ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689018 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitarchat

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #864 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:56:37 am »
พอดีไปเดินดูที่แมคโคร เชียงใหม่ ราคาน่าจับมากคับ
BX320 8900
BX420 14900
40CX520 17490
ใครต้องการก็รีบจับจองกันเลยคับ

ออฟไลน์ blacklabel86

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #865 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 09:58:25 am »
รบกวนแนะนำ TV LED 32,40 นิ้ว งบ 20000 ทีครับ

เอามาดูทีวี ดูหนัง เล่น PS3 ต่อคอมครับ

ขอ Full HD ด้วยนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ พอดียังไม่เคยซื้อทีวีเลยครับ

ยังไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง TV LED เท่าไหร่ครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ จะซื้อ 2-3 วันนี้แล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ vcomoo

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #866 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:26:44 am »
ลองเดินดู 42ex410 ดูสิรับ  19900 คงพอดีอยู่ในงบ ถ้าไม่เน้นอินเตอร์เนตทีวี ผมว่าตัวนี้ใช่ได้เลย

ออฟไลน์ blacklabel86

• *
« ตอบกลับ #867 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:50:16 am »
ลองเดินดู 42ex410 ดูสิรับ  19900 คงพอดีอยู่ในงบ ถ้าไม่เน้นอินเตอร์เนตทีวี ผมว่าตัวนี้ใช่ได้เลย

ขอบคุณครับคุณ vcomoo

ออฟไลน์ amcseo4

• *
  • ??????????? ???????? ????????????????????????????
    • ÃÒ¤Ò Notebook ËÅèÁÊÑ¡
« ตอบกลับ #868 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 01:15:23 pm »
 [ปลื่ม] สวยจริงๆค่ะ

ออฟไลน์ a_n_u_r_u_k_z_a_o_o

• *
« ตอบกลับ #869 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:05:44 pm »
sony lcd bx420 เลือกเปลี่ยนภาษาหนังที่ดูบนUSBได้มั้ยครับ  รบกวนหน่อยครับบ

ออฟไลน์ prince36

• *
« ตอบกลับ #870 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 08:21:17 pm »
sony lcd bx420 เลือกเปลี่ยนภาษาหนังที่ดูบนUSBได้มั้ยครับ  รบกวนหน่อยครับบ

ผมใช้ cx520อยู่คับ ปกติเปิดวีดีโอที่.mp4ที่โหลดจากyoutubeชัดดี  file 1080ก็เปิดได้  
ส่วน .mkv เคยเปิดอยู่ทีหนึ่งไม่มีเสียงเหมือนกัน คิดว่าเครื่องน่าจะไม่รองรับ
file .mkvเลยเปิดกับ bluray s370 อันนี้เปลี่ยนภาษาได้คับ

ส่วนตัวผมคิดว่าชิบตัวใหม่ลด noiseได้ดีมาก เทียบกับex500 เปิดfileเดียวกันnoiseพรุนเลย

เลยยังไม่ได้ตอบคุณ a_n_u_r_u_k_z_a_o_o เลยว่าเปลี่ยนภาษาได้มั้ยเพราะfileหนังส่วนใหญ่เป็นmkv ที่ทีวีผมเปิดไม่ได้ [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2011, 08:29:17 pm โดย prince36 »

ออฟไลน์ toon03

• *
« ตอบกลับ #871 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:34:44 pm »
ช่วยหน่อย พอดีเพิ่งซื้อ Sony Bravia BX32"32 มา แล้วลองเอา external hdd ไปเสียบ

มันขึ้นไฟล์หนังใน hdd ผม แต่พอกดเล่น มันมีแต่ภาพ ไม่มีเสียง มันบอกว่า ไม่รองรับระบบเสียง

ไฟล์ที่เล่นเป้นไฟล์ .mkv นะครับ ดูในคู่มือมันก็บอกว่า รองรับไฟล์นี้

ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอยคุณมากครับ

ออฟไลน์ maxcoffee

• *
    • 97views
« ตอบกลับ #872 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 01:15:01 pm »
ช่วยหน่อย พอดีเพิ่งซื้อ Sony Bravia BX32"32 มา แล้วลองเอา external hdd ไปเสียบ

มันขึ้นไฟล์หนังใน hdd ผม แต่พอกดเล่น มันมีแต่ภาพ ไม่มีเสียง มันบอกว่า ไม่รองรับระบบเสียง

ไฟล์ที่เล่นเป้นไฟล์ .mkv นะครับ ดูในคู่มือมันก็บอกว่า รองรับไฟล์นี้

ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอยคุณมากครับ

.mkv  ถ้าระบบเสียงเป็นแบบ DTS มันไม่รองรับครับ และคิดว่ายังไม่มีวิธีให้รองรับเสียงรูปแบบนี้ครับ
ผมก็หาวิธีอยู่ถ้าใครรู้บอกด้วยนะครับ

แล้วถ้าจะดู mkv ก็พอมี mkv ที่มีระบบเสียง ac3 ครับ อันนี้ดูได้ปกติมีเสียง ...

อีกอันที่ผมเจอปัญหา คือ เลือก sub ไม่ได้ (ผมใช้ bx42)

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ HD Player ดีไหมเนี่ย ....

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #873 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 05:25:33 pm »

.mkv  ถ้าระบบเสียงเป็นแบบ DTS มันไม่รองรับครับ และคิดว่ายังไม่มีวิธีให้รองรับเสียงรูปแบบนี้ครับ
ผมก็หาวิธีอยู่ถ้าใครรู้บอกด้วยนะครับ

แล้วถ้าจะดู mkv ก็พอมี mkv ที่มีระบบเสียง ac3 ครับ อันนี้ดูได้ปกติมีเสียง ...

อีกอันที่ผมเจอปัญหา คือ เลือก sub ไม่ได้ (ผมใช้ bx42)

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ HD Player ดีไหมเนี่ย ....
แนะนำให้ซื้อ HD Player ครับ เพราะ HD Player หลายๆตัว ถอดเสียง DTS ได้ในตัว โดยไม่ผ่าน AVR และรองรับ Sub ทุกแบบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 11:22:11 pm โดย Eak_LFC »

« ตอบกลับ #874 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 11:24:04 pm »
ขอถามหน่อยครับ Sony TV 2011 สามารถเสียบ ext hdd และ รองรับ mkv ได้แล้วหรือครับ เป็นรุ่นปี 2011 ทุกรุ่นเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ thotsawat

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #875 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 08:45:57 pm »
สวัสดีครับ ขอร่วมคลับด้วย

เพิ่งซื้อ Sony Bravia BX420 40นิ้ว มาครับ

« ตอบกลับ #876 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 03:31:20 pm »
สวัสดีครับ ขอร่วมคลับด้วย

เพิ่งซื้อ Sony Bravia BX420 40นิ้ว มาครับ
[เท่ห์]

ออฟไลน์ phuberian

• *
« ตอบกลับ #877 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:05:03 pm »
ขอร่วมก๊วนด้วยคนครับ ซื้อมาวันที่ 5/11/11 สาเหตุที่ถอยทีวีเครื่องใหม่ก็เพราะบ้านน้ำท่วม ต้องอพยพ แล้วที่ย้ายไปอยู่ไม่มีทีวี ก็เลยไปเดินดูที่เดอะมอลล์ท่าพระ หลังจากเดินอยู่พักนึง ก็ได้เห็น LED 40" ราคา 19717 ก็เลยยืนดูอยู่พักนึง ประกอบกับถ้าเทียบกับรอบๆตัว เห็นพวก LED 32" ราคาประมาน 12000 ก็เลยตัดสินใจเพิ่มเงินอีกซักหน่อย ถอยตัว 40" มาดีกว่า ... ตัวที่ผมถอยมาก็คือ ... sony KDL-40NX700 ซึ่งบอกตามตรง ผมไม่ได้มีความรู้ หรือหาข้อมูลอะไรมาก่อนเลย เพราะไม่คิดว่าจะได้ซื้อ ก็เลยแวะเข้ามาหาความรู้เกี่ยวกับเจ้ารุ่นที่ผมซื้อมาซะหน่อย ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

อ่อ มีคำถามครับ
1. เจ้า sony kdl-40nx700 นี่ดีหรือไม่ดียังไงบ้างครับ เพราะไม่เห็นมีคนพูดถึงเจ้าตัวนี้ซักเท่าไหร่
2. เมื่อวานผมลองแชร์อินเตอร์เน็ตจาก iPhone4 ซึ่งเจ้า sony มันก็เห็นสัญญาณนะครับ แต่พอเชื่อมต่อ มันกลับเชื่อมต่อล้มเหลว ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ prince36

• *
« ตอบกลับ #878 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 03:30:05 pm »
ขอร่วมก๊วนด้วยคนครับ ซื้อมาวันที่ 5/11/11 สาเหตุที่ถอยทีวีเครื่องใหม่ก็เพราะบ้านน้ำท่วม ต้องอพยพ แล้วที่ย้ายไปอยู่ไม่มีทีวี ก็เลยไปเดินดูที่เดอะมอลล์ท่าพระ หลังจากเดินอยู่พักนึง ก็ได้เห็น LED 40" ราคา 19717 ก็เลยยืนดูอยู่พักนึง ประกอบกับถ้าเทียบกับรอบๆตัว เห็นพวก LED 32" ราคาประมาน 12000 ก็เลยตัดสินใจเพิ่มเงินอีกซักหน่อย ถอยตัว 40" มาดีกว่า ... ตัวที่ผมถอยมาก็คือ ... sony KDL-40NX700 ซึ่งบอกตามตรง ผมไม่ได้มีความรู้ หรือหาข้อมูลอะไรมาก่อนเลย เพราะไม่คิดว่าจะได้ซื้อ ก็เลยแวะเข้ามาหาความรู้เกี่ยวกับเจ้ารุ่นที่ผมซื้อมาซะหน่อย ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

1. เจ้า sony kdl-40nx700 นี่ดีหรือไม่ดียังไงบ้างครับ เพราะไม่เห็นมีคนพูดถึงเจ้าตัวนี้ซักเท่าไหร่
2. เมื่อวานผมลองแชร์อินเตอร์เน็ตจาก iPhone4 ซึ่งเจ้า sony มันก็เห็นสัญญาณนะครับ แต่พอเชื่อมต่อ มันกลับเชื่อมต่อล้มเหลว ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

KDL40NX700 เป็นรุ่นรองท็อปของโซนี่ปีที่แล้วคับ
ได้มา 19k หรือคับ
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=461  >>>> รีวิว 46NX700

ออฟไลน์ phuberian

• *
« ตอบกลับ #879 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 05:25:11 pm »

KDL40NX700 เป็นรุ่นรองท็อปของโซนี่ปีที่แล้วคับ
ได้มา 19k หรือคับ
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=461  >>>> รีวิว 46NX700

ถูกต้องครับ ได้มา 19k (แต่เป็นตัวโชว์ที่ Power buy @ The Mall ท่าพระ) ดูสภาพแล้วยังดูดีอยู่ เซลล์แจ้งว่าเครื่องนี้โชว์มา 3 เดือนกว่า ผมเลยซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปี กันเหนียวไว้ก่อน (ซื้อประกันเพิ่ม จ่ายเพิ่มอีก 1200) // ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ akekungza

• *
« ตอบกลับ #880 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 11:05:13 pm »
คือขอ ถามหน่อย ครับ ของผม BX520 เสียบปลั๊กแล้ว ไฟไม่เข้าอะ ครับ คือ สัพพาย มันพัง ใช่เปล่าอะครับ  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #881 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 11:08:54 pm »
คือขอ ถามหน่อย ครับ ของผม BX520 เสียบปลั๊กแล้ว ไฟไม่เข้าอะ ครับ คือ สัพพาย มันพัง ใช่เปล่าอะครับ  [ไม่พูด]

ดูเต้าเสียบ+หัวปลั๊กก่อนครับส่วนมากหัวปลั๊กแบบกลมจะมีปัญหาเรื่องหลวมนิดนึงครับ