ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689025 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 10:03:35 am »
จอเสียครับ เคลมอย่างด่วนครับ

[กระโดด]

[โขก]

เพิ่งซื้อ 46EX720 มา ไม่ทราบว่าเป็นอะไรอยู่ดีดี มีเส้นปะสีเขียวขึ้นเป็นแนวตั้ง 1 เส้น
รวมถึงภาพขอบบนและล่างเบลอสีเพี้ยน ลองเล่นทุกช่องทางแล้ว youtube ก็เป็น ดู tv ก็ยังเป็น
พอเปิดปิดใหม่ มีเส้นขึ้นมาพร้อมกับ SONY เลย ทำไงดีคับเพิ่งซื้อมา 3 วันเองมันต้องตั้งค่าอะไรรึเปล่า
ไม่อยากจะเชื่อถ้ามันพังจิงจิง  [ร้องไห้] แล้วมันเกิดจากอะไรแน่นซื้อมาแปะผนังเลยไม่มีการไปยุ่งกะมันเลย

ออฟไลน์ a5085

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 03:46:07 pm »
ขอถามหน่อยครับจะใช้โหมดPIPเพื่อจะเล่น2จอน่ะครับจอหลักใช้hdmiไว้เล่นเกมจอเล็กจะดูจากจานผมกดจอเล็กขึ้นมาแล้วมันมืดไม่มีภาพต้องทำยังไงครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:30:30 pm »
จอหลักต้องเป็น RGB(D-Sub 15pin)
จอรองเป็นอะไรก็ได้ แต่ต้องเข้าเมนูไปเลือกด้วยนะครับ
แล้วจะสลับจอทีหลังได้

ขอถามหน่อยครับจะใช้โหมดPIPเพื่อจะเล่น2จอน่ะครับจอหลักใช้hdmiไว้เล่นเกมจอเล็กจะดูจากจานผมกดจอเล็กขึ้นมาแล้วมันมืดไม่มีภาพต้องทำยังไงครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ digital2548

• *
« ตอบกลับ #615 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:32:31 am »
ผมใช้ LCD Sony EX500 ต่อช่อง HDMI เข้ากับHD player ปรากฏว่าภาพที่ออกจากจอ EX500 กับเสียงที่ออกจากเอาท์พุทของ HD Player ไม่ตรงกัน(มันจะดีเลย์)   แต่ลองเอาไปใช้กับ LCD sumsung โดยใช้สาย HDMI เหมือนกัน ภาพกับเสียงก็เป็นปกติ   ไม่รู้ว่าทาง sony จะแก้ไขให้ได้ไหมครับ ตอนนนี้ที่ใช้ไปพลางๆก่อนก็คือต่อเอาเอาท์พุทเสียงจากตัว EX500 นี้แหละไปต่อเข้ากับเครื่องเสียงอีกที แต่ว่าเสียงมันจะไม่ใสเท่ากับต่อจากเอาท์พทของ HD Player โดยตรง  ทำไงผมจะแก้ปัญหานี้ได้ครับ

ออฟไลน์ komkingly

• *
« ตอบกลับ #616 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:21:52 pm »
ถามหน่อยครับ ซื้อ 40cx520 มาได้ 2 เดือนแล้ว

เมื่อเช้าเปิดดูได้ปกติ แต่ตอนบ่ายกลับมาเปิดดูอีกที ปรากฏว่าเปิดไม่ติดครับ ไม่ขึ้นไฟอะไรเลย ทำอย่างไรดีครับ

อาการคืออะไรครับ  แล้วต้องส่งเข้าศูนย์หรือไม่ แล้วยังอยู่ในประกันไหม มีค่าใชจ่ายป่าวครับ ขอบคุณครับ

* ดูจออ้วน มาไม่เคยเสีย ดูจอแบน แพงกว่า เสียง่ายจัง เซ็งเลย *

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #617 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:42:39 pm »
ลองโทรไปปรึกษา Sony Call Center ดูครับ เอาใจช่วยครับ แล้วไงมาบอกเล่ากันอีกทีหลังคุยกับศูนย์นะครับ

[กระโดด]

ผมใช้ LCD Sony EX500 ต่อช่อง HDMI เข้ากับHD player ปรากฏว่าภาพที่ออกจากจอ EX500 กับเสียงที่ออกจากเอาท์พุทของ HD Player ไม่ตรงกัน(มันจะดีเลย์)   แต่ลองเอาไปใช้กับ LCD sumsung โดยใช้สาย HDMI เหมือนกัน ภาพกับเสียงก็เป็นปกติ   ไม่รู้ว่าทาง sony จะแก้ไขให้ได้ไหมครับ ตอนนนี้ที่ใช้ไปพลางๆก่อนก็คือต่อเอาเอาท์พุทเสียงจากตัว EX500 นี้แหละไปต่อเข้ากับเครื่องเสียงอีกที แต่ว่าเสียงมันจะไม่ใสเท่ากับต่อจากเอาท์พทของ HD Player โดยตรง  ทำไงผมจะแก้ปัญหานี้ได้ครับ

ออฟไลน์ a5085

• *
« ตอบกลับ #618 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:24:36 pm »
จอหลักต้องเป็น RGB(D-Sub 15pin)
จอรองเป็นอะไรก็ได้ แต่ต้องเข้าเมนูไปเลือกด้วยนะครับ
แล้วจะสลับจอทีหลังได้

ทำได้แล้วครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #619 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:52:06 pm »
ปลั๊กหลวมเปล่าครับ ถ้าเช็คแน่ใจแล้วไม่ติดก็เรียก Sony Call Center เลยครับ มีค่าน้ำมันรถเล็กน้อย หรือยกไปเองก็ไม่เสียส่วนนี้ครับ

[เขย่า]

ถามหน่อยครับ ซื้อ 40cx520 มาได้ 2 เดือนแล้ว

เมื่อเช้าเปิดดูได้ปกติ แต่ตอนบ่ายกลับมาเปิดดูอีกที ปรากฏว่าเปิดไม่ติดครับ ไม่ขึ้นไฟอะไรเลย ทำอย่างไรดีครับ

อาการคืออะไรครับ  แล้วต้องส่งเข้าศูนย์หรือไม่ แล้วยังอยู่ในประกันไหม มีค่าใชจ่ายป่าวครับ ขอบคุณครับ

* ดูจออ้วน มาไม่เคยเสีย ดูจอแบน แพงกว่า เสียง่ายจัง เซ็งเลย *

ออฟไลน์ linkinpipe

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #620 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:28:49 pm »
lcd Sony BX400 vs plasma LG PT350 เลือกอะไรดี
พอดีว่ามีคนรู้จักจะขายตัวแรกมือแรกให้หมื่น3 ตัว2มือก็เป็นพลาสม่ามาแรงมือ1ก็หมื่น4นะครับ 2 ตัวนี้จะเลือกตัวไหนดี ต่างกันแค่นี้นะครับในราคา 40FullHDและ42นิ้ว เน้นมาดูหนังอย่างเดียวเลยครับ ตัวแรกยังมีประกันครับถึงต้นปีหน้า เป็นคุณ คุณจะเอาตัวไหน มันดีแย่คนละทาง ถ้าผมเน้นดูหนังดีวีดี ไฮเดฟ ใช้กับHFplayer มาใช้ในหอพักครับ ลองเสนอมานะครับ อยากรู้โดยรวม เพราะผมต้องซื้อก่อนวันเสาร์ ยังไงชีแนะทีครับ เพราะไม่มีทีวีดูแ้ล้ว รอดูบอล อิอิ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #621 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:45:25 pm »
PT350 ตามการใช้งานที่ขีดเส้นไว้ให้น่ะครับ

[โย่ว]

lcd Sony BX400 vs plasma LG PT350 เลือกอะไรดี
พอดีว่ามีคนรู้จักจะขายตัวแรกมือแรกให้หมื่น3 ตัว2มือก็เป็นพลาสม่ามาแรงมือ1ก็หมื่น4นะครับ 2 ตัวนี้จะเลือกตัวไหนดี ต่างกันแค่นี้นะครับในราคา 40FullHDและ42นิ้ว เน้นมาดูหนังอย่างเดียวเลยครับ ตัวแรกยังมีประกันครับถึงต้นปีหน้า เป็นคุณ คุณจะเอาตัวไหน มันดีแย่คนละทาง ถ้าผมเน้นดูหนังดีวีดี ไฮเดฟ ใช้กับHFplayer มาใช้ในหอพักครับ ลองเสนอมานะครับ อยากรู้โดยรวม เพราะผมต้องซื้อก่อนวันเสาร์ ยังไงชีแนะทีครับ เพราะไม่มีทีวีดูแ้ล้ว รอดูบอล อิอิ

ออฟไลน์ aun_zaa

• *
« ตอบกลับ #622 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:17:22 pm »
ท่านครับ ผมขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีว่าผมสนใจ Sony 32CX520 กับ Sony 40NX500 ท่านคิดว่า รุ่นไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ เป็นทีวี LCD เครื่องแรกด้วยครับ เลยไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ ว่าจะไปถอยพรุ่งนี้แล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #623 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:33:42 pm »
ท่านครับ ผมขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีว่าผมสนใจ Sony 32CX520 กับ Sony 40NX500 ท่านคิดว่า รุ่นไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ เป็นทีวี LCD เครื่องแรกด้วยครับ เลยไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ ว่าจะไปถอยพรุ่งนี้แล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [ปลื่ม]

เครื่องแรกผมก็จัด SS-C630 ครับ เครื่องต่อไป จะจัด จอพลาสม่าครับ ดูหนัง เนียนกว่าเยอะครับ ไร้การสะดุด เลยอิอิ

แต่ขอเวลา สะสมทรัพย์ก่อนเน้อะ  [กระดึบ] [กระดึบ]
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #624 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:46:27 pm »
เฮฮากันนิดนะครับ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10149.0

[ม่ายยย]

ออฟไลน์ tongtong

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #625 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:54:28 am »
มาเป็นสมาชิกด้วยคน เพิ่งซื้อ 55EX720 มาครับ ไม่ทราบว่าท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ

อยากทราบว่า ตอนเปิดเครื่องมันมีโลโก้ Sony พร้อมเสียง ตึ๊ง ที่เป็นเอกลักษณ์ของ Sony หรือเปล่าครับ พอดีว่าเครื่องผมมันไม่มีอ่ะ

ใช้ LCD อีกรุ่นนึงมันก็มี แต่รุ่นนี้ทำไมไม่มี หรือเค้าตัดออก  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #626 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:54:03 am »
ยินดีตอนรับครับ  รอคนที่ใช้รุ่นเดียวกันมาตอบดีกว่าครับ ผมใช้ EX500 มันมีเสียงและโลโก้ตอนเปิดเครื่องน่ะ

ออฟไลน์ CHAI_23

• *
« ตอบกลับ #627 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:09:21 pm »
ของผม40EX520 มีเสียงและโลโก้ขึ้นเหมือนกัน ถ้าอยากรู้เร็วๆโทรเลย02-7156100 sony call center [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Start17

• *
« ตอบกลับ #628 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:29:51 am »
มาเป็นสมาชิกด้วยคน เพิ่งซื้อ 55EX720 มาครับ ไม่ทราบว่าท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ

อยากทราบว่า ตอนเปิดเครื่องมันมีโลโก้ Sony พร้อมเสียง ตึ๊ง ที่เป็นเอกลักษณ์ของ Sony หรือเปล่าครับ พอดีว่าเครื่องผมมันไม่มีอ่ะ

ใช้ LCD อีกรุ่นนึงมันก็มี แต่รุ่นนี้ทำไมไม่มี หรือเค้าตัดออก  [ปาดเหงื่อ]

ของผม NX720
เปิดครั้งแรก มี logo ขึ้น พร้อมเสียง
แต่หลังจากนั้นไม่มีอีกเลย แบบนี้เครื่องมีปัญหาป่าวครับ
พยายาม หาใน setting ก้อเจอแต่ ปรับแสง logo ด้านล่าง
ไม่เจอที่ให้ เปิด ปิด startup logo เรยครับ

รอผู้รู้ ช่วยชี้แนะ
ขอบคุงคับ

ออฟไลน์ o_h_m

• *
« ตอบกลับ #629 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 03:30:34 pm »
ของผมเป็น 46EX520 มันขึ้นมั้งไม่ขึ้นมั้ง งงเหมือนกันแต่ที่สังเกตุได้คือ
ถ้าปิดเครื่องแบบถอดปลั๊กออก พอเสียบปลั๊กเปิดเครื่องโลโก้จะไม่ขึ้น
แต่่ถ้าปิดเครื่องแบบปิดทางรีโมททิ้งไว้นานๆแล้วมาเปิดใหม่มันจะขึ้นคับ ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนไหม