ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689412 ครั้ง)

ออฟไลน์ indy289

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #954 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:50:05 am »
ใช้ 40E500 อยู่1 ครึ่งครับ มันมีเสียงอือ ๆ ดังตลอด แก้ไขยังไงครับ หรือว่าระบบเสียงเริ่มไปแล้ว [โขก]

แก้ไข EX500 ครับ

ออฟไลน์ dookaui

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #955 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:59:34 am »
กำลังจะได้เป็น Fanclub อันเร็ววันไม่ทราบว่ามีร้านไหนแนะนำและรับส่งราคาและบริการดีบ้างครับ (บ้านผมอยู่บางแค)
กำลังหา 40" KDL-40EX520 หรือ 40" KDL-40EX720 ครับ

ออฟไลน์ maxellapply

• *
« ตอบกลับ #956 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 11:30:41 am »
ดีครับพี่สาวก อีกไม่นานผมจะกลายเป็นสาวกที่คลับนี้แล้ว เมื่อวานไปดูของที่power buy มาเห็น ex720 55" ราคา52500 แถมชุดโฮมด้วย กำลังลังเลใจว่าจะเอา ex720 55"หรือ nx720 46" ดี เอามาดูบอล hd hidef3d game พี่มีคำแนะนำมั้ยครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #957 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 01:31:28 pm »
ดีครับพี่สาวก อีกไม่นานผมจะกลายเป็นสาวกที่คลับนี้แล้ว เมื่อวานไปดูของที่power buy มาเห็น ex720 55" ราคา52500 แถมชุดโฮมด้วย กำลังลังเลใจว่าจะเอา ex720 55"หรือ nx720 46" ดี เอามาดูบอล hd hidef3d game พี่มีคำแนะนำมั้ยครับ
EX720 ได้จอใหญ่กว่า แต่ NX720 ดูดีกว่า จอดีก่า ภาพสวยกว่า ดำกว่า แสดงรายละเอียดได้ดี ฯลฯ
ร้านประจำผม55EX720@49,5xx แถม  HOME BLU-RAY BDV-E380+แว่น 2 อัน (ร้านอื่นน่าจะถูกกว่าครับ)
ลองดู Sharp LE830 อีกสักตัวสิครับ(ส่วนตัวผมว่าภาพดีกว่า NX720อีก) ราคาก็ 46LE830 @ 46,000  ,52LE830 @ 55,000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 01:32:29 pm โดย Eakapan »

ออฟไลน์ maxellapply

• *
« ตอบกลับ #958 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 03:21:32 pm »
ถ้าราคา le830m 52" ราคา55000 ผมเอาเลยนะครับ เพราะที่ไปดูมา830@46" ราคา62000 ราคาในห้างครับยังไงผมรบกวน pm ชื่อร้านให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ปีใหม่ซื้อของขวัญให้ตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 04:55:48 pm โดย maxellapply »

« ตอบกลับ #959 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 12:43:25 am »
ถ้าราคา le830m 52" ราคา55000 ผมเอาเลยนะครับ เพราะที่ไปดูมา830@46" ราคา62000 ราคาในห้างครับยังไงผมรบกวน pm ชื่อร้านให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ปีใหม่ซื้อของขวัญให้ตัวเอง
ส่งไปแล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ nutkh303

• *
« ตอบกลับ #960 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 08:42:36 pm »
ช่วยด้วยครับ

Sony Bravia CX52 อยู่ดีๆก็มีแถบโฆษณาของ Sony โชว์ขึ้นมา ตามในภาพด้านบน ซักพักก็จะหายไป แล้วก็ขึ้นมาใหม่ด้านล่างของจอ สลับกันไปอย่างนี้ ปิดเครื่อง ถอดปลั๊กก็ไม่หาย ทำไงดี ??

อาการตามในลิงค์นี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=70VisL1yKvI&feature=youtu.be

ออฟไลน์ LuCreThia

• *
« ตอบกลับ #961 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 08:45:07 pm »

ผมรบกวนขอด้วยครับ ขอพิกัดด้วยนะครับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kurenai_chou

• *
« ตอบกลับ #962 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 09:10:05 pm »

ผมรบกวนขอด้วยครับ ขอพิกัดด้วยนะครับ   [ปลื่ม]

ขอด้วยคนนะคับ [รัก]

ออฟไลน์ maxmobius

• *
« ตอบกลับ #963 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 09:27:47 am »

Sony Bravia CX52 อยู่ดีๆก็มีแถบโฆษณาของ Sony โชว์ขึ้นมา ตามในภาพด้านบน ซักพักก็จะหายไป แล้วก็ขึ้นมาใหม่ด้านล่างของจอ สลับกันไปอย่างนี้ ปิดเครื่อง ถอดปลั๊กก็ไม่หาย ทำไงดี ??

http://www.youtube.com/watch?v=70VisL1yKvI&feature=youtu.be

ทีวีคุณตั้งเป็นโหลดสาธิตสำหรับร้านค้าอยู่น่ะครับ
ให้ลองกดปุ่ม "Home" บนรีโมต แล้วเลือก "งดเล่นโหมดตัวอย่าง"
จากนั้นกดปุ่ม "Home" อีกครั้ง ไปที่หัวข้อ "ตั้งค่า" เลือก "ตั้งค่าระบบ"
ไปที่หัวข้อ "เริ่มต้นอัตโนมัติ" เลือก "ใช่" จากนั้นกดถัดไปเรื่อยๆ จนถึงหัวข้อ "สถานที่ติดตั้ง" ให้เลือกเป็น "บ้าน"
แล้วกดต่อไปเรื่อยๆ จนเสร็จครับ หวังว่าคงจะช่วยจขกท.ได้นะครับ

ออฟไลน์ MongkolLCDTV

• *
« ตอบกลับ #964 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 04:02:26 pm »
สวัสดีคร้าบ~ เพิ่องจะเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ อยากถามหน่อยครับว่า ทีวีของ Sony นี่ทนมั้ยครับ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ Philips , Samsung ครับ เคยใช้รุ่นไตรนิตรอนอยู่ครับ เป็นจอแก้วรุ่นเก่า(รุ่นนี้ทนสุดๆ) แล้วจะหาซื้อทีวี ที่เป็น LCD มาไว้ดูหนัง Full HD อีกเครื่องหนึ่ง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ยี่ห้อใดก็ได้ครับ ที่เล็งไว้ตอนนี้ก็คือ Sony CX520 40" Samsung LA40D550 ส่วนยี่ห้ออื่นๆยังไม่แน่ใจในเรื่องคุณภาพของภาพและความทนทาน ถ้ามีของยี่ห้ออื่นที่ท่านชอบและอยากจะแนะนำก็บอกมาได้เลยนะครับ แล้วเดี๋ยวผมจะลองเอาแผ่นไปลองเปิดดูตามที่ท่านแนะนำมานะครับ     ขอบคุณมากครับ ^_^ [ปลื่ม] [รัก]

« ตอบกลับ #965 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 09:05:46 pm »
สวัสดีคร้าบ~ เพิ่องจะเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ อยากถามหน่อยครับว่า ทีวีของ Sony นี่ทนมั้ยครับ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ Philips , Samsung ครับ เคยใช้รุ่นไตรนิตรอนอยู่ครับ เป็นจอแก้วรุ่นเก่า(รุ่นนี้ทนสุดๆ) แล้วจะหาซื้อทีวี ที่เป็น LCD มาไว้ดูหนัง Full HD อีกเครื่องหนึ่ง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ยี่ห้อใดก็ได้ครับ ที่เล็งไว้ตอนนี้ก็คือ Sony CX520 40" Samsung LA40D550 ส่วนยี่ห้ออื่นๆยังไม่แน่ใจในเรื่องคุณภาพของภาพและความทนทาน ถ้ามีของยี่ห้ออื่นที่ท่านชอบและอยากจะแนะนำก็บอกมาได้เลยนะครับ แล้วเดี๋ยวผมจะลองเอาแผ่นไปลองเปิดดูตามที่ท่านแนะนำมานะครับ     ขอบคุณมากครับ ^_^
ผมว่าพอๆกันครับ เวลาไปซื้อก็พกดวงไปด้วยก็ดีครับ  Sony ก็ใช้จอของ SS ครับ แต่ชื่อเสียงทีวีญี่ปุ่น ก็ช่วยการันตีได้ระดับหนึ่งครับ
ราคา Sony 40CX520(LCD) ซื้อ SS 40D5000(LED 100Hz) ได้เลยครับ Sharp 40L550M @16,xxx ดูฟรีทีวีค่อนข้างดี
อยู่ที่ว่าเราพอใจภาพและสเปคแบบไหนมากกว่าครับ ควรไปดูด้วยตาตัวเองครับ

ออฟไลน์ nutkh303

• *
« ตอบกลับ #966 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 02:11:47 pm »

ทีวีคุณตั้งเป็นโหลดสาธิตสำหรับร้านค้าอยู่น่ะครับ
ให้ลองกดปุ่ม "Home" บนรีโมต แล้วเลือก "งดเล่นโหมดตัวอย่าง"
จากนั้นกดปุ่ม "Home" อีกครั้ง ไปที่หัวข้อ "ตั้งค่า" เลือก "ตั้งค่าระบบ"
ไปที่หัวข้อ "เริ่มต้นอัตโนมัติ" เลือก "ใช่" จากนั้นกดถัดไปเรื่อยๆ จนถึงหัวข้อ "สถานที่ติดตั้ง" ให้เลือกเป็น "บ้าน"
แล้วกดต่อไปเรื่อยๆ จนเสร็จครับ หวังว่าคงจะช่วยจขกท.ได้นะครับ

ขอบคุณมากๆครับ แก้ได้แล้ว

ตอนนี้แค่ งง ว่า อยู่ดีๆ มันไปเข้าโหมดนั้นได้ยังไง ?? ใช้มาตั้งเกือบปีแล้วอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #967 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 02:24:43 pm »
สวัสดีคร้าบ~ เพิ่องจะเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ อยากถามหน่อยครับว่า ทีวีของ Sony นี่ทนมั้ยครับ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ Philips , Samsung ครับ เคยใช้รุ่นไตรนิตรอนอยู่ครับ เป็นจอแก้วรุ่นเก่า(รุ่นนี้ทนสุดๆ) แล้วจะหาซื้อทีวี ที่เป็น LCD มาไว้ดูหนัง Full HD อีกเครื่องหนึ่ง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ยี่ห้อใดก็ได้ครับ ที่เล็งไว้ตอนนี้ก็คือ Sony CX520 40" Samsung LA40D550 ส่วนยี่ห้ออื่นๆยังไม่แน่ใจในเรื่องคุณภาพของภาพและความทนทาน ถ้ามีของยี่ห้ออื่นที่ท่านชอบและอยากจะแนะนำก็บอกมาได้เลยนะครับ แล้วเดี๋ยวผมจะลองเอาแผ่นไปลองเปิดดูตามที่ท่านแนะนำมานะครับ     ขอบคุณมากครับ ^_^
ผมว่าพอๆกันครับ เวลาไปซื้อก็พกดวงไปด้วยก็ดีครับ  Sony ก็ใช้จอของ SS ครับ แต่ชื่อเสียงทีวีญี่ปุ่น ก็ช่วยการันตีได้ระดับหนึ่งครับ
ราคา Sony 40CX520(LCD) ซื้อ SS 40D5000(LED 100Hz) ได้เลยครับ Sharp 40L550M @16,xxx ดูฟรีทีวีค่อนข้างดี
อยู่ที่ว่าเราพอใจภาพและสเปคแบบไหนมากกว่าครับ ควรไปดูด้วยตาตัวเองครับ

ขอบคุณมากคร้าบ อื้ม นั่นสินะครับ [yes] ต้องไปดูด้วยตาตนเองจริงๆอย่างงั้นแหละ   แต่ผมชอบภาพของ LCD มากกว่า LED ครับ เพราะว่าภาพมันดูสีธรรมชาติของจริงมากกว่า ถ้า LED ภาพมันจะดูออกเป็นโทนฟ้าๆซะมากกว่า และเวลาผมไปยืนดูเค้าเปิดเป็นหนังการ์ตูนหรืออนิเมชั่น(ผมเป็นพวกชอบอะนิเมชั่นอะครับ ^^) การเคลื่อนไหวมันดูออกจะหนืดๆมากอะครับ ผมไม่ได้เอาไว้ดูฟรีทีวีหรอกครับ ดูหนังอย่างเดียวเท่านั่น

แต่ถ้าใครมีความคิดเห็นอื่นๆอีกอย่างไรก็มาคุยกันในนี้เลยนะครับ   จะได้เป็นประโยชน์แก่ท่านอื่นที่เข้ามาเยี่ยมชม คลับคนรัก Sony Bravia   เชิญเลยนะครับ   ขอบคุณครับ    [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 06:35:38 pm โดย MongkolLCDTV »

« ตอบกลับ #968 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:51:57 pm »
    ขอบคุณมากคร้าบ อื้ม นั่นสินะครับ [yes] ต้องไปดูด้วยตาตนเองจริงๆอย่างงั้นแหละ   แต่ผมชอบภาพของ LCD มากกว่า LED ครับ เพราะว่าภาพมันดูสีธรรมชาติของจริงมากกว่า ถ้า LED ภาพมันจะดูออกเป็นโทนฟ้าๆซะมากกว่า และเวลาผมไปยืนดูเค้าเปิดเป็นหนังการ์ตูนหรืออนิเมชั่น(ผมเป็นพวกชอบอะนิเมชั่นอะครับ ^^) การเคลื่อนไหวมันดูออกจะหนืดๆมากอะครับ ผมไม่ได้เอาไว้ดูฟรีทีวีหรอกครับ ดูหนังอย่างเดียวเท่านั่น

แต่ถ้าใครมีความคิดเห็นอื่นๆอีกอย่างไรก็มาคุยกันในนี้เลยนะครับ   จะได้เป็นประโยชน์แก่ท่านอื่นที่เข้ามาเยี่ยมชม คลับคนรัก Sony Bravia   เชิญเลยนะครับ   ขอบคุณครับ    [ปลื่ม]
ทีวี SS ภาพเขาจะไบท์กว่าครับ สีสันค่อนข้างจัด เหมาะกับแนวอะนิเมชั่น แต่โซนี่สีจะแนวทึบๆ นวลๆ ผมว่าได้อารมณ์การดูหนังมากกว่าน่ะ
ในรีวิว CX520 ภาพเคลื่อนก็ทำได้ดีครับ ถ้าดูHD แล้วสั่งเปิด 24p ภาพน่าจะเนียนตาขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 10:01:41 pm โดย Eakapan »

• *
« ตอบกลับ #969 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 01:31:15 pm »
อื้ม ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่ช่วยคุย-ตอบกับผมอะครับ [ปลื่ม] ทำให้ผมได้มีความรู้เพิ่มมากขึ้นที่จะได้ใช้ในการตัดสินใจในการเลือกซื้อทีวีเครื่องใหม่

แล้วถ้าผมมีปัญหาหรือสงสัยอะยังไงแล้วผมจะเข้ามาถาม-ตอบใหม่อีกนะครับ   ขอความกรุณาด้วยนะครับ   ขอบคุณครับ~  [yes] [เท่ห์]

ออฟไลน์ October

• *
« ตอบกลับ #970 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:20:10 am »
รบกวนสอบถามท่านที่ใช้ EX720 ที่ใช้เสาทีวีภายนอกว่าภาพฟรีทีวีพอรับได้ไม๊ ดีกว่า VCD ไม๊
noise เยอะหรือไม่ ภาพเป็นกากหรือเปล่าครับ
กำลังเล็ง 46 นิ้วอยู่ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #971 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 01:58:02 am »
รบกวนสอบถามท่านที่ใช้ EX720 ที่ใช้เสาทีวีภายนอกว่าภาพฟรีทีวีพอรับได้ไม๊ ดีกว่า VCD ไม๊
noise เยอะหรือไม่ ภาพเป็นกากหรือเปล่าครับ
กำลังเล็ง 46 นิ้วอยู่ ขอบคุณครับ
มีท่านนึงเคยลองต่อกับสายอากาศระหว่างโซนี่(ไม่แน่ใจรุ่น)กับD6400(สเปคระดับเดียวกับEX720) เขาบอกว่าภาพของโซนี่ดีกว่ามากครับ