ผู้เขียน หัวข้อ: Android Box แอพเด้งบ่อยเป็นที่อะไรครับ  (อ่าน 3051 ครั้ง)

ออฟไลน์ juurabom

• Flat TV member
  • *
Android Box แอพเด้งบ่อยเป็นที่อะไรครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 02:19:24 pm »
กล่องที่ผมใช้
CPU - a31s quadcore 1.5 a7
MEM - DRR3 1gb GPU mali400

เวลาดูหนังผ่านพวกแอพ mxplay . mvideo . แทบจะทุกแอพเลยครับ เปิดดูได้สักพัก จะเด้งหลุดออกมา

อยากรู้มันเป็นที่สเปคกล่องไหมครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Re: Android Box แอพเด้งบ่อยเป็นที่อะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 09:08:38 am »
ของผมมีปัญหาหนังเด้งหลุดคือเกิดจาก ใช้ hdd docking ครับ hdd มันชอบหลุด โดยเฉพาะช่อง 3.0 ช่อง 2.0 ก็เป็นแต่น้อยกว่า
และโอกาสถ้าต่อ hdd docking โดยเสียบ HDD หลายลูกยิ่งเป็นง่ายครับ เหมือนจะเป็นว่าไฟเลี้ยง HDD Docking จ่ายไม่พอ แต่ลองเอามาเสียบกับคอม(windows) กลับไม่เป็นหลุดเลย
* ผมว่ามันน่าจะเป็นบั๊กของ Android ครับ

ไม่ทราบว่าต่อ hdd ผ่านกล่องแบบไหนครับ
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ juurabom

• Flat TV member
  • *
Re: Android Box แอพเด้งบ่อยเป็นที่อะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 08:09:33 pm »
ผมไม่ได้ต้องกับ HDD เลยอะครับ ดูออนไลน์เอา - ถ้าดูผ่าน HDD ดูได้ 1-2 ชม เครื่องจะร้อนจนดับครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 08:15:08 am »
ผมไม่ได้ต้องกับ HDD เลยอะครับ ดูออนไลน์เอา - ถ้าดูผ่าน HDD ดูได้ 1-2 ชม เครื่องจะร้อนจนดับครับ

เครื่องร้อนจนดับ น่าจะเป็นปัญหาที่ H/W แล้วครับ กล่องน่าจะมีปัญหา
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿