ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2696288 ครั้ง)

ออฟไลน์ xcool

• LCD TV member
  • **
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2160 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:36:44 pm »

Hdmi-0 มันจะให้ภาพแบบสว่างจ้าเลยใช่ไหมครับ

ถ้าเทียบกับ cabon จะให้ภาพที่นุ่มนวลสบายตากว่าใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2161 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:42:00 pm »

Hdmi-0 มันจะให้ภาพแบบสว่างจ้าเลยใช่ไหมครับ

ถ้าเทียบกับ cabon จะให้ภาพที่นุ่มนวลสบายตากว่าใช่ไหมครับ

ไม่ได้รับอนุญาต 0 เป็นสายที่สว่างที่สุดเท่าที่ผมใช้มาเลยครับ vodka เส้นละหมื่นกว่า ก็ยังสว่างเทียบไม่ได้ ๕๕๕๕
มันสว่าง กระจ่าง มากๆๆๆ แต่ยังคงให้สีดำที่ดำสนิทกว่า carbon ด้วย
คือ ผมว่ามันเหมาะกับการใช้งานแบบ เปิดไฟดู หรือโชว์ความบ้าพลังของทีวี มากกว่าครับ

carbon จะมีความเนียน smooth ดูต่อเนื่องลื่นไหล สบายตากว่า มีความเป็นฟิล์มภาพยนตร์สูงกว่า
ดูแล้วไม่แสบตา เหมาะกับ การใช้งานแบบ ปิดไฟดู ครับ

ไม่ได้รับอนุญาต 0 ภาพคมกว่า แต่นั้นก็ทำให้ภาพหยาบดูกระด้างกว่าด้วย ดูทีวีแล้วจะอุทานว่า โอ้วววว สะใจเว้ยยยย

carbon ภาพจะสมดุลกว่าในหลายๆด้าน ดูทีวีแล้ว จะเกิดความรู้สึกที่ว่า อืม....มันเป็นอะไรที่ลึกซึ้งจริงๆ ๕๕๕๕๕

ออฟไลน์ JASPAL

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2162 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 08:56:23 am »
เมื่อคืนทาง sony ได้อัพเดด software ตัวใหม่ให้ทาง 42w804a ผมอยากรู้ว่ามันแก้อะไรบ้างสามารถเข้าไปดูที่ไหนได้ครับ

ออฟไลน์ Neokv

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2163 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 01:07:20 pm »
W900A ปรับภาพ3D กันยังไงบ้างครับ
รู้สึก ภาพมันไม้ค่อยลอยออกเท่าไหร่
แต่ก็คมชัดดี มันต้องปรับอะไรเป็นพิเศษบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2164 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 02:35:11 pm »
ใครมีวิธีปรับภาพของ sony 42w804a  มั่งครับอยากจะลองปรับดูครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=57695.0

กระทู้นี้ครับ
ถ้าการตั้งค่าของ cnet มันมึดไป ลองใช้ค่าตัวเลขโรงงาน แต่สั่งปิดตัวช่วยให้หมดหรือจะสั่งเปิดบางค่าตาม cnet ก็ได้ครับ และปรับ motion flow
ให้เป็น "true Cinema" ดูครับ ผมว่าภาพเคลื่อนไหวเป็นธรรมชาติขึ้นเยอะเลยครับ สีจะจัดกว่าค่าโรงงานเล็กน้อย ส่วนตัวผมใช้ค่านี้อยู่ครับ

« ตอบกลับ #2165 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 02:46:44 pm »
สาย ไม่ได้รับอนุญาต hdmi 0 มันจะเสียบกับ hx955 กับ MED1000XD ได้เลยไหมครับ

อ่านเจอว่าหัวพาสติกมันใหญ่(ไม่อยากแกะ) แล้วถ้าอนาคตเปลียนเป็น dune base 3d จะมีปัญหานี้ไหมครับ

[งง] [งง] [งง]

ผมใช้ทั้ง HX750 และVT60 มันต้องต้องแแกะหัวออกครับไม่งั้นใส่ไม่ได้ แกะไม่ยาก แกะแล้วก็สามารถใส่เข้าไปใหม่ได้ด้วย

hd player บางตัว ใส่แล้วหัวมันจะติดครับ ต้องแกะออกเช่นกัน อย่าง egreat r160s นี่จะใส่ได้ไม่สุดเพราะหัวไปชนขอบข้างบนครับ
เท่าที่ผมดูรูป MED100X3D น่าจะติดขอบล่างน่ะครับ(อาจต้องแกะฝาทั้ง 2 ข้างเลย)
ผมเคยเสียบ HDMI-0 กับ MED800X3D ใส่ได้นะครับ แต่ผมกลับไม่ชอบแนวภาพซ่ะงั้น เลยรอดไป 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2013, 04:44:11 pm โดย Ekapan »

ออฟไลน์ k-phumjai

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2166 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 01:33:14 pm »
[แทง]
ใคร LCD 32นิ้ว มีราขึ้นจอบางครับ ขอข้อมูลด้วยครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100006929894396
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2013, 02:03:57 pm โดย k-phumjai »

• **
« ตอบกลับ #2167 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 02:52:24 pm »
สาย ไม่ได้รับอนุญาต hdmi 0 มันจะเสียบกับ hx955 กับ MED1000XD ได้เลยไหมครับ

อ่านเจอว่าหัวพาสติกมันใหญ่(ไม่อยากแกะ) แล้วถ้าอนาคตเปลียนเป็น dune base 3d จะมีปัญหานี้ไหมครับ

[งง] [งง] [งง]

ผมใช้ทั้ง HX750 และVT60 มันต้องต้องแแกะหัวออกครับไม่งั้นใส่ไม่ได้ แกะไม่ยาก แกะแล้วก็สามารถใส่เข้าไปใหม่ได้ด้วย

hd player บางตัว ใส่แล้วหัวมันจะติดครับ ต้องแกะออกเช่นกัน อย่าง egreat r160s นี่จะใส่ได้ไม่สุดเพราะหัวไปชนขอบข้างบนครับ
เท่าที่ผมดูรูป MED100X3D น่าจะติดขอบล่างน่ะครับ(อาจต้องแกะฝาทั้ง 2 ข้างเลย)
ผมเคยเสียบ HDMI-0 กับ MED800X3D ใส่ได้นะครับ แต่ผมกลับไม่ชอบแนวภาพซ่ะงั้น เลยรอดไป 555

ขอบคุณครับ คุณ Ekapan สบายดีนะครับ

ผมคงไม่เอา HDMI 0 แล้วครับ ไม่อยากแงะถึงจะไม่หมดประกันก็เถอะ

คิดว่าน่าจะเอา carbon หรือ  vodka นี้ละ รอ กทม สงบก่อนถึงจะเข้าไปดู

ว่าแต่ vodka ภาพ เสียง จะดีกว่า carbonเยอะไหม แพงอยู่เหมือนกัน  [หื่น]

« ตอบกลับ #2168 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 03:39:25 pm »

ขอบคุณครับ คุณ Ekapan สบายดีนะครับ

ผมคงไม่เอา HDMI 0 แล้วครับ ไม่อยากแงะถึงจะไม่หมดประกันก็เถอะ

คิดว่าน่าจะเอา carbon หรือ  vodka นี้ละ รอ กทม สงบก่อนถึงจะเข้าไปดู

ว่าแต่ vodka ภาพ เสียง จะดีกว่า carbonเยอะไหม แพงอยู่เหมือนกัน  [หื่น]

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=58622.msg548642#msg548642

ถ้าถูกใจแนวภาพของ CARBON แล้วอยากจะอัพเกรดเป็น VODKA ผลออกมาอาจจะไม่ได้ดั่งใจนะครับ

เพราะแนวภาพและเสียงของ VODKA นั้น แตกต่างกับ CARBON มาก

หลายวันที่ผ่านมาผมทดสอบเทียบ VODKA กับ CARBON ได้ความดังนี้

ในแง่ความถูกต้องของสี การไล่สี VODKA เหนือกว่ามาก เห็นได้ชัดจากการทดสอบเฉดสีโดยเฉพาะกับ grayscale

VODKA สามารถแจกแจงระดับของสีจากขาว -> เทา -> ดำ ได้ดีมาก

เปิดกับหนัง หรือ MV ที่เป็นสีขาว-ดำ จะเห็นความแตกต่างของระดับสีเทา ว่ามีหลายระดับ และเฉดสีของภาพปกติทั่วๆไปจะมีความเที่ยงตรงตามต้นฉบับสูง

แต่ ข้อเสีย คือ ไม่ใช่สายที่ให้ภาพแนว อิ่มหนา เพราะ VODKA จะออกแนวคมๆ เน้นรายละเอียด โดยเฉพาะเส้นขอบวัตถุจะดูคมมาก

ซึ่งนั่นทำให้เวลาใช้ VODKA จะเห็น noise ได้ชัดขึ้น ขี้ฟ้องกว่าเดิม

ในขณะที่ CARBON ให้ภาพที่ อิ่ม อุ่น นวลๆ มีความหนาของเม็ดสีที่มากกว่า

สำหรับผม VODKA สีสันจะเที่ยงตรงแม่นยำ กระจ่างเปิดเผยกว่ามาก รายละเอียดในที่มืดสุดยอด

ในขณะที่ CARBON นั้นสีจะไม่เที่ยงตรงมาก แต่ได้ความผ่อนคลายสบายตาตรงเรื่องความนวลของภาพ

จากการทดสอบกับจอ plasma 55VT60, led HX750, lcd hp2309 ผมชอบภาพจาก carbon มากกว่า VODKA ครับ

ในด้านเสียง VODKA รายละเอียดเยอะโดยเฉพาะกับเสียงแหลมพวกเสียงเศษกระจกแตก เสียงเล็กๆน้อยๆได้ยินชัดเจน

VODKA ให้ timmingของเสียง ที่เป็นกลาง คือ ไม่ถึงกับคล่องตัวนักและก็ไม่ช้าอืดอาด

เสียงกลางสูงมันจะเปิดเผย เฟี้ยวฟ้าว พุ่งๆ แสบๆ เวลาฟังแล้วจะเครียดๆบ้างอ่ะครับ [โขกโต๊ะ]

สเกลเสียงเล็กกว่า CARBON แต่ความแน่นหนักของเนื้อเสียง VODKA ดีกว่า

ซึ่งเนื้อเสียง CARBON จะอิ่ม มีน้ำมีนวล มีทั้งความเนียน และความคล่องแคล่วลื่นไหล เสียงจึงกลมกล่อมชวนให้ฟังมาก

ในเรื่องเสียงผมจึงชอบ CARBON มากกว่า VODKA  เช่นเดียวกับเรื่องภาพ

..........

ผมว่าเอาเงินส่วนต่างที่เพิ่มขึ้นจาก CARBON เป็น VODKA ไปซื้ออุปกรณ์ต้นทางดีๆ เช่น สายไฟ หรือปลั๊กผนัง

หรือซื้อ hd player ดีๆมาใช้ ยังจะเห็นผลมากกว่าเยอะครับ

ถ้าเน้นเรื่องภาพใช้ CARBON + ปลั๊ก OYAIDE R1 ภาพทิ้งห่าง VODKA ไปไกลโขเลย ทั้งcontrast ความถูกต้องของสี ความเนียน อิ่ม น้ำหนักภาพ ฯ

ถ้าเน้นเรื่องเสียงใช้ CARBON + ปลั๊ก wattgate 381 เสียงก็ทิ้งห่าง VODKA ไปไกลอีกเช่นกัน ทั้งdynamic impact imageเสียง น้ำหนักเสียง ฯ

• **
« ตอบกลับ #2169 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 03:53:53 pm »

คิดว่าน่าจะเอา carbon หรือ  vodka นี้ละ รอ กทม สงบก่อนถึงจะเข้าไปดู

ว่าแต่ vodka ภาพ เสียง จะดีกว่า carbonเยอะไหม แพงอยู่เหมือนกัน  [หื่น]

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=58622.msg548642#msg548642

ถ้าถูกใจแนวภาพของ CARBON แล้วอยากจะอัพเกรดเป็น VODKA ผลออกมาอาจจะไม่ได้ดั่งใจนะครับ

เพราะแนวภาพและเสียงของ VODKA นั้น แตกต่างกับ CARBON มาก

หลายวันที่ผ่านมาผมทดสอบเทียบ VODKA กับ CARBON ได้ความดังนี้

ในแง่ความถูกต้องของสี การไล่สี VODKA เหนือกว่ามาก เห็นได้ชัดจากการทดสอบเฉดสีโดยเฉพาะกับ grayscale

VODKA สามารถแจกแจงระดับของสีจากขาว -> เทา -> ดำ ได้ดีมาก

เปิดกับหนัง หรือ MV ที่เป็นสีขาว-ดำ จะเห็นความแตกต่างของระดับสีเทา ว่ามีหลายระดับ และเฉดสีของภาพปกติทั่วๆไปจะมีความเที่ยงตรงตามต้นฉบับสูง

แต่ ข้อเสีย คือ ไม่ใช่สายที่ให้ภาพแนว อิ่มหนา เพราะ VODKA จะออกแนวคมๆ เน้นรายละเอียด โดยเฉพาะเส้นขอบวัตถุจะดูคมมาก

ซึ่งนั่นทำให้เวลาใช้ VODKA จะเห็น noise ได้ชัดขึ้น ขี้ฟ้องกว่าเดิม

ในขณะที่ CARBON ให้ภาพที่ อิ่ม อุ่น นวลๆ มีความหนาของเม็ดสีที่มากกว่า

สำหรับผม VODKA สีสันจะเที่ยงตรงแม่นยำ กระจ่างเปิดเผยกว่ามาก รายละเอียดในที่มืดสุดยอด

ในขณะที่ CARBON นั้นสีจะไม่เที่ยงตรงมาก แต่ได้ความผ่อนคลายสบายตาตรงเรื่องความนวลของภาพ

จากการทดสอบกับจอ plasma 55VT60, led HX750, lcd hp2309 ผมชอบภาพจาก carbon มากกว่า VODKA ครับ

ในด้านเสียง VODKA รายละเอียดเยอะโดยเฉพาะกับเสียงแหลมพวกเสียงเศษกระจกแตก เสียงเล็กๆน้อยๆได้ยินชัดเจน

VODKA ให้ timmingของเสียง ที่เป็นกลาง คือ ไม่ถึงกับคล่องตัวนักและก็ไม่ช้าอืดอาด

เสียงกลางสูงมันจะเปิดเผย เฟี้ยวฟ้าว พุ่งๆ แสบๆ เวลาฟังแล้วจะเครียดๆบ้างอ่ะครับ [โขกโต๊ะ]

สเกลเสียงเล็กกว่า CARBON แต่ความแน่นหนักของเนื้อเสียง VODKA ดีกว่า

ซึ่งเนื้อเสียง CARBON จะอิ่ม มีน้ำมีนวล มีทั้งความเนียน และความคล่องแคล่วลื่นไหล เสียงจึงกลมกล่อมชวนให้ฟังมาก

ในเรื่องเสียงผมจึงชอบ CARBON มากกว่า VODKA  เช่นเดียวกับเรื่องภาพ

..........

ผมว่าเอาเงินส่วนต่างที่เพิ่มขึ้นจาก CARBON เป็น VODKA ไปซื้ออุปกรณ์ต้นทางดีๆ เช่น สายไฟ หรือปลั๊กผนัง

หรือซื้อ hd player ดีๆมาใช้ ยังจะเห็นผลมากกว่าเยอะครับ

ถ้าเน้นเรื่องภาพใช้ CARBON + ปลั๊ก OYAIDE R1 ภาพทิ้งห่าง VODKA ไปไกลโขเลย ทั้งcontrast ความถูกต้องของสี ความเนียน อิ่ม น้ำหนักภาพ ฯ

ถ้าเน้นเรื่องเสียงใช้ CARBON + ปลั๊ก wattgate 381 เสียงก็ทิ้งห่าง VODKA ไปไกลอีกเช่นกัน ทั้งdynamic impact imageเสียง น้ำหนักเสียง ฯ

สุดยอดครับ กระจ่างชัดเจน

ต้องขอบคุณ คุณdramin มากครับ +ของคุณ ม๊อป ที่ กทม ที่ทำให้คนบ้านนอกแบบผมยังไม่เข้า กทม  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2013, 04:20:09 pm โดย xcool »

ออฟไลน์ Neokv

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2170 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 10:43:37 pm »

มาอัพเดทว่าได้เครื่องใหม่มาแล้วครับ คราวนี้เป็น0ชม เปิด3ครั้ง
รอดไปเกือบพลาด แต่ก็ได้ของแถมมานิดนึง เป็นคล้ายๆเดทแต่ลางมากๆ
จุดนึงต้องเพ่งถึงเห็นเฉพาะสีขาว ถอยมาก็ไม่เห็นเลยไม่อยากเรื่องมากละ
ลงทะเบียนประกันออนไลน์ได้มา2ปี นึกว่า1ปี ค่อยยังชั่วหน่อย ห่างพานาปีเดียว
ตอนนี้จะได้ไปเทสจริงๆจังๆสักที มันอีหลักอีเหลื่ออยู่ตอนรอเปลี่ยนนี่แหละ
ส่วนทางร้านยังถือว่ายังรักษาคำพูดอยู่ ผมไม่ติดใจอะไร ถือว่าพลาดเอง
ต่อไปคงต้องระวังกว่านี้เองด้วย   

« ตอบกลับ #2171 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 10:49:05 pm »

มาอัพเดทว่าได้เครื่องใหม่มาแล้วครับ คราวนี้เป็น0ชม เปิด3ครั้ง
รอดไปเกือบพลาด แต่ก็ได้ของแถมมานิดนึง เป็นคล้ายๆเดทแต่ลางมากๆ
จุดนึงต้องเพ่งถึงเห็นเฉพาะสีขาว ถอยมาก็ไม่เห็นเลยไม่อยากเรื่องมากละ
ลงทะเบียนประกันออนไลน์ได้มา2ปี นึกว่า1ปี ค่อยยังชั่วหน่อย ห่างพานาปีเดียว
ตอนนี้จะได้ไปเทสจริงๆจังๆสักที มันอีหลักอีเหลื่ออยู่ตอนรอเปลี่ยนนี่แหละ
ส่วนทางร้านยังถือว่ายังรักษาคำพูดอยู่ ผมไม่ติดใจอะไร ถือว่าพลาดเอง
ต่อไปคงต้องระวังกว่านี้เองด้วย   

ยินดีกับ สุดยอด LED เครื่องใหม่ด้วยครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #2172 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 08:10:00 am »

คิดว่าน่าจะเอา carbon หรือ  vodka นี้ละ รอ กทม สงบก่อนถึงจะเข้าไปดู

ว่าแต่ vodka ภาพ เสียง จะดีกว่า carbonเยอะไหม แพงอยู่เหมือนกัน  [หื่น]
สบายดีครับ คุณ xcool
เห็นด้วยกับคุณ dramin ครับ เรื่องสาย HDMI อ่ะครับ พอดีผมมีคนรู้จักที่ผมก็แนะนำให้เขาซื้อ 46W954 ซึ่งเขาไปซื้อสาย Audiquest Vodka
มาใช้ คำตอบที่ได้ก็เหมือนกันเลยครับ คือ ดีนะดีกว่า chocolate เส้นเดิมที่เขาใช้ แต่ภาพที่ได้ไม่คุ้มกับราคาที่เพิ่มขึ้นอีก 8-9พันบาท สักเท่าไรครับ
(ต่อกับ Oppo 103 หรือ 105 นี่ล่ะครับ จำไม่ได้)

ผมว่าแค่เปลี่ยนสายเป็น carbon กับ เปลี่ยน HD Player เป็น Dune base 3D (10,400+7,600 =18000) ก็น่าจะเห็นผลได้ชัดเจนกว่า
เปลี่ยนสาย Vodka เส้นเดียว 13,xxx บ. แล้วอ่ะครับ ยิ่งถ้าเปลี่ยนปลั๊ก+เครื่องกรองไฟด้วย ภาพก็จะดีขึ้นไปอีกตามคุณ dramin แนะนำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2013, 08:13:04 am โดย Ekapan »

• **
« ตอบกลับ #2173 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 10:13:35 am »

สบายดีครับ คุณ xcool
เห็นด้วยกับคุณ dramin ครับ เรื่องสาย HDMI อ่ะครับ พอดีผมมีคนรู้จักที่ผมก็แนะนำให้เขาซื้อ 46W954 ซึ่งเขาไปซื้อสาย Audiquest Vodka
มาใช้ คำตอบที่ได้ก็เหมือนกันเลยครับ คือ ดีนะดีกว่า chocolate เส้นเดิมที่เขาใช้ แต่ภาพที่ได้ไม่คุ้มกับราคาที่เพิ่มขึ้นอีก 8-9พันบาท สักเท่าไรครับ
(ต่อกับ Oppo 103 หรือ 105 นี่ล่ะครับ จำไม่ได้)

ผมว่าแค่เปลี่ยนสายเป็น carbon กับ เปลี่ยน HD Player เป็น Dune base 3D (10,400+7,600 =18000) ก็น่าจะเห็นผลได้ชัดเจนกว่า
เปลี่ยนสาย Vodka เส้นเดียว 13,xxx บ. แล้วอ่ะครับ ยิ่งถ้าเปลี่ยนปลั๊ก+เครื่องกรองไฟด้วย ภาพก็จะดีขึ้นไปอีกตามคุณ dramin แนะนำครับ

คงต้องตามสเตปที่ท่านว่าไว้ละครับ ช่วงนี้ต้องขยันหน่อย ปั๊มเงินไม่ทันใช้ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2013, 10:14:51 am โดย xcool »

« ตอบกลับ #2174 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:39:50 am »
 [ไม่เอา] [ไม่เอา] [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2013, 12:05:18 am โดย dramin »

• **
« ตอบกลับ #2175 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 06:25:26 pm »
CARBON 2m 7,120บ ถูกไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 06:25:56 pm โดย xcool »

« ตอบกลับ #2176 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 08:18:27 pm »

ส่วนใหญ่ขายกัน 7500 ครับ

71xx ก็มีปิยะนัสช่วง grand sale กับ ร้านตาลอัมรินพลาซ่า

แต่ร้านตาลตัวสายยังเป็นรุ่นเก่าอยู่ ส่วนร้านปิยะนัสเป็นรุ่นใหม่สวยงามกว่าเดิมครับ

« ตอบกลับ #2177 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 08:45:15 pm »

ส่วนใหญ่ขายกัน 7500 ครับ

71xx ก็มีปิยะนัสช่วง grand sale กับ ร้านตาลอัมรินพลาซ่า

แต่ร้านตาลตัวสายยังเป็นรุ่นเก่าอยู่ ส่วนร้านปิยะนัสเป็นรุ่นใหม่สวยงามกว่าเดิมครับ
แนะนำรุ่นใหม่ดีกว่าครับ เพราะผมเคยอ่านเจอ สายรุ่นเก่าเป็นลักษณะคล้ายยาง พอใช้ไปนานๆ เหมือนยางมันละลาย ทำให้สายเหนียว
สายรุ่นเก่า เป็นเหมือนกันหมดทุกรุ่นครับ ผมว่านี่คงเป็นเหตุผลที่ AQ เปลี่ยนหัวใหม่แน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 08:50:04 pm โดย Ekapan »