ผู้เขียน หัวข้อ: พอเสียบ Android box ไปแล้วเครื่องเสียง เสียงไม่ออก!?  (อ่าน 2125 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubchay

• *
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามปัญหาเสียงไม่ออกหน่อยครับ
เดิมทีใช้ TV Sony KDL40EX650 กับชุด Home ครับ โดยเชื่อมต่อกันผ่าน HDMI และต่อเข้าช่อง HDMI 1/ARC ของ TV
และใช้ร่วมกับ HDD player AC ryan playon hd2 ซึ่งเสียงจาก HDD player ก็มาออกลำโพงตามปกติ

แต่พอผมนำ Android box himedia h1 มาเสียบเข้ากับ HDMI อีกช่องเสียงกลับหายไปครับ
ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขตรงไหนดีครับเพราะลองปรับเมนูใน android เป็น output HDMI กับ Raw data output ก็ยังไม่มีเสียงออก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Re: พอเสียบ Android box ไปแล้วเครื่องเสียง เสียงไม่ออก!?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 08:54:41 am »
ลองปรับเป็น auto หรือยังครับ
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿