ผู้เขียน หัวข้อ: AVR DENON เสียครับไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร  (อ่าน 3121 ครั้ง)

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
AVR DENON เสียครับไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 12:05:40 pm »
 [ร้องไห้]ที่ใช้อยู่เป็นรุ่นเล็ก DENON 1513 + JBL ใช้งานมาประมาณ 2 ปี เดิมๆไม่เคยโม...อาการที่เกิดคือ เปิดดูหนังเปิดเครื่อง เสียงออกลำโพงปกติ อยู่ดีๆ มันก็ดับไปเฉยๆ แล้วไฟก็กระพริบตรงปุ่ม POWER เป็นสีแดง ลองถอดปลั๊ก เสียบสายใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ....มันเป็นอะไรครับ รบกวนผู้รู้ดัวยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: AVR DENON เสียครับไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 12:27:56 pm »
ดูสายลําโพงด้านหลังก่อนครับ มีการเเตะกันรึเปล่า การที่เครื่องดับ เป็นการป้องกันตัวเครื่องเอง ครับ เกิดจากระบบ protect ครับ ถ้ายังไม่หายส่งเข้าศูนย์ ชัวร์ที่สุด ครับ

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
Re: AVR DENON เสียครับไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 01:02:28 pm »
ดูสายลําโพงด้านหลังก่อนครับ มีการเเตะกันรึเปล่า การที่เครื่องดับ เป็นการป้องกันตัวเครื่องเอง ครับ เกิดจากระบบ protect ครับ ถ้ายังไม่หายส่งเข้าศูนย์ ชัวร์ที่สุด ครับ
เช็คแล้วครับ......ใช้ได้เหมือนเดิม...ขอบคุณครับท่าน ชอลิ้วเฮียง [ปลื่ม]