ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689431 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #900 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 10:15:46 pm »
พอดี เพิ่งจะถอย EX720 มา ไม่ทราบว่า โดยปกติ ในรุ่นนี้ มันจะมีเสียง ที่แผงวงจรหรือเปล่า เสียงเหมือนเราเปิดหลอดไฟนีออนเก่าๆ เสียงมันแบบว่า อธิบายยังไงดีอ่ะครับ คือมันมีเสียง เหมือน ไฟมันวิ่งในวงจร ดังตลอด บางทีก้ดังมาก จน ยืนห่างประมาณ 1.20 เมตร ยังได้ยินเลย แบบนี่้ ควรยกเช้าศูนย์ดีมั้ยครับ ขอคำแนนะหน่้อย
ลองกลับไปอ่านหน้า48 ดูน่ะคับ เห็นมีหลายคนบ่นเหมือนกันครับ แต่เพื่อความสบายใจถ้าไม่เกิน7วันยกไปร้านเปลี่ยนตัวใหม่เลยก็ได้คับ
เพราะรู้สึกแปลกๆขนาดยืนห่างเมตรกว่า ยังได้ยินเสียงเลย

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #901 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 10:24:49 pm »
สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ มารายงานตัวฝากเนื้อฝากตัวใน club sony ด้วยครับ
ขอถามวิธีเซ็ทค่า picture แจ่มๆของ CX520 ด้วยครับว่า ปรับรายละเอียดยังไง ผมใช้ในโหมด Auto แล้วต้องแต่ค่าอะไรเพิ่มเติมอีก"ขอรายละเอียดด้วยครับ"

ขอบคุณทุกท่านที่ อ่านหรือไม่ได้อ่านหัวข้อที่ผมโพสไว้(และก็ไม่มีผู้ใดตอบผมเลย) ตอนนี้ปรับไปปรับมาก็ได้คำตอบว่าเราชอบดูภาพแบบไหนก็เลือกแบบนั้นไปเลย
ขอโทษด้วยน่ะครับ เพราะเข้ามาบ้างไม่เข้าบ้าง กระทู้อาจมีตกหล่นไปบ้างครับ ปกติผมก็ใช้โหลด STD อยู่แล้วครับ อาจมีการปรับลดค่าบ้างค่านิดหน่อย

ที่เขียนว่า โหลด STD จริงๆแล้วจะเขียนว่า โหมด STD ที่หมายถึง standard ใช่ไหมครับ
ขอบคุณที่ตอบกระทู้ครับ

« ตอบกลับ #902 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 10:31:46 pm »
สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ มารายงานตัวฝากเนื้อฝากตัวใน club sony ด้วยครับ
ขอถามวิธีเซ็ทค่า picture แจ่มๆของ CX520 ด้วยครับว่า ปรับรายละเอียดยังไง ผมใช้ในโหมด Auto แล้วต้องแต่ค่าอะไรเพิ่มเติมอีก"ขอรายละเอียดด้วยครับ"

ขอบคุณทุกท่านที่ อ่านหรือไม่ได้อ่านหัวข้อที่ผมโพสไว้(และก็ไม่มีผู้ใดตอบผมเลย) ตอนนี้ปรับไปปรับมาก็ได้คำตอบว่าเราชอบดูภาพแบบไหนก็เลือกแบบนั้นไปเลย
ขอโทษด้วยน่ะครับ เพราะเข้ามาบ้างไม่เข้าบ้าง กระทู้อาจมีตกหล่นไปบ้างครับ ปกติผมก็ใช้โหลด STD อยู่แล้วครับ อาจมีการปรับลดค่าบ้างค่านิดหน่อย

ที่เขียนว่า โหลด STD จริงๆแล้วจะเขียนว่า โหมด STD ที่หมายถึง standard ใช่ไหมครับ
ขอบคุณที่ตอบกระทู้ครับ
555 ช่ายครับ ผมเขียนผิดเองครับ หมายถึง standard คับ ผมก็ปรับ Brightness ลงมานิดหน่อย เพื่อลดหมอกสีขาวลง

ออฟไลน์ banyoun

• *
« ตอบกลับ #903 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:39:24 pm »
ช่วยหน่อย พอดีเพิ่งซื้อ Sony Bravia BX32"32 มา แล้วลองเอา external hdd ไปเสียบ

มันขึ้นไฟล์หนังใน hdd ผม แต่พอกดเล่น มันมีแต่ภาพ ไม่มีเสียง มันบอกว่า ไม่รองรับระบบเสียง

ไฟล์ที่เล่นเป้นไฟล์ .mkv นะครับ ดูในคู่มือมันก็บอกว่า รองรับไฟล์นี้

ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอยคุณมากครับ

ต้องใช้ Program ตัดเสียง DTS ออกไปครับส่วนใหญ่ .mkv ที่ผมเห็นเสียง ENG มันเป็น DTS ครับ แต่จะมีเสียงไทย AC3 อยู่แต่เครื่องก็จะมอง
ว่าเริ่มต้นเป็น DTS มันก็จะไม่เล่นเสียงเลยดังนั้นต้องใช้ Program ตัดเสียง DTS ออกไปเหลือแต่เสียงไทย AC3 ครับก็จะเล่นได้ หรือหากต้องการ
เสียง ENG ก็ต้องใช้ Program แปลงเสียงจาก DTS เป็น AC3 ครับ แต่บางเรื่องเสียงไทยก็เป็น DTS เหมือนกันครับ...

รบกวนแนะนำ Program ตัดเสียง DTS หน่อยค่ะ พอดีกะว่าจะซื้อรุ่นนี้พอดี แล้วถ้าซื้อรุ่น CX นี่มันจะรองรับไฟล์เสียง DTS หรือป่าวค่ะ

ผมใช้ Program mkvtoolnix ในการตัดเสียง DTS ออกครับ search หาวิธีใช้งานได้จาก google เลยครับ

ออฟไลน์ salad

• *
    • http://hnbird.com
« ตอบกลับ #904 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 11:19:48 am »
hello
With a 24-hour care http://th-[^_^].com bet games -[^_^].com][^_^]

ออฟไลน์ paoyibpy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #905 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:03:49 pm »
 [ปลื่ม]

ช่วยชี้เป้า SONY 40,46 EX720 ให้หน่อยครับ ราคา สวยๆ งามๆ

และตัวนี้มันเปลี่ยน 2D เป็น 3D ได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #906 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 06:44:09 pm »
[ปลื่ม]

ช่วยชี้เป้า SONY 40,46 EX720 ให้หน่อยครับ ราคา สวยๆ งามๆ

และตัวนี้มันเปลี่ยน 2D เป็น 3D ได้ไหมครับ
แปลง 2D เป็น 3D ได้ครับ ราคาที่ผมหาได้ 40นิ้ว@29,xxx 46นิ้ว@38,xxx  รอท่านอื่นมาเสริมน่ะคับ

ออฟไลน์ Globalchange

• *
« ตอบกลับ #907 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 07:46:54 pm »
มีใครใช้ Sony 32Ex520 ไหมครับพอดีอยากรู้ว่า รุ่นนี้ใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง
กำลังเล็งๆไว้อยู่  แต่ร้านที่ไปดูของไม่มี (future world )  พอจะมีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับที่ราคาไม่แพงมาก

• *
« ตอบกลับ #908 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 10:22:26 pm »
[ปลื่ม]

แปลง 2D เป็น 3D ได้ครับ ราคาที่ผมหาได้ 40นิ้ว@29,xxx 46นิ้ว@38,xxx  รอท่านอื่นมาเสริมน่ะคับ

ผมว่าราคาอยู่ระดับปานกลางนะครับ   [กระโดด]  ไม่สูงมาก  คิดว่าน่าจะมีราคาต่ำกว่านี้ 

ออฟไลน์ agg001

• *
« ตอบกลับ #909 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:18:46 pm »
ถึงว่าบางเรื่องก็เปิดได้ บางเรื่องก็เปิดไม่ได้

« ตอบกลับ #910 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:13:55 pm »
มีใครใช้ Sony 32Ex520 ไหมครับพอดีอยากรู้ว่า รุ่นนี้ใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง
กำลังเล็งๆไว้อยู่  แต่ร้านที่ไปดูของไม่มี (future world )  พอจะมีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับที่ราคาไม่แพงมาก
32EX520 ผมหาได้ 18,2xx บ.ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 01:47:39 pm โดย Eakapan »

ออฟไลน์ fixkychicky

• *
« ตอบกลับ #911 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:04:16 pm »
มือใหม่อะครับ คืออ่านแล้วเจอที่ว่ารุ่น EX720 เปิดเครื่องทำน้ำอุ่นแล้วมีเสียงสัญญาณแทรก

คือสงสัยว่า "เปิดเครื่องทำน้ำอุ่น" คืออะไรหรอครับ มือใหม่จริงๆ

• *
« ตอบกลับ #912 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:47:10 pm »
มือใหม่อะครับ คืออ่านแล้วเจอที่ว่ารุ่น EX720 เปิดเครื่องทำน้ำอุ่นแล้วมีเสียงสัญญาณแทรก

คือสงสัยว่า "เปิดเครื่องทำน้ำอุ่น" คืออะไรหรอครับ มือใหม่จริงๆ

ผมคิดว่าน่าจะเป็น  ไฟฟ้าไม่พอไปเลี้ยง TV หรือไฟฟ้าไม่เสถียรน่ะครับ  ทำให้มีผลกระทบต่อ TV ครับ  คิดว่างั้น

ว่าแต่ไม่มีคนพอชี้เป้า TV led sony ราคางามๆ เลยหรอครับ สนใจ 40ex720 และ 46ex720 

« ตอบกลับ #913 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 11:09:26 pm »

น่าจะหมายถึงถ้าเปิดใช้งาน Ex720อยู่ แล้วคนอื่นในบ้าน อาบน้ำแล้วเครื่องทำน้ำอุ่นทำงาน ก็จะเกิดเสียงที่ว่าครับ
แปลกจริงๆครับ แล้วเป็นหลายท่านด้วย ที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ ไม่เพียงแค่EX720เท่านั้น NX ก็เป็นด้วย

« ตอบกลับ #914 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 11:14:45 pm »
ผมคิดว่าน่าจะเป็น  ไฟฟ้าไม่พอไปเลี้ยง TV หรือไฟฟ้าไม่เสถียรน่ะครับ  ทำให้มีผลกระทบต่อ TV ครับ  คิดว่างั้น

ว่าแต่ไม่มีคนพอชี้เป้า TV led sony ราคางามๆ เลยหรอครับ สนใจ 40ex720 และ 46ex720 
ได้ลองหาในห้องซื้อ-ขาย หรือยังครับ ตัวผมมีเวปไซต์ร้านขายโซนี่อยู่3ร้าน ราคาที่ผมบอกไป ถูกสุดใน3ร้านที่ผมรู้(นอกจากร้านเฮียแสง แต่น่าจะยังปิดอยู่)

• *
« ตอบกลับ #915 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 11:59:58 pm »

ได้ลองหาในห้องซื้อ-ขาย หรือยังครับ ตัวผมมีเวปไซต์ร้านขายโซนี่อยู่3ร้าน ราคาที่ผมบอกไป ถูกสุดใน3ร้านที่ผมรู้(นอกจากร้านเฮียแสง แต่น่าจะยังปิดอยู่)

scan หมดทุกร้านแล้วครับ  ผมก็หาได้ราคา  ตามร้านที่คุณบอกนั้นละครับ  เผื่อถามไว้น่าจะมีถูกกว่านี้  หมายถึงแอบหวังอะครับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nanaha

• *
« ตอบกลับ #916 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:12:07 am »
พอผมเปิด DVD มันมาแต่เสียงอ่าครับ ก่อนหน้านี้มันเปิดได้ปกตินะครับ แต่ไม่รู้ผมกดไปโดนปุ่มอะไร ใครทราบรบกวนบอกทีครับ T T [เศร้า]

ออฟไลน์ thotsawat

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #917 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:29:08 am »
ผมทำรีวิว ของ Sony Bravia BX420 40นิ้ว ไว้ ติดตามชมด้วยนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=16764.0