณ 10x10 ซม.เอง แต่ทดสอบรุ่น V,W กลับขยายได้เต็มจอ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรอะค่ะ อีกอย่างรุ่นใหม่ หมุนปรับหน้าจอซ้ายขวาไม่ได้ค่ะ ได้เฉพาะ ex500 เซ็งเลย

อยากได้รุ่น 40V ในกทม.หาซื้อได้ที่ไหนคะ ถามมาประมาณ 5 ร้าน ไม่มีของแล้วค่ะ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ theoutbackgarden

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:04:11 am »
สวัสดีครับผม
กำลังจะไปออก sony bravia 32" KLV-32EX400 เดือน นี้ ครับ  [โย่ว]
มีข้อแนะนำไม่ครบ ใน ราคา 20,000 บาท 32 ' ครับ

รุ่นนี้ของSony  อุปกรเสริมที่ติดผนังมีขายมั้ยครับ  หรือ ข้างนอก ดีกว่า ราคาประมานเท่าไรครับ

ขอบคุณทุกคน โดยเฉพาะ คุณ Roman ครับ
MAx

ออฟไลน์ Roman

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:14:11 am »
สวัสดีครับผม
กำลังจะไปออก sony bravia 32" KLV-32EX400 เดือน นี้ ครับ  [โย่ว]
มีข้อแนะนำไม่ครบ ใน ราคา 20,000 บาท 32 ' ครับ

รุ่นนี้ของSony  อุปกรเสริมที่ติดผนังมีขายมั้ยครับ  หรือ ข้างนอก ดีกว่า ราคาประมานเท่าไรครับ

ขอบคุณทุกคน โดยเฉพาะ คุณ Roman ครับ
MAx

อดใจรอวันจันทร์หน้านะครับ พร้อมฟันธงว่าให้เลือกรุ่นไหนครับ ตอนนี้กำลังรีวิวเสร็จแล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:23:44 am »
คุณ roman จะทำตัว ex 700 กะ nx 7-800 ไม้คะที่เป็น led น่ะค่ะ กำลังสนใจทั้งคู่มากๆเลย โดยเฉพาะ nx700 กะ 800 ดีไซน์แหล่มมากๆ
แต่ไม่รู้จะราคาเท่าไหร่น้า

ออฟไลน์ omelet

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 05:25:44 pm »
เพิ่งไปถอย KLV-26BX300 มา [เท่ห์] ฝากรุ่นเล็กด้วยครับ [yes]

เป็นยังไงบ้างคะ กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน รุ่นเล็กๆไม่ค่อยมีคนรีวิว
ดูทีวีชัดมั้ย ของเราเน้นดูทีวี+หนัง

• *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 05:28:29 pm »

คุณ Roman กระทู้รีวิว หายไปไหนแล้วอะคะ หาไม่เจอ  [ร้องไห้]
อ่านอยู่เมื่อคืนเอง

อ้อ อยากให้ลงรูปให้ดูด้วยค่ะ
เล็ง อยู่ 2 รุ่นนี่แหละ 26" กับ 32" Bx300

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 05:36:26 pm »
ถามอีกนิดค่ะ ถ้าเราไม่ได้ติด ubc ดูฟรีทีวีภาพจะแย่ลงกว่าที่รีวิวๆกันเยอะรึเปล่าคะ

ออฟไลน์ tip

• *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:47:41 pm »
ถามอีกนิดค่ะ ถ้าเราไม่ได้ติด ubc ดูฟรีทีวีภาพจะแย่ลงกว่าที่รีวิวๆกันเยอะรึเปล่าคะ

[งง] ถ้าไม่ได้ติดทรูวิชั่น ภาพก็อาจจะมีคลื่นรบกวนน่ะค่ะ (ขึ้นอยู่กับรุ่นทีวีที่ใช้ด้วยมังคะ)

ติดทรู น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดอ่ะค่ะ เพราะมีตัวกรองสัญญาณ ที่ทรูส่งมาอยู่แล้ว มันจะชัดโดยอัตโนมัติอยู่แล้ว

เคยไปเดินดูตามห้าง พ่วงสายเสาอากาศทีวีทั่วๆ ไป กับติดจานดาวเทียม แต่พ่วงสายหลายๆ เครื่อง

ยังมีสัญญาณรบกวนเลยค่ะ (ส่วนที่รีวิว เขาใช้เครื่องเล่น ดีวีดี กับ บลูเลย์ ไม่ใช่เหรอคะ ภาพจึงดูคมชัดน่ะ)