ผู้เขียน หัวข้อ: lcd ของผม อาการแบบนี้อะไรเสียครับ  (อ่าน 1251 ครั้ง)

ออฟไลน์ neweye

• *
lcd ของผม อาการแบบนี้อะไรเสียครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 05:14:54 pm »
เพิ่งเป็นเมื่อวานนะครับ ภาพจอลายที่กำลังเป็นตอนนี้ครับ

แต่ถ้าผมลองปรับดูทีวี จาก 16:9 เป็น 4:3 ภาพหายลาย เป็นปกติเลยครับ
แต่ถ้าปรับเป็นไวด์เมื่อไหร่ ก็ลายเหมือนเดิมทันทีครับ ไม่ว่าปรับเรโชเท่าไหร่
ยกเว้น 4:3 ที่ไม่ลายครับ อย่างนี้เป็นที่อะไรครับเนี่ย
ผมต่อจากช่อง hdmi นะครับ และลองจากทุกช่องทาง เอวี คอมโพเนนท์เป็นเหมือนกันหมดครับ
ให้ช่าง LG มาดู ก็ไม่รู้อาการ แต่พาเนลไม่เสียแน่นอน บอกเพิ่งเจอเครื่องนี้เป็นเครื่องแรก
ของผมเก่าแล้ว เป็นรุ่น 42LB7RF ครับ
ค่าซ่อมแพงมั้ยครับ
 [กระดึบ]