ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2695105 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2250 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 06:18:37 pm »
คุณ xcool ใช้กล้องอะไรถ่ายเหรอครับ (ของผมใช้ IPAD ถ่าย)

รู้สึกว่าเวปที่คุณ xcool เอารูปไปฝากมันลดความละเอียดของภาพลงหรือเปล่า เพราะขอบเส้นภาพจะดูแตกๆ

ถ้ายังไงลองอัปโหลดรูปลงสองเวปนี้ดูเทียบนะครับ(ภาพใกล้เคียงต้นฉบับและไม่ติดอักษรโฆษณา)
http://image.ohozaa.com/main/
http://www.uppic.org/

ขอบคุณที่แนะนำ เปลียนเรียบร้อบแล้วครับ

[มากมาย] [มากมาย]

เปลี่ยนมาฝากเวปนี้ภาพดูใส กระจ่าง เนียน สด ขึ้นกว่าเวปก่อนหน้านี้เยอะเลยครับผม  [โย่ว]

Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2251 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 06:22:57 pm »
ภาพจาก note3 จะดูนวลๆ เย็นๆ คนละแนวกับ IPAD อ่ะครับ

ลองหา IPAD มาถ่ายรูปดูสิ ผมว่าภาพค่อนข้างใกล้เคียงที่ตาเห็นดีนะครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2252 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 06:26:10 pm »
ภาพจิงสีน่าจะ bright กว่านี้รึปล่าวครับ กล้องโนต3มันออกสีสดๆเย็นๆ อยากเห็นภาพจากหนังมั่งได้ไหมครับ ยังไงไปตั้งกะทู้ในห้องรีวิวทีวีเลยสิครับ รุ่นนี้สุดยอดอยู่แล้ว อยากได้มั่ง  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #2253 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 06:29:06 pm »
ภาพจิงสีน่าจะ bright กว่านี้รึปล่าวครับ กล้องโนต3มันออกสีสดๆเย็นๆ อยากเห็นภาพจากหนังมั่งได้ไหมครับ ยังไงไปตั้งกะทู้ในห้องรีวิวทีวีเลยสิครับ รุ่นนี้สุดยอดอยู่แล้ว อยากได้มั่ง  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

เอ่อจริงด้วย น่าจะเอา HX955 ไปตั้งกระทู้ใหม่ที่ห้องรีวิวไปเลยครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ xcool

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2254 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 06:36:50 pm »
รีวิวไม่เป็นอะครับ ใช้เป็นอย่างเดียว  [ม่ายยย]

เห็นท่านอื่นถ่ายกันเลยอยากถ่ายบ้าง ได้เท่านี้ก็ไม่น่าเกรียดแล้วใช่ป่าวครับ

ภาพหนังถ่ายไว้แล้วครับ แต่เมือคืนปรับภาพแล้วลึมถ่าย ขอไว้วันหลังจะลองถ่ายให้ดูนะครับ

• **
« ตอบกลับ #2255 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 06:38:15 pm »
ผมว่าลองฝากรูปกับเวบที่ท่าน dramin บอกอะคับ ภาพน่าจะใกล้เคียงต้นฉบับกว่านี้ ภาพมันดูไม่น่าจะใช่ HX955 เบยนะครัช ของผมก็ใช้ ipad ถ่ายเหมือนกันคับ HX855 แอบมาหยอด ><  [คิคิ] [คิคิ]

ผมไปอ่านของท่านนี้ละถึงอยากถ่ายบ้าง  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #2256 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 06:42:27 pm »
รีวิวไม่เป็นอะครับ ใช้เป็นอย่างเดียว  [ม่ายยย]

เห็นท่านอื่นถ่ายกันเลยอยากถ่ายบ้าง ได้เท่านี้ก็ไม่น่าเกรียดแล้วใช่ป่าวครับ

ภาพหนังถ่ายไว้แล้วครับ แต่เมือคืนปรับภาพแล้วลึมถ่าย ขอไว้วันหลังจะลองถ่ายให้ดูนะครับ

ตอนนี้ภาพที่ถ่ายออกมาถือว่า OK แล้วครับ

แต่สีHX955ในรูป มันดันไปคล้ายๆกับ sharp LE835 ซะงั้น ๕๕๕๕๕

ตั้งกระทู้ใหม่ไปเลยครับไม่ต้องรีวิวก็ได้ แค่เอารูปมาแปะๆไว้ก็พอละ คนอื่นจะได้เข้ามาดูรูปHX955ได้สะดวกครับ
(เพราะ กระทู้รวมพล SONY ไม่ค่อยมีคนเข้ามาดูสักเท่าไหร่)

• **
« ตอบกลับ #2257 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 06:51:21 pm »

ตอนนี้ภาพที่ถ่ายออกมาถือว่า OK แล้วครับ

แต่สีHX955ในรูป มันดันไปคล้ายๆกับ sharp LE835 ซะงั้น ๕๕๕๕๕

ตั้งกระทู้ใหม่ไปเลยครับไม่ต้องรีวิวก็ได้ แค่เอารูปมาแปะๆไว้ก็พอละ คนอื่นจะได้เข้ามาดูรูปHX955ได้สะดวกครับ
(เพราะ กระทู้รวมพล SONY ไม่ค่อยมีคนเข้ามาดูสักเท่าไหร่)

[โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ saimonjj

• *
« ตอบกลับ #2258 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 10:16:11 pm »
ตั้งใจจะซื้อ TV LED เครื่องแรกในชีวิต สนใจ SONY อยู่แล้ว ไปห้างดอกบัวเจอ รุ่น 46" KLV-46R452A ลดราคาจาก 26,990฿ เหลือ 19,990฿ แถมบัตรกำนัลอีก 1,600฿ ...สงสัยทำไมลดเยอะจัง มันจะคุ้มค่ามั้ยรุ่นนี้..รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

รุ่นนี้ไล่สีไม่ค่อยดีครับ แม้ว่าสีสดก็จริง แต่สีหลักๆก็กลืนกันไปเป็นเฉดเดียวกันเกือบหมด ถ้าปรับให้สีอ่อนลงก็ซีดไปอีก

ไปลองดูที่ร้านได้ครับ

-ขอบคุณมากครับ จะลองไปทดสอบดูครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #2259 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 10:39:46 pm »
แก้ไข เปลียนเวปฟากรูปแล้วครับ

ขอใช้ พื้นที่นี้ ส่งการบ้าน ท่าน dramin ซักนิดนะครับ

ร่วมถึงท่านอื่นด้วยนะครับ ช่วยวิจารหน่อยครับ

65HX955 + MED1000X3D+ HDMI CARBON ไฟร์ทดสอบโหลดจาก youtube ขนาด 1080p

ใช้ Note3 ถ่ายครับ

ภาพในป่าช้า...เอ้ย...ดู clear มากๆเลยครับ ดำไม่จมเลย นี่โหมดอะไรครับนี่ FULL LED ให้ภาพสว่าง เคลียร์ และ สีสันสดใสมากๆครับ
ปล.ผมว่ากล้อง note 3 นี่สีแจ่มเกิ๊น!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2013, 10:43:08 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ o_h_m

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2260 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 01:15:12 am »

ขอบคุณคับ ดีนะยังไม่ยกไปซ่อมคงทิ้งสถานเดียว  [เศร้า]

สงสัยงานนี้คงต้องลาขาด SONY แล้วแน่นอนคงต้องหันไปเล่น PANASONIC แทน เมื่อวานไปมองรุ่น TH-L50ET60T ตัวนี้น่าสนไหมคับที่เดอะมอลล์ เห็นจัดโปรแถมชุดโฮมราคา 42320 บาท(รูดเต็ม) แต่แอบแซ็งเห็นรับประกันจอ+อะไหล่เหลือ 2 ปี ค่าแรง 3ปี

50ET60 ราคานี้ยังสูงไปครับ

คุณภาพใกล้เคียงกับ LG LA740T
แต่ราคานี้ซื้อ 55LA740T ได้เลยได้จอใหญ่กว่า ๕นิ้วด้วย (บางร้านขาย สามหมื่นปลายๆเอง)

42ET60 ราคา สองหมื่นสี่พัน
50ET60 ราคา สี่หมื่นกว่า ---> คงบวกราคาชุดโฮมไปด้วยแล้ว ไม่ใช่ราคาแถมชุดโฮมแน่นอน
วันนี้แวะไปเดินโฮมโปรมา L50ET60T จาก 44,990 ลดเพิ่ม 1,000 + ลด15% เหลือ 37,392 พร้อมแถมชุดโฮมมูลค่า 9,990 ผ่อน 0% 4 เดือน ธ. กรุงศรี ราคาแบบนี้ได้ไหมคับ แต่ก็ยังลังเลอยู่ว่าจะเอา 55 ไปเลยดีไหมเพิ่มอีก 10,000 กลัวเจ้งมากเลยตอนนี้ไม่ค่อยกล้าซื้อแพงๆ

« ตอบกลับ #2261 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 01:39:45 am »

ขอบคุณคับ ดีนะยังไม่ยกไปซ่อมคงทิ้งสถานเดียว  [เศร้า]

สงสัยงานนี้คงต้องลาขาด SONY แล้วแน่นอนคงต้องหันไปเล่น PANASONIC แทน เมื่อวานไปมองรุ่น TH-L50ET60T ตัวนี้น่าสนไหมคับที่เดอะมอลล์ เห็นจัดโปรแถมชุดโฮมราคา 42320 บาท(รูดเต็ม) แต่แอบแซ็งเห็นรับประกันจอ+อะไหล่เหลือ 2 ปี ค่าแรง 3ปี

แต่ราคานี้ซื้อ 55LA740T ได้เลยได้จอใหญ่กว่า ๕นิ้วด้วย (บางร้านขาย สามหมื่นปลายๆเอง)

50ET60 ราคา สี่หมื่นกว่า ---> คงบวกราคาชุดโฮมไปด้วยแล้ว ไม่ใช่ราคาแถมชุดโฮมแน่นอน
วันนี้แวะไปเดินโฮมโปรมา L50ET60T จาก 44,990 ลดเพิ่ม 1,000 + ลด15% เหลือ 37,392 พร้อมแถมชุดโฮมมูลค่า 9,990 ผ่อน 0% 4 เดือน ธ. กรุงศรี ราคาแบบนี้ได้ไหมคับ แต่ก็ยังลังเลอยู่ว่าจะเอา 55 ไปเลยดีไหมเพิ่มอีก 10,000 กลัวเจ้งมากเลยตอนนี้ไม่ค่อยกล้าซื้อแพงๆ

ลองไปตั้งกระทู้ที่หน้าหลักดีกว่าครับ จะได้ให้คนอื่นๆช่วยวิเคราะห์ราคาและความคุ้มค่าด้วย (ในนี้ส่วนใหญ่มีแต่ sony fanclub ๕๕๕)

ปล. ถ้าเพิ่มเงินอีก 10000 ได้ 55นิ้ว เป็นผมเอา sony 55w954a ราคา 46000 บาท ภาพดีกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ o_h_m

• *
« ตอบกลับ #2262 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 08:48:40 am »

ลองไปตั้งกระทู้ที่หน้าหลักดีกว่าครับ จะได้ให้คนอื่นๆช่วยวิเคราะห์ราคาและความคุ้มค่าด้วย (ในนี้ส่วนใหญ่มีแต่ sony fanclub ๕๕๕)

ปล. ถ้าเพิ่มเงินอีก 10000 ได้ 55นิ้ว เป็นผมเอา sony 55w954a ราคา 46000 บาท ภาพดีกว่าเยอะเลย

ขอโทษทีคับก็คิดอยู่เหมือนกันแค่ไม่อยากตั้งกระทู้เยอะ  ว่าแต่ sony 55w954a รุ่นนี้ใช้จอชาร์บใช่ไหมคับ น่าเล่นก่าPana ใช่่ไหมคับ ตอนนี้ชอบทนๆมากก่าเรื่องภาพแล้วคับใจอ่ะรัก SONY อยู่แล้ว ชักลังเลเอาไงดีหว่า จอเก่าตอนนี้ดูไม่ได้แระภาพซ้อนกันแล้ว  [ปาดเหงื่อ]

« ตอบกลับ #2263 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 09:36:09 am »

ขอโทษทีคับก็คิดอยู่เหมือนกันแค่ไม่อยากตั้งกระทู้เยอะ  ว่าแต่ sony 55w954a รุ่นนี้ใช้จอชาร์บใช่ไหมคับ น่าเล่นก่าPana ใช่่ไหมคับ ตอนนี้ชอบทนๆมากก่าเรื่องภาพแล้วคับใจอ่ะรัก SONY อยู่แล้ว ชักลังเลเอาไงดีหว่า จอเก่าตอนนี้ดูไม่ได้แระภาพซ้อนกันแล้ว  [ปาดเหงื่อ]

w954a ด้านในใช้จอ PSA เหมือนกับรุ่น samsung F7500 F8000

ส่วนจอ opticontrast ด้านนอก ปีนี้หาข้อมูลไม่เจอว่าใช่จอsharp หรือเปล่า แต่คิดว่าคงใช่เหมือนปีก่อนๆแหละครับ

ออฟไลน์ merzier

• *
« ตอบกลับ #2264 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 09:45:18 am »
ตอนนี้กำลังรอ 55w954a มาครองครับ นัดส่งตอนเที่ยงๆ ผมควรเช็คอะไรบ้างตอนมาส่งครับ ช่วยแนะนำที ไม่อยากจะให้พลาดเลยย ผมรู้เรื่องการเช็ค dead แล้ว ถ้าสมมุติว่า มี dead เกิดกี่จุดถึงน่าคืนคับ หรือจุดเดียวก็ต้องคืนเลยหรอคับ หรือ หยวนๆกันไป แล้วเรื่องชั่วโมงจำเป็นมั้ยครับ พอดี ไม่รู้วิธีเรื่องชั่วโมงด้วย ขอบคุณมากน่ะคับ

« ตอบกลับ #2265 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 09:49:54 am »
ตอนนี้กำลังรอ 55w954a มาครองครับ นัดส่งตอนเที่ยงๆ ผมควรเช็คอะไรบ้างตอนมาส่งครับ ช่วยแนะนำที ไม่อยากจะให้พลาดเลยย ผมรู้เรื่องการเช็ค dead แล้ว ถ้าสมมุติว่า มี dead เกิดกี่จุดถึงน่าคืนคับ หรือจุดเดียวก็ต้องคืนเลยหรอคับ หรือ หยวนๆกันไป แล้วเรื่องชั่วโมงจำเป็นมั้ยครับ พอดี ไม่รู้วิธีเรื่องชั่วโมงด้วย ขอบคุณมากน่ะคับ
ถ้าเป็นแซมซัง มาตราฐานของเค้า 3 จุดครัช ช่างจะบอกว่าเป็นทุกเครื่องแหละ [แทง] [แทง] [แทง] แต่ส่วนตัวผมถ้าของราคาครึ่งแสน มาตราฐานการผลิต+QC ก็น่าจะสูงตามไปด้วยครับ dead ไม่ควรมี เสียตังไม่ใช่น้อยๆครับ ยังไงเราก็ควรได้ของมีคุณภาพจริงไหมครับ ชม.การใช้งานก็ควรเป็น 0 จิครับ - -

ออฟไลน์ merzier

• *
« ตอบกลับ #2266 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 09:53:46 am »
ถ้าเป็นแซมซัง มาตราฐานของเค้า 3 จุดครัช ช่างจะบอกว่าเป็นทุกเครื่องแหละ [แทง] [แทง] [แทง] แต่ส่วนตัวผมถ้าของราคาครึ่งแสน มาตราฐานการผลิต+QC ก็น่าจะสูงตามไปด้วยครับ dead ไม่ควรมี เสียตังไม่ใช่น้อยๆครับ ยังไงเราก็ควรได้ของมีคุณภาพจริงไหมครับ ชม.การใช้งานก็ควรเป็น 0 จิครับ - -

ใช้ครับ เพราะซื้อก็เกือบครึ่งแสน -*- แล้ว เช็คชั่วโมงของSony มีนำทางไปมั้ยครับ รบกวนด้วยนะคับๆ

« ตอบกลับ #2267 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 11:03:15 am »
กด   i+......volumm -......5......power จะมีตัวเลขอยู่สามชุดด้านล่างสุดครับ อ่อ ฝากถามพนักงานโซนี่หน่อยว่าไอ่เลขชุดสุดท้ายมันหมายถึงอะไร 55555