ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ HD Player หน่อยครับ  (อ่าน 2839 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitbunchu

• Flat TV member
  • *
แนะนำ HD Player หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 10:55:56 am »
ใช้ดูหนังอย่างเดียวครับ งบ 3000-5000 เน้นความคุ้มค่า อ่านซับเปิดไฟล์ได้หลากหลาย ขอแบบถอด-ใส่ HDD ง่ายๆครับ เพราะปกติโหลดจากคอม แล้วถ้ารุ่นที่มี WIFI เราสามารถโหลดจากเครื่องเล่นได้เลยไหมครับ  ต่อกับ LED LG ครับ ขอบคุณครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2015, 10:58:24 am โดย kitbunchu »

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Re: แนะนำ HD Player หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 11:38:07 am »
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 11:48:57 am »
ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังดูของ Mede8er อยู่ ตัว 250 ใส่ 3.5 ไม่ได้ เราเอามาต่อ ด็อกกิ้งได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 01:30:42 pm »
ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังดูของ Mede8er อยู่ ตัว 250 ใส่ 3.5 ไม่ได้ เราเอามาต่อ ด็อกกิ้งได้มั้ยครับ

HDD Player ทุกตัวทุกรุ่นต่อได้ครับผ่าน port usb

µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 01:59:16 pm »
ขอบคุณครับแล้วถ้าผมต้องการเล่นหนังผ่านแลนละครับ แบบต่อแลนเข้ากับเครื่อง PC ของผมแล้วดึงหนังจากที่อยู่ในเครื่องมาน่ะครับ ผมจะได้ไม่ต้องย้าย HDD เวลาโหลดหนังเรื่องใหม่ ไปมาครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 03:11:58 pm »
ขอบคุณครับแล้วถ้าผมต้องการเล่นหนังผ่านแลนละครับ แบบต่อแลนเข้ากับเครื่อง PC ของผมแล้วดึงหนังจากที่อยู่ในเครื่องมาน่ะครับ ผมจะได้ไม่ต้องย้าย HDD เวลาโหลดหนังเรื่องใหม่ ไปมาครับ

Lan 10/100/1000
นอกจากเล่นไฟล์ได้ดี และตรงจริตกับไฟล์ที่เราอยากเล่นแล้ว
ต้องเลือก
เอาตัวที่มันมีlanแรงๆด้วยจร้า [คิคิ]

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 12:04:49 am »

ถ้าจะเล่นไฟล์ 1080p ให้ต่อแบบเป็นสาย LAN นะครับ ต่อแบบ WIFI ส่วนใหญ่จะได้แค่ 720p

ต่อ LAN ต่อลักษณะตามนี้นะครับ Media Player ----> Router <---- PC

แล้วที่ PC ก็เปิด Share Folder ไว้ครับ

หลักการทำงานจะเหมือนมองเห็นไฟล์ใน Workgroup ครับผม  [เท่ห์]