ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2694574 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1206 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 03:28:16 pm »
สอบถามราคาหน่อยค่า
ตอนนี้ Sony LED TV รุ่น NX720 40 นิ้ว ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
พอดีตอนซื้อมาแพงมากเลย 4 หมื่นกว่าบาท แต่แถม Sony LCD 32 นิ้วให้ 1 ตัว
ที่เห็นล่าสุดในงาน Homepro Expo รวมของแถมLCDและอย่างอื่นด้วยก็ 38,xxx น่ะครับ ถ้าร้านข้างนอกไม่เอาLCDเหลือ 31900บ.

ออฟไลน์ pc2012

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1207 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 10:06:07 pm »
ตอนนี้ Sony LED TV รุ่น NX720 40 นิ้ว ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
พอดีตอนซื้อมาแพงมากเลย 4 หมื่นกว่าบาท แต่แถม Sony LCD 32 นิ้วให้ 1 ตัว
ที่เห็นล่าสุดในงาน Homepro Expo รวมของแถมLCDและอย่างอื่นด้วยก็ 38,xxx น่ะครับ ถ้าร้านข้างนอกไม่เอาLCDเหลือ 31900บ.

ขอบคุณมากๆค่ะ ไปดูราคามาแถวศรีราชา ชลบุรี 44,990 บาท แพงมากเลย  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ADAM 008

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1208 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 11:03:33 pm »

ขอบคุณมากๆค่ะ ไปดูราคามาแถวศรีราชา ชลบุรี 44,990 บาท แพงมากเลย  [ร้องไห้]

อยู่ชลบุรีเหรอครับ  ผมก็คนชลเหมือนกัน ของผม 46NX720 ผมซื้อที่ Sony shop ตึกคอม 2 (ข้าง lotus) ......... คุณน่ะโชคดีแล้วล่ะยังดีกว่าผม ผมซื้อมา 49,000 (ต่ออยู่นาน) นอกจากของแถมที่ต้องได้แน่ๆอยู่แล้ว (แว่น,Bar stand) ก็ไม่มีอะไรอีกเลย คุณยังดียังได้ LCD 32" ........ ตอนนี้ยังไม่ฟื้นจากอาการทรัพย์จางเลยยังไม่มี HD player มาดูเลย 555

ออฟไลน์ tuyen

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1209 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 09:01:26 pm »
มือใหม่สอบถามหน่อยครับ

จะต้องต่อ TrueHD box + HD player + PS3 กับ 46NX720 + Bar stand ด้วยสายHDMI ยังไงให้ใช้ได้พร้อมกันหมดอ่ะครับ

ไม่มีAVRนะครับ อ่านในคู่มือ Barstand แล้วเหมือนเสียบได้แค่ตัวเดียวที่ตรงstandเองอ่ะ

ไม่อยากถอดเข้าถอดออกอ่ะครับกลัวมีปัญหากับหัวแจ็คในระยะยาว

[ไม่เอา] [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ขอบคุณทุกคำตอบครับ   [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2012, 09:05:00 pm โดย tuyen »

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1210 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:06:57 pm »
มือใหม่สอบถามหน่อยครับ

จะต้องต่อ TrueHD box + HD player + PS3 กับ 46NX720 + Bar stand ด้วยสายHDMI ยังไงให้ใช้ได้พร้อมกันหมดอ่ะครับ

ไม่มีAVRนะครับ อ่านในคู่มือ Barstand แล้วเหมือนเสียบได้แค่ตัวเดียวที่ตรงstandเองอ่ะ

ไม่อยากถอดเข้าถอดออกอ่ะครับกลัวมีปัญหากับหัวแจ็คในระยะยาว

[ไม่เอา] [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ขอบคุณทุกคำตอบครับ   [yes]

ออฟไลน์ WCDMA

• *
« ตอบกลับ #1211 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 06:46:21 am »
แวะไป Sony shop เซ็นทรัลลาดพร้าว
เห็นติดป้ายว่าโปรโมชั่นหน้าร้อนพิเศษกว่าทุกที่
ปกติกว่าคือ ลด3000 แล้วโปรบัตรเครดิตลดอีก 12%
และลองต่อรองไม่เอาชุดโฮม คร่าวๆ จบที่76k. NX720 55"
ยังไม่คุยรายละเอียดพอดีรีบ และกลัวอดใจไม่ได้

อยากทราบว่าราคานี้ ถือว่าโอเคไหมครับ
หรือว่ารอรุ่นใหม่ออกมาแล้วจะลงมากได้กว่านี้อีก
กลัวไม่มีของแต่ก็ไม่อยากซื้อแพง
เร็วๆนี้จะมีงานเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ไหนบ้างครับ รอดูโปรบอลยูโร

ออฟไลน์ RusS

• *
« ตอบกลับ #1212 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 04:02:40 am »
จะออก 32ex520 มีร้านดีๆแนะนำไหมครับ  อยากได้บริการดีๆ ราคาย่อมเยาว์  [ปลื่ม] ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #1213 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 08:09:46 pm »
จะออก 32ex520 มีร้านดีๆแนะนำไหมครับ  อยากได้บริการดีๆ ราคาย่อมเยาว์  [ปลื่ม] ขอบคุณมากครับ
เช็คราคาที่ร้านแสงชัยและลองเช็คราคาที่ห้างดูก่อนน่ะครับ เพราะตอนนี้น่าจะเขาเทศกาลโล๊ะของแล้ว ราคาไม่น่าสูงมาก

ออฟไลน์ tottii1984

• *
« ตอบกลับ #1214 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:05:56 pm »
ขอคำแนะนำเรื่อง tune tv หน่อยคับ ถอย ex720 32" มา ในคู่มือก็ไม่ได้สอนไว้ด้วย ลองเดาปุ่มก็ยังไม่ได้

ปล. เสียบสายอากาศหลังเครื่องแล้วคับ _/|\_

ไม่ทราบว่าต้อง set อย่างไร  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ tottii1984

• *
« ตอบกลับ #1215 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:56:39 pm »
ขอคำแนะนำเรื่อง tune tv หน่อยคับ ถอย ex720 32" มา ในคู่มือก็ไม่ได้สอนไว้ด้วย ลองเดาปุ่มก็ยังไม่ได้

ปล. เสียบสายอากาศหลังเครื่องแล้วคับ _/|\_

ไม่ทราบว่าต้อง set อย่างไร  [ไม่พูด]

มั่วได้แล้วครับ : )

ออฟไลน์ mrattsarana

• *
« ตอบกลับ #1216 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:05:37 pm »
เช็คราคาที่ร้านแสงชัยและลองเช็คราคาที่ห้างดูก่อนน่ะครับ เพราะตอนนี้น่าจะเขาเทศกาลโล๊ะของแล้ว ราคาไม่น่าสูงมาก

Sony จะออก TV รุ่นใหม่ออกมาแล้วเหรอครับ สเปคเป็นอย่างไรบ้างอ่ะคับ พอดีกำลังจะซื้อ LED 32 นิ้วซักรุ่น เลยคิดว่าจะรอหรือไม่รอดีอ่ะคับ

« ตอบกลับ #1217 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 08:18:09 am »

Sony จะออก TV รุ่นใหม่ออกมาแล้วเหรอครับ สเปคเป็นอย่างไรบ้างอ่ะคับ พอดีกำลังจะซื้อ LED 32 นิ้วซักรุ่น เลยคิดว่าจะรอหรือไม่รอดีอ่ะคับ

ใช่ครับ แต่แค่มีข่าวมาเท่านั้นคับ ยังไม่มีงานเปิดตัวผลิตภัณฑ์ (แต่ล่าสุดทางเวปนี้เพิ่งรีวิว LCD Sony รุ่นใหม่ไป) ส่วนใน USA มีวางขายแค่บางรุ่นเท่านั้นคับ

ออฟไลน์ eung

• *
« ตอบกลับ #1218 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 02:04:22 pm »
40" ex720  ต่อกับเครื่องเล่น hd  แล้วปรับ motion เป้น smoot  ภาพจะกระตุกจนปวดตาเลย (ถ้าปรับ motion flow เป็นอย่างอื่นภาพก็ไม่ดี ในสายตาผมนะ)มีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ poeping

• *
« ตอบกลับ #1219 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 12:11:15 pm »
หา 55EX720 มาหลายวันแล้ว ยังไม่เจอของดีราคาถูกเลยครับ เห็นว่าลดราคาลงมาเหลือเฉพาะตัว TV ราคาประมาณ 4 หมื่น บางร้านเห็นว่าไม่ถึง 4 หมื่นด้วย แต่ถ้ารวมชุด HT ราคาประมาณ 4 หมื่นปลายๆ แต่หาของไม่ได้เลย ถ้าเจอ ก็เป็นร้านศูนย์ที่ราคายังแทบไม่ได้ลดเลยครับคือห้าหมื่นทั้งนั้น ท่านใดพอทราบ ช่วยชี้เป้าให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ ^ ^

ออฟไลน์ panupalm

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1220 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:16:05 pm »
มีคนใน pantip ไปซื้อที่ sony shop เซ็นทรัล ลาดพร้าว ได้มาไม่ถึง 4 หมื่น

ออฟไลน์ ysw8471

• *
« ตอบกลับ #1221 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:41:47 pm »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมซื้อ 40cx520 มาวันแรกก็ปกติดีนอนดู youtube ได้สบาย
แต่พอมาวันที่ 2 จะเข้าไปดู youtube มันมีข้อความขึ้นมาบอกว่า

เข้าสู่ระบบยุติแล้ว ท่านต้องการเข้าสู่ระบบอีกครั้ง?
พอผมตอบว่าใช่ มันก็จะขึ้นว่า ไม่สามารถใช้บริการได้ในขณะนี้ รหัสอ้างอิง 11
ถ้าผมตอบว่าไม่ใช่มันก็จะออกไปจากหน้า youtube เลย

ก็ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง เช็คดูระบบ อินเตอร์เนตแล้วก็ปกติ เข้า facebook ก็ได้ แชร์รูปหรือเพลงผ่าน dlna ก็ใช้ได้
รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kadoadz

• *
« ตอบกลับ #1222 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:51:41 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ท
ตอนนี้ไม่มีความรู้เรื่องทีวีเลย มองเครื่องไหนก็เหมือนกันหมด
อยากทราบว่า ถ้ามี งบ 25 k - 32k
ใช้ดู free Tv  Openbox  เล่น PS3 ดูหนัง DVD9 ทั้วไป บางครั้งก็ Bluray
อยากได้ 46 นิ้วครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป  ไม่ต้องรุ่นใหม่สุด เอาคุ้มค่าเป็นพอ จะ LED หรือ LCD ก็ได้น่ะครับ
อยากทราบว่าตอนนี้รุ่นไหนคุ้มค่าที่สุดกับงบเท่านี้ครับ

ถามแบบคนไม่รู้จริง ๆ น่ะครับ ไม่ว่ากันนะครับ

ออฟไลน์ MadGod

• *
« ตอบกลับ #1223 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:35:13 pm »
ไม่ทราบว่าที่ไหนมี 46hx925 ขายบ้างครับ อยากได้ราคาถูกกว่าของศูนย์ครับ ขอบคุณครับ