ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำจอสัก 70 นิ้ว และเครื่องฉายโปเจคเตอร์ด้วยครับ  (อ่าน 5451 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
1.จอ+เครื่องฉาย ราคาสัก หมื่นกว่าๆ มีมั้ยครับ (เน้นดูหนังเป็นหลัก)
2.ห้องดุหนังเป็นคอนโดคุมแสงได้ครับ
3.ระยะนั่งดู ประมาณ 2.60 ม.
เห็นเขาราคา10,000 นิจๆก็มีจริงมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
เอามาดูหนังที่มีโมชั่นตลอดเวลา ผิวสีของวัตถุต่างๆ งบหมื่นรวมจอผมว่าไม่น่าจะตอบโจทย์คอหนังนะครับ

เอามาดูหนังที่มีโมชั่นตลอดเวลา ผิวสีของวัตถุต่างๆ งบหมื่นรวมจอผมว่าไม่น่าจะตอบโจทย์คอหนังนะครับ
แนะนำน่อยครับต้องใช้เท่าไรครับ แบบไม่แพงมากครับ

ออฟไลน์ gemini4013

• LCD TV member
  • **
 [กระโดด]
ผมใช้ โปรเจคเตอร์ LED ของจีนอยู่ครับ ความละเอียด 1280x800 รวมจอ 70x70 แบบมือดึงไม่เกิน13000 จะได้ขนาดจอ 16:9 ประมาณ 74 นิ้ว นั่งดูในระยะ3.70ม โอเคเลยครับ  [เท่ห์]
 มันขึ้นอยู่กับมาตรฐาน และ ความพอใจของคุณอยู่ระดับไหนครับ บางคนชอบ บางคนบอกรับไม่ได้ อันนี้ต้องลองเองครับ [ไม่พูด]
ไว้วันอาทิตย์นี้ผมว่างๆ กะจะรีวิวเครื่องโปรเจคเตอร์ led ของผมเพื่อเป็นทางเลือกให้คนงบน้อยได้ใช้อยู่ครับ
ตอนนี้งานยุ่งๆครับและพึ่งได้มา [เหม่อ] ลองดูวันละ 2 ชม.เองยังไม่มีเวลาทดลองดูแบบจริงจังและตัวเองก็พึ่งเคยใช้ คงต้องใช้เวลาหน่อย แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ
 [yes]

[กระโดด]
ผมใช้ โปรเจคเตอร์ LED ของจีนอยู่ครับ ความละเอียด 1280x800 รวมจอ 70x70 แบบมือดึงไม่เกิน13000 จะได้ขนาดจอ 16:9 ประมาณ 74 นิ้ว นั่งดูในระยะ3.70ม โอเคเลยครับ  [เท่ห์]
 มันขึ้นอยู่กับมาตรฐาน และ ความพอใจของคุณอยู่ระดับไหนครับ บางคนชอบ บางคนบอกรับไม่ได้ อันนี้ต้องลองเองครับ [ไม่พูด]
ไว้วันอาทิตย์นี้ผมว่างๆ กะจะรีวิวเครื่องโปรเจคเตอร์ led ของผมเพื่อเป็นทางเลือกให้คนงบน้อยได้ใช้อยู่ครับ
ตอนนี้งานยุ่งๆครับและพึ่งได้มา [เหม่อ] ลองดูวันละ 2 ชม.เองยังไม่มีเวลาทดลองดูแบบจริงจังและตัวเองก็พึ่งเคยใช้ คงต้องใช้เวลาหน่อย แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ
 [yes]
น่าสนครับ เพราะน้องที่ผมรู้จักเขาก็แนะนำผมราคาประมาณของท่านนี้แหละ (เขาบอกว่าแค่นี้ก็โอเคแล้ว) ยังไงอย่าลมีวิวนะครับ ให้คนงบน้อย
ได้โอกาสตัดสินใจด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gemini4013

• **
 [ม่ายยย]
ภาพจากโปรเจคเตอร์ LED *** 806 ส่วนตัวย่อข้างหน้า มันมีหลายอันครับ DS RD HD ZD แล้วแต่ผู้นำมาขายจะตั้งชื่ออะไร แต่ลงท้ายด้วย806 คือตัวเดียวกันนะครับ

ภาพที่ได้ถ่ายจากมือถือครับ มันไม่ค่อยชัดเลย เดี้ยวหากล้องชัดๆแล้วค่อยเขียนรีวิวให้ฟังนะครับ เอารูปไปดูก่อน

ออฟไลน์ Hifi_2013

• **
แนะนำเก็บเงินอีกนิด เล่นพวก Big name อย่าง Acer, Epson, BenQ ดีกว่าครับ   พวก WXGA 1280 x 800   16:10  ราคาผมว่าหมื่นปลายๆได้คุณภาพดีกว่าเยอะครับ   จอก็หาพวกแขวนมือดึง 81"  Wide  16:10 หรือ 16:9 

ออฟไลน์ Teerasang

• **