ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2688927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Roman

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
     อะแฮ่ม อะแฮ่ม !!! เนื่องจากมีโอกาสรีวิว 22S570 LCD TV ของ Sony ครับ และทางผมทีวีขนาด 29" Wega Engine Flat TV ของทาง Sony ที่คุณแม่ผมใช้มานานนับ 14 ปี เกิดปุ่มเสีย ผมยกขึ้นรถกระบะเปิดหลังไปซ่อม ขากลับเกิดฝนตกเปียกไปทั้งเครื่อง T_T เลยงานเข้าครับ เลยหาทีวีเครื่องเล็กๆใช้งานง่ายๆให้คุณแม่ของผม พอดียกเจ้าตัวนี้มารีวิวที่บ้าน คุณแม่ชอบดีไซน์ครับ และที่สำคัญมันดันมีนาฬิกามาให้ด้วย โดนใจอีกต่อ ก็เลยจัดราคาพิเศษให้เป็นของขวัญมาตัวนึง

อ่านรีวิวฉบับเต็มได้ตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=234

เนื่องจากหลายๆท่านบ่นอุบมาว่าอยากให้มีกระทู้แฟนคลับของ Sony บ้าง

ก็เลยกระทู้นี้ขอยกให้เป็นแหล่มรวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV ครับ เชิญพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้เลย !!!

[yes] [yes] [yes] [yes] [yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ zerocenter

• Edge LED TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 06:41:28 am »
 [เท่ห์] แวะมาทักทายครับ

ออฟไลน์ BIGBANG

• Flat TV member
  • *
    • MSN Messenger - sabaydee_m@hotmail.com
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 08:15:22 am »
มีห้อง Sony ก็ดีครับ มาแจมกันหลายๆเด้อ [โย่ว]

ออฟไลน์ pakornbo

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 01:26:10 pm »
มีใครใช้ Sony รุ่น KLV-32V550A บ้างครับ
พอดีผมจะซื้ออะครับ
เห็นร้านค้าลงราคาลดพิเศษถูกมากๆๆครับ
รบกวนช่วยแนะนำข้อเสียกันด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ sertja

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 07:15:01 pm »
ปลายปีนี้กะถอย Sony ยกชุดเลยนะเนี่ย เหอๆ

LCD 32V550
HT-SF2300
Playstation3

อารยธรรม sony จริงๆ [เท่ห์]

ออฟไลน์ ppao

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 11:56:12 pm »
เล็ง LCD 32V550 สีแดง ไว้... เจอกัน งานคอมมาร์ท ขอรับ

ออฟไลน์ mazizone

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 07:46:35 pm »
ไปอ่านคลับอื่นๆมา

น่ากลัวมากเรื่องเครื่องไม่ค่อยจะทนเนี้ย  [ช็อค]

แค่คุณโรมันบอกว่าเครื่องเก่าใช้มา 14ปี สุดยอดครับ

เรื่องความทนทานเนี้ยแหละ

ที่ผมจะเทใจให้ค่ายนี้ขอรับ

ใช้แล้วสบายใจ แพงกว่าแต่ทนกว่าก็โอขอรับ

ไม่ใช่ซื้อไปแล้วพัง และก็จะมีคนมาโพสว่าคงดวงซวยแหละครับ  [ร้องไห้]

รอเก็บเงินสักหน่อย ซัดแน่ๆๆครับ 40 นิ้ว แต่จะเอารุ่นไหนดีแค่นั้น  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ pakinai

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 02:25:45 am »
 [yes]ที่บ้านใช้ 42 นิ้ว(หรือ 40 ไม่แน่ใจ) Bravia Full HD จำรหัสไม่ได้เพราะของพี่สาว ซื้อมา1 ปีล่ะ ภาพสวยดีมากมายคับ ต่อกับ Soken รุ่น 6... 1080P(น่าจะอัพสเกล) พอใจมากใครว่าอัพสเกลแล้วห่วยผมว่าขึ้นกับหนังคับ เรื่องล่าสุดที่ดู ฟ้าใสใจชื่นบาน ภาพหนัง 1080i ก็แจ่มมาก สนุกหัวเราะทั้งครอบครัว เรื่องที่คิดว่าแจ่ม มี 300, Transformer,แวนเทจพอตย์,หนังโป๊ค่าย DG    ฟังค์ชั่นใช้ง่ายเพราะไม่มีไรเลย ขนาดพี่สาวผมซึ่งไม่รู้เรื่องไรเลย ยังต่อเข้าPC เครื่องเสียงลำโพง เครื่องเล่น DVD ได้แสดงว่ามันใช้ง่ายมากๆ ไม่มีปัญหา HDMI คับใช้สายแถม ต่อง่ายมากๆ ที่บ้านมีสายหลายเส้นใช้เส้นไหนก็เหมือนๆกัน แต่ขอบ่นเรื่องเสียงห่วยคับ ไม่ได้เรื่องมากๆ  ต้องต่อกับเครื่องเล่นเทพรุ่น 20 ปีที่แล้วของพ่อผม(Techniqe มั้งซื้อมาประมาณ 60,000- 80,000 สมัยนั้นCD เพิ่งมา เครื่องมี 4 ชั้น ผมก็หูเทพนะเลยฟังรู้ว่า Bravia ที่บ้านเสียงห่วยแตกจนรับไม่ได้ ผม+พ่อบ้ากัน 2 คน)  

[รัก]มีโหมดประหยัด ปิดหน้าจอ ระบบมาตรฐาน อื่นๆ เครื่องทนมากๆๆๆๆๆๆๆๆ มันไม่เคยได้รับการปัดฝุ่นใดๆมา 1 ปีกว่าๆ LCD 22นิ้วซัมซุงที่อยู่ข้างๆก็โชคร้ายไปด้วย และไม่เคยมีการเอาสายออกแม้แต่สายไฟก็คารู ไว้ยังงั้น  ถามพี่สาวว่าไม่ห่วงหรือ มันบอกว่าห่วงแต่ไม่แสดงออก (เครื่องเสียง SKG พังไป 1 หม้อแปลงระเบิด ซื้อมาจากโรงงานย่านพระราม 2 เพราะพี่สาวรู้จักเจ้าของโรงงานเลยได้ราคาเหมือนแจกฟรี+ลำโพง พอซ่อมเสร็จเอามาวางเกะกะไว้ซะงั้น ใช้เครื่องเสียงเทพของพ่อแทน เสียงก้ดีพอใช้คับ)

[โย่ว]ส่วนตัวเตรียมซื้อ Philips  42PFL7409S จะเอามาเล่น PS3 เพราะ Sony ราคาเทพมากมาย แต่อยากได้ฟังค์ชั่น LG จัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 05:31:19 am โดย pakinai »

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 04:11:09 am »
เล็ง LCD 32V550 สีแดง ไว้... เจอกัน งานคอมมาร์ท ขอรับ

เอา 40 ไปเลย ไม่ดีกว่าหรือท่าน 32 นิ้วต้องมานั่งเพ่งดู 47 นิ้วก็ใหญ่เกิ๊น ปวดตา ผมไปเหล่ๆที่ร้านมาแล้วหลายยี่ห้อ 40-42 นิ้ว สบายตาสบายใจสุดๆ ถ้า Full HD แล้ว 32 นิ้วคงจะไม่โชว์พลัง [เปล่า]

แต่ผมยังไม่รู้เรื่อง Bravia เท่าไหร่เลย ของพี่ที่บ้านยังไม่รู้รุ่นเลย ช่วงเรียงลำดับหน่อยคับ ว่าซีรี่ยส์ไหนดีกว่ากัน ZX X W V S T

แล้วสมมติว่ามีเงิน 30,000 อยากได้LCD Full-HD ที่ 37-40 นิ้ว มาเล่น PS3 99.99% ดูหนัง + เพลง0.01% เอาราคาร้านดังที่ถูกสุดๆซื้อสดๆจะได้ซีรียส์ไหนบ้าง คงไม่มีใช่ไหมคับ ราคามันเทพมากมาย T-T ผมเลยเลิกหวังและไม่สนใจ Bravia เลย [ร้องไห้]

.........และมายืนยันอีก 1 เสียงว่า Bravia ทนมากที่บ้านใช้อย่างไม่แยแสเหมือนของถูกๆ และ TV อื่นๆของSony ก็ทนมากๆคับเพราะที่บ้านมีหลายเครื่อง ซื้อมาพร้อมๆกัน สินค้า Sony ก็ทนคับยกเว้นเครื่องเกมส์ [เศร้า]

"ไม่ใช่ซื้อไปแล้วพัง และก็จะมีคนมาโพสว่าคงดวงซวยแหละครับ" อันนี้อย่าไปพูดให้แฟนบอย PS3 ในDGO ได้ยินล่ะ เด๋วไฟลุก อย่างพอเครื่อง PS3 ไฟเหลืองจะม่ายมีใครโทษSony เล้ย จาบอกทำนองว่าก็คนซื้อมันซวยเองช่วยไม่ได้ คือจะไปแตะต้อง Sony + ร้านเกมส์ที่หิ้วของหนี้ภาษี มาขายเลยสักแอ๊ะไม่ได้คับ และจะโทษเสมอๆว่าคนเล่นก็อปทำให้วงการเกมส์ไทยไม่พัฒนาฝ่ายเดียว ไม่มองตัวเองเล้ยว่าในบ้านก้มีของละเมิดหลายอย่าง + ต้องโทษร้านที่หิ้วเครื่องหนีภาษีมาด้วย(ทีเรื่องชาติล่ะไม่สน)....บ่นเนียนๆ ตัวเล็กๆ [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 05:28:39 am โดย pakinai »

ออฟไลน์ ppao

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 10:47:07 pm »

เอา 40 ไปเลย ไม่ดีกว่าหรือท่าน 32 นิ้วต้องมานั่งเพ่งดู 47 นิ้วก็ใหญ่เกิ๊น ปวดตา ผมไปเหล่ๆที่ร้านมาแล้วหลายยี่ห้อ 40-42 นิ้ว สบายตาสบายใจสุดๆ ถ้า Full HD แล้ว 32 นิ้วคงจะไม่โชว์พลัง [เปล่า]

แต่ผมยังไม่รู้เรื่อง Bravia เท่าไหร่เลย ของพี่ที่บ้านยังไม่รู้รุ่นเลย ช่วงเรียงลำดับหน่อยคับ ว่าซีรี่ยส์ไหนดีกว่ากัน ZX X W V S T

แล้วสมมติว่ามีเงิน 30,000 อยากได้LCD Full-HD ที่ 37-40 นิ้ว มาเล่น PS3 99.99% ดูหนัง + เพลง0.01% เอาราคาร้านดังที่ถูกสุดๆซื้อสดๆจะได้ซีรียส์ไหนบ้าง คงไม่มีใช่ไหมคับ ราคามันเทพมากมาย T-T ผมเลยเลิกหวังและไม่สนใจ Bravia เลย [ร้องไห้]

.........และมายืนยันอีก 1 เสียงว่า Bravia ทนมากที่บ้านใช้อย่างไม่แยแสเหมือนของถูกๆ และ TV อื่นๆของSony ก็ทนมากๆคับเพราะที่บ้านมีหลายเครื่อง ซื้อมาพร้อมๆกัน สินค้า Sony ก็ทนคับยกเว้นเครื่องเกมส์ [เศร้า]

"ไม่ใช่ซื้อไปแล้วพัง และก็จะมีคนมาโพสว่าคงดวงซวยแหละครับ" อันนี้อย่าไปพูดให้แฟนบอย PS3 ในDGO ได้ยินล่ะ เด๋วไฟลุก อย่างพอเครื่อง PS3 ไฟเหลืองจะม่ายมีใครโทษSony เล้ย จาบอกทำนองว่าก็คนซื้อมันซวยเองช่วยไม่ได้ คือจะไปแตะต้อง Sony + ร้านเกมส์ที่หิ้วของหนี้ภาษี มาขายเลยสักแอ๊ะไม่ได้คับ และจะโทษเสมอๆว่าคนเล่นก็อปทำให้วงการเกมส์ไทยไม่พัฒนาฝ่ายเดียว ไม่มองตัวเองเล้ยว่าในบ้านก้มีของละเมิดหลายอย่าง + ต้องโทษร้านที่หิ้วเครื่องหนีภาษีมาด้วย(ทีเรื่องชาติล่ะไม่สน)....บ่นเนียนๆ ตัวเล็กๆ [ไม่พูด]

งบน้อยขอรับ... แค่ 20K เอง ซื้อมาเล่นเกมส์ กะ ดูหนังนิดหน่อย (70/30)
แล้วผมก็นั่งห่างจาก TV แค่ 3-4ฟุต เองขอรับ ก็เลยไม่อยากให้มันใหญ่มากเท่าไหร่
ปรกติก็เล่นจอ 20นิ้ว จออ้วนอยู่แล้ว...

ยิ่งใหญ่ยิ่งแพง... อยากได้เหมือนกัน แต่ ไม่มีเงินแล้วขอรับ ฮือๆ

ออฟไลน์ lackung

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 01:48:16 pm »
 [หื่น]   นึกว่าจะเป็นยี่ห้อลูกเมียน้อยซะแล้ว  ไม่มีแฟนคลับเป็นของตัวเอง  อิอิ

มาอ่านหาข้อมูลในนี้  จนได้   Sony  40s550a   ไว้ในครอบครอง (เกี่ยวป่าวไม่รุ  เห็นมีแต่คนเชียร์  LG)

ขอร่วมเป็นแฟนคลับตัวน้อย ๆ  ของ  Sony  ด้วยครับ

ป.ล.ที่บ้านก็ของ  Sony  เพียบ   เวก้า  29  นิ้วก็ยังทนทานอยู่เลย

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 11:01:05 pm »
[หื่น]   นึกว่าจะเป็นยี่ห้อลูกเมียน้อยซะแล้ว  ไม่มีแฟนคลับเป็นของตัวเอง  อิอิ

มาอ่านหาข้อมูลในนี้  จนได้   Sony  40s550a   ไว้ในครอบครอง (เกี่ยวป่าวไม่รุ  เห็นมีแต่คนเชียร์  LG)

ขอร่วมเป็นแฟนคลับตัวน้อย ๆ  ของ  Sony  ด้วยครับ

ป.ล.ที่บ้านก็ของ  Sony  เพียบ   เวก้า  29  นิ้วก็ยังทนทานอยู่เลย

อ่ะเหมือนกัน พอคุณพูดชื่อรุ่นมาผมจำได้เลย ที่บ้านมี Lcd Bravia ฝุ่นเกาะ 1 เครื่อง  เวก้า(WEGA พิมพ์ถูกไหมเนี่ย) 25 นิ้ว 3 เครื่อง ทนมากๆ แต่พูดไปงี้เด๋วมีคน PM มาด่า Sony กับผมอีก (ก็ของมันทนก็ต้องพูดไปตามเนื้อผ้า) ตอนนี้จะซื้อ LCD Full-HD  เสียดายมีงบแค่ 30,000 คงไม่มี Sony เทพๆเล่นเหมือนคนในบอร์ดนี้ [เศร้า]

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 03:04:43 pm »

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นอย่างไรบ้างขอรับ  [รัก]

พอจะรีวิวสั้นๆ แบ่งปั่นประสบการณ์บ้างก็ดีนะขอรับ

เพราะว่ากระผมงบน้อยแต่อยากได้ Sony 40 Full-HD ก็คงต้องตัวนี้แหละ 40S550A

เคยไปดูเทียบกันระหว่าง 32V550A (Full HD), 32S550A (HD) แยกกันไม่ออกเลยขอรับ

ต่างกันนิดหน่อย นิดเีดียวจริงๆๆ  ก็เลยคิดว่าเล่น 40" ไปเลยดีกว่า

อยากจะทราบว่ารุ่นนี้เนี้ย

ข้อดี..........
ข้อเสีย..........(เอาที่คุณไม่ชอบส่วนตัวก็ได้ขอรับ เช่นภาพมันคมไป บาดตาไรเงี้ย  [คิคิ])

ขอบพระุคุณล่วงหน้าขอรับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lackung

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:34:49 pm »
ตอบ กระทู้บนนะคับ

ตอนแรกก้ดู  32 v550a  ไว้เหมือนกัน  20,000 +    แต่แฟนเกิดใจดียอมให้  40s550a  29,990 บาท   เพิ่มอีกนิด  แต่เสปคแทบไม่แตกต่างกัน

ถ้าให้รีวิว  เอ่อ   ไม่เป็นอะครับ  ที่ร้านมาติดตั้งให้   ใช้งานก็ง่าย    ดูทีวีจากเคเบิ้ลท้องถิ่น  ปกติ ช่อง 3  ไม่ชัด  หนังบางช่องภาพมืดมาก  แต่ตอนนี้  ชัดทุกช่อง 

ดูหนังก็สีสดใสดี

ยังไงก็ยังติดใจโซนี่ไม่เปลี่ยนแปลง  (แต่รอให้ราคาลดลงมามากๆๆก่อนค่อยซื้อ)

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:28:53 pm »
ตอบ กระทู้บนนะคับ

ตอนแรกก้ดู  32 v550a  ไว้เหมือนกัน  20,000 +    แต่แฟนเกิดใจดียอมให้  40s550a  29,990 บาท   เพิ่มอีกนิด  แต่เสปคแทบไม่แตกต่างกัน

ถ้าให้รีวิว  เอ่อ   ไม่เป็นอะครับ  ที่ร้านมาติดตั้งให้   ใช้งานก็ง่าย    ดูทีวีจากเคเบิ้ลท้องถิ่น  ปกติ ช่อง 3  ไม่ชัด  หนังบางช่องภาพมืดมาก  แต่ตอนนี้  ชัดทุกช่อง 

ดูหนังก็สีสดใสดี

ยังไงก็ยังติดใจโซนี่ไม่เปลี่ยนแปลง  (แต่รอให้ราคาลดลงมามากๆๆก่อนค่อยซื้อ)

[คิคิ] ขอบพระคุณที่ตอบคำถามขอรับ  คุณคิดเหมือนแฟนผมเลย อุ้ืยมีแฟนแล้ว  [รัก] ตอนแรกจะเอารุ่น 32v550a เหมือนกัน

แต่พอดีรุ่นเดิมที่เคยใช้มันเป็นรุ่น 40s200a นานแล้วหละครับ ซัก 2 ปีกว่าได้แล้ว ตอนนั้นซื้อมา 4หมื่น  ผ่อนกว่าจะหมด  [ร้องไห้]

แต่พอดีย้ายที่ทำงานคุณแม่ผมเลยยึดไปเลย แค่จะฝากไว้เฉยๆ โดนยึดซะงั้นบอกว่าดูละครช่อง 7 สบายตาดี  [ปาดเหงื่อ]

นั้นแหละครับแฟนผมบอกว่าซื้อ 40 นิ้วไปเลยดีกว่าเหมือนของเก่า ก็เลยเก็บเงินอีกซักหน่อยขอรับ

แล้วอีกอย่าง 40s200a ของผมก็ยังอยู่ดี ไม่มีอาการเสียอย่างใด ทนจริงๆๆ  [เท่ห์]

ผมเข้าใจว่าโซนี่แพงกว่า...แต่ผมว่าใช้แล้วสบายใจ ใช้งานง่าย ที่สำคัญมีสีขาวด้วย  [คิคิ]

ออฟไลน์ mos

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 03:52:05 pm »
LCD TV SONY 19 T 400A  เปิดเครื่องจอไม่ติดไฟแดงกระพริบ5ครั้งเกิดจากอะไร  แก้ไขอย่างไร

ออฟไลน์ BankyReborn

• *
  • http://www.[^_^].com/regis/Bankyreborn/c889a32f
    • MSN Messenger - natachok116@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:15:24 pm »
เพิ่งไปถอย Sony 32w550a มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ต้องบอกว่า ดวงมันจะได้Sony จิงๆ เพราะในราคาที่เท่ากันสามารถซื้อ LG 37lh50 ได้ แต่ดันให้ที่บ้านวัดที่วางกลับโทรมาบอกว่าวางไม่ได้ เลยต้องไปเอา32 แต่เป็นของSonyแทน (แต่พอกลับบ้านมาวัดเองมันเหลือตั้ง 2 นิ้ว คนที่บ้านวัดยังไงฟระ) ก็ขอฝากตัวด้วยแล้วกันนะคับ สำหรับแฟน Sony ทั้งหลาย [รัก]
http://www.[^_^].com/regis/Bankyreborn/c889a32ff88d5d1afeb69db47e6d2129/

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 07:03:23 am »
มีใครใช้ Bravia เล่น PS3 รุ่นไหนเป็นไงบ้าง มีโกสต์ไหม บอกกันหน่อยคับ  [ปลื่ม]