ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689139 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirapong

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #792 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 06:10:07 pm »
ตัดสินใจแล้วครับ ไปจัดแน่ ex720 55นิ้ว + home theater   [หื่น] [yes]

ออฟไลน์ maxmobius

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #793 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:29:29 pm »
ตัดสินใจแล้วครับ ไปจัดแน่ ex720 55นิ้ว + home theater   [หื่น] [yes]

ได้ของมาแล้วมารีวิว home theater ให้ดูด้วยนะคร้าบบ สนใจอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ eak4114

• *
« ตอบกลับ #794 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:48:54 pm »
รบกวนสอบถามครับ
 EX720 Series จะต่อเน็ตต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรมาเพิ่มเติมครับบ้างครับ
ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #795 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:36:10 pm »
 EX720 Series จะต่อเน็ตต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรมาเพิ่มเติมครับบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าทีวีอยู่ใกล้ router ก็ลากสาย lan เสียบหลังเครื่องเลยครับ แต่ถ้าห่างและมี Wifi ก็ต่อ USB wifi adapter
ซึ่งถ้าซื้อช่วงนี้จะแถมมาให้ แล้วก็เข้าไปเซ็ตในทีวี หัวข้อ network แค่นี้เองครับ

ออฟไลน์ nun siam

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #796 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:58:12 am »
ขอบคุณครับ

ถ้าทีวีอยู่ใกล้ router ก็ลากสาย lan เสียบหลังเครื่องเลยครับ แต่ถ้าห่างและมี Wifi ก็ต่อ USB wifi adapter
ซึ่งถ้าซื้อช่วงนี้จะแถมมาให้ แล้วก็เข้าไปเซ็ตในทีวี หัวข้อ network แค่นี้เองครับ

แล้วถ้าอยากพิมพ์ไทย ใช้keyboard-usb ได้ไหมครับ ???

ออฟไลน์ eak4114

• *
« ตอบกลับ #797 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:03:09 am »
ขอบคุณครับ

ถ้าไม่มี wifi router  ใช้พวก แอร์การ์ด  จะเชื่อมต่อกันได้ไหมครับ 

ออฟไลน์ OnY

• *
« ตอบกลับ #798 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 11:42:25 am »
สวัสดีครับ สนใจรุ่น 40" EX520 นะครับ

เวลาใช้งาน internet สามารถเข้าเวบพวกดู TV ต่างประเทศได้ไหมอ่ะครับ คืออยากเอามาเปิด Bloomberg นะครับ
หรือพวกเวบที่เล่น Flash จะเปิดแล้วมีปัญหาไหมครับ

ออฟไลน์ DoctorPop

• **
« ตอบกลับ #799 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 08:15:43 pm »
อยากได้ Sony LED ตัวใหม่ 42EX410 ครับ
(ราคาในห้าง 19,990 บาท)

ใครซื้อแล้วมั่งภาพเป็นยังไงบ้างครับ
ตอนแรกสนใจ LG 42LV3400 แต่เจอ sony ราคานี้
เลยเป็นใจมาคบพี่โซหมีทันทีเลย ได้จอ 42 ด้วย
ร้านไหนราคาดีช่วยแนะนำด้วย

หรือพ่อค้าคนไหนขายราคาดี
ช่วย pm เข้ามาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #800 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 11:25:33 pm »
อยากได้ Sony LED ตัวใหม่ 42EX410 ครับ
(ราคาในห้าง 19,990 บาท)

ใครซื้อแล้วมั่งภาพเป็นยังไงบ้างครับ
ตอนแรกสนใจ LG 42LV3400 แต่เจอ sony ราคานี้
เลยเป็นใจมาคบพี่โซหมีทันทีเลย ได้จอ 42 ด้วย
ร้านไหนราคาดีช่วยแนะนำด้วย

หรือพ่อค้าคนไหนขายราคาดี
ช่วย pm เข้ามาด้วยนะครับ
สงสัยผมตกข่าว มีEX410ด้วยหรอคับ  เท่าที่ดูเป็นชิฟ BE3 ตัวเก่า ไม่มีพวกnetwork มีฟังก์ชั่น FM Radio เหมือนเป็นรุ่นเมื่อปีที่แล้ว
สเปคใกล้เคียงกับEX520ในตอนนี้ครับ ถ้าเทียบ EX410 กับ LV3400 ผมคิดว่า Panel ของLG น่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ DoctorPop

• **
« ตอบกลับ #801 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 12:24:48 am »
ตอนแรกเล็ง LV3400 กับ EX520

แต่ราคาต่างกันใช้ได้เลย เลยว่าจะเอาแค่ LV3400 พอ

แต่พอเห็น ตัวใหม่ EX410 ราคาน่าสนใจมาก

เลยอยากลองไปดู powerbuy 19990 บาท
แต่ยังไม่มีส่วนลด

ร้านนอกประมาณ 18.5 k ก็เลยใครดูภาพตัวนี้มาแล้วบ้างครับ

• *
« ตอบกลับ #802 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:04:32 pm »

แล้วถ้าอยากพิมพ์ไทย ใช้keyboard-usb ได้ไหมครับ ???

ยังไม่เคยลองครับ ตอนนี้ใช้มือถือ Android กับ iPad ลงโปรแกรม Media remote ใช้พิมพ์แทนคีย์บอร์ด และใช้แทน remote อยู่ครับ
ถ้าหา keyboard usb ได้ แล้วจะลองดูครับ

• *
« ตอบกลับ #803 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:07:21 pm »

ถ้าไม่มี wifi router  ใช้พวก แอร์การ์ด  จะเชื่อมต่อกันได้ไหมครับ 

คิดว่าได้นะครับ เพราะมันก็เหมือนใช้ notebook, มือถือ ต่อ wifi ธรรมดาอ่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #804 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:12:14 am »
เพิ่งซื้อ Sony KDL-40EX520 จากแม๊คโครมาเมื่อวันเสาร์ครับ ราคาโปรโมชั่น 21,990.- บาท เสียดายไม่ใช่ 100 หรือ 200 เฮิร์ต มีปัญหาตรงที่เวลาใครเปิดเครื่องทำน้ำอุ่น ทีวีจะมีเสียงดังหวี่ๆ จนกว่าจะอาบน้ำเสร็จ  แจ้งไปทางโซนี่ ได้รับการตอบสนองค่อนข้างฉับไว หน่วยซ่อมแจ้งว่าต้องเปลี่ยนคาปาซิเตอร์กรองสัญญาความถี่รบกวน แต่ไม่มีอะไหล่ต้องรอสั่งจากเมืองนอกก่อน ถ้าเข้ามาเมื่อไรจะโทรมานัดเปลี่ยนให้อีกที มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ แต่ถ้าไม่เปิดเครื่องทำน้ำอุ่นก็ไม่เป็นนะครับ นอกนั้นโอเคครับน้ำ้หนักเครื่องไม่หนักมากครับสามารถแบกขึ้นชั้น 3 คนเดียวได้ (อายุ 53 ครับ) ประกอบคนเดียวก็ได้ครับ สะดวกดี เวลาเล่นกับ Blueray Disc
และ HD Player ภาพแจ่มมากเพระาเป็น Full HD 1080 P 24  โดยรวมถือว่าพอใจครับรูปทรงเพรียวบางสวย ลูกเล่นก็เยอะยังไม่ได้ลองอะไรมากครับ แค่ทดสอบดูหนัง กับจานดาวเทียมก่อนเท่านั้นครับ ตอนนี้อยากลองเปลี่ยนคาปาซิเตอร์ก่อนครับว่าอาการเสียงหวี่ๆจะหายมั๊ยถ้าเปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าที่มีคลื่นรบกวน

เสียงดังหวี่ๆ รุ่นex720 เป็นเหมือนกันครับถ้าเปิดเครื่องทำน้ำอุ่น  จะต้องทำยังไงครับ โทรไปหาศูนย์โซนี่ใช้ไหมครับแล้วไงต่อครับ อะไหล่มาหรือยังครับ  ???
 [รัก]

• **
« ตอบกลับ #805 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:16:07 am »

ยังไม่เคยลองครับ ตอนนี้ใช้มือถือ Android กับ iPad ลงโปรแกรม Media remote ใช้พิมพ์แทนคีย์บอร์ด และใช้แทน remote อยู่ครับ
ถ้าหา keyboard usb ได้ แล้วจะลองดูครับ

ขอบคุณครับ :D 
เครื่องมีเสียงดังหวี่เวลาเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นหรือไม่ครับ  ใช้ทีวีรุ่นไหนอยู่ครับคุณmaxmobius

ออฟไลน์ billbew80

• *
« ตอบกลับ #806 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:58:04 am »

ใช้ Sony Bravia Internet TV ใช้ Remote Media ไม่ได้

ใช้ Android 2.2 ใน Samsung Galaxy Mini อยู่ ทำไมสมัคร App "Media Remote" ไม่ได้

ไม่ทราบว่าคุณใช้ Android ลง Media Remote ได้อย่างไรครับ

ขนาดเอาไปให้พนักงานที่สยามพารากอนยังบอกเลยว่า เครื่องใช้ Andrid ไม่ได้ ใช้ได้แต่ iphone

• *
« ตอบกลับ #807 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:23:44 am »
ซัมซุงบอกว่า เครื่องเป็นแอนดร์อย 2.2 แล้ว ถ้าโซนี่บอกว่าแอฟนี้ใช้กับ 2.1 ขึ้นไปได้จริง แอฟนี้ก็ต้องลงได้(คู่มือทีวีบอกใช้ได้กับแอนดร์อย 2.1 ขึ้นไป) เพราะมันเชื่อมด้วยระบบปฏิบัติการณ์ไม่ได้เชื่อมที่ตัวมือถือ

น้องก็ใช้ HTC Android 2.2 เหมือนกัน ก็ลงแอฟ Media Remote นี้ไม่ได้เหมือนกัน

ทำให้สุกท้าย Smart Phone ที่ทั้งคู่มี ใช้สินค้าโซนี่ตัวนี้ไม่ได้ทั้งคู่ ต้องมาใช้รีโมทพิมพ์ตัวอักษร ซึ่งช้ามากๆๆ กว่าจะได้สักตัว

• **
« ตอบกลับ #808 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 01:58:35 pm »
เพิ่งซื้อ Sony KDL-40EX520 จากแม๊คโครมาเมื่อวันเสาร์ครับ ราคาโปรโมชั่น 21,990.- บาท เสียดายไม่ใช่ 100 หรือ 200 เฮิร์ต มีปัญหาตรงที่เวลาใครเปิดเครื่องทำน้ำอุ่น ทีวีจะมีเสียงดังหวี่ๆ จนกว่าจะอาบน้ำเสร็จ  แจ้งไปทางโซนี่ ได้รับการตอบสนองค่อนข้างฉับไว หน่วยซ่อมแจ้งว่าต้องเปลี่ยนคาปาซิเตอร์กรองสัญญาความถี่รบกวน แต่ไม่มีอะไหล่ต้องรอสั่งจากเมืองนอกก่อน ถ้าเข้ามาเมื่อไรจะโทรมานัดเปลี่ยนให้อีกที มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ แต่ถ้าไม่เปิดเครื่องทำน้ำอุ่นก็ไม่เป็นนะครับ นอกนั้นโอเคครับน้ำ้หนักเครื่องไม่หนักมากครับสามารถแบกขึ้นชั้น 3 คนเดียวได้ (อายุ 53 ครับ) ประกอบคนเดียวก็ได้ครับ สะดวกดี เวลาเล่นกับ Blueray Disc
และ HD Player ภาพแจ่มมากเพระาเป็น Full HD 1080 P 24  โดยรวมถือว่าพอใจครับรูปทรงเพรียวบางสวย ลูกเล่นก็เยอะยังไม่ได้ลองอะไรมากครับ แค่ทดสอบดูหนัง กับจานดาวเทียมก่อนเท่านั้นครับ ตอนนี้อยากลองเปลี่ยนคาปาซิเตอร์ก่อนครับว่าอาการเสียงหวี่ๆจะหายมั๊ยถ้าเปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าที่มีคลื่นรบกวน

เสียงดังหวี่ๆ รุ่นex720 เป็นเหมือนกันครับถ้าเปิดเครื่องทำน้ำอุ่น  จะต้องทำยังไงครับ โทรไปหาศูนย์โซนี่ใช้ไหมครับแล้วไงต่อครับ อะไหล่มาหรือยังครับ  ???
 [รัก]

ช่วยตอบทีครับ -พักเรื่อง Media Remote, keyboard จะเล่นกันจริงจังก็ในcomputer ดีกว่าไหม-

• *
« ตอบกลับ #809 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 04:51:06 pm »
This item is not compatible with your device

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

มันคงไม่ใช่ Install App ไม่ได้ แต่ว่า คือมันดาวน์โหลดจาก

https://market.android.com/details?id=com.sony.seconddisplay.view&feature=search_result ก็ยังไม่ได้เลย

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

หง่ะ แล้วที่บอกว่า Android ใช้ได้ก็ไม่เป็นความจริงอ่ะดิ ต้องใช้ ไอโฟน เท่านั้น

อย่างงี้เรียกว่าโซนี่โกหกลูกค้าได้รึป่าว บอกว่าใช้ได้ เอาเข้าจริงกับใช้ไม่ได้